ผู้เขียน หัวข้อ: ทะเบียนรถหายครับ ทำยังไงดีครับ  (อ่าน 4030 ครั้ง)

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
ทะเบียนรถหายครับ ทำยังไงดีครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 12:52:11 »
  พอดีรีบขับไปเรียน มาดูอีกที ไปชะแล้ว ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างบ้างครับ  ไปแจ้งตำรวจแล้ว ตำรวจไม่รับแจ้งครับ  (รถไม่ใช่ชื่อผมแต่เป็นชื่อแม่ครับ)   แล้วรถมอเตอร์ไชด์กับรถยนต์ทำเหมือนกันไหมครับ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ทะเบียนรถหายครับ ทำยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 15:05:33 »
ทำไมตำรวจเป็นงั้นล่ะครับ
1678 ก.ขส.บ. จะช่วยได้ไหมเนี่ย

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member
Re: ทะเบียนรถหายครับ ทำยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 17:54:47 »
เมื่อเดือนก่อน

ของรถมอเตอร์ไซที่บ้านหาย ก็ให้เจ้าของรถไปแจ้งความ

แล้วก็เอาใบแจ้งความไปยื่นที่ขนส่ง เค้าก็ทำให้ใหม่อ่ะครับ

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 20:23:07 »
มันต้องแจ้งครับ แล้วเอาใบที่ได้มาไปยื่นขนส่งครับ พวกที่เกี่ยวกับเอกสารทางราชการออกให้ต้องแจ้งทั้งนั้น

ถ้าไง ลองไปคุยกับทางขนส่งก่อนก็ได้ว่าต้องดำเนินการยังไง ขอเบอร์โทรหรือเอกสารที่บ่งบอกถึงระเบียบการ การทำเอกสารใหม่(ป้ายทะเบียน)

ไปให้ตำรวจ เค้าน่าจะเข้าใจขึ้นว่าเค้ามีหน้าที่ทำอะไร

ปล.อย่าลืมใบมอบอำนาจด้วยนะครับ ไม่แน่ใจว่าใช้กี่ใบ อาจจะ 2 ใบ ไว้แจ้งความกับกรมขนส่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2010, 20:24:50 โดย BigBlahBlah »
Gadgets ?????????????????????