ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้รถยุโรปมือสอง ช่วยแนะนำหน่อยครับ C350e AMG ปี 16 หรือ E200 Coupe AMG ปี14  (อ่าน 17075 ครั้ง)

ออฟไลน์ gorilwarn

• Newbie
  • *
อยากได้รถยุโรปมือสองมาใช้สักคันครับ งบประมาณ 2 ล้าน +/- ตอนนี้เห็นที่มีราคาประมาณนี้
มี C350e AMG , E200 coupe
คาดว่าจะใช้อีกประมาณ 3-5 ปีเป็นอย่างน้อยครับ
รบกวนพี่ๆชี้แนะทีครับ ระยะยาวตัวไหนน่าใช้กว่า การขับขี่เป็นอย่างไร ค่าบำรุงรักษาในอนาคต ฯลฯ

ปล. ไม่เคยขับรถยุโรปมาก่อนครับ ผิดพลาดประการใดชี้แนะได้ครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

• Hero Member
ถ้าซื้อผ่อน รีบหา c220d avangarde ได้ราคา 2 นิด ๆ ป้ายแดง ด้วยนะครับ   

แต่ถ้าจะเอาแค่ 2 คันที่ว่ามา ผมชอบ e coupe มากกว่าครับ ^^ เครื่องเบนซินล้วน เข้าอู่นอกได้ครับ

• Newbie
  • *
ถ้าซื้อผ่อน รีบหา c220d avangarde ได้ราคา 2 นิด ๆ ป้ายแดง ด้วยนะครับ   

แต่ถ้าจะเอาแค่ 2 คันที่ว่ามา ผมชอบ e coupe มากกว่าครับ ^^ เครื่องเบนซินล้วน เข้าอู่นอกได้ครับ

สอบถามเพิ่มนะครับ เคยลองอ่านดูคร่าวๆเห็นว่า ตัว avantgarde option จะหายไปจากตัว AMG พอสมควรเลยครับ แต่ผมไม่เคยเห็นรถจริงเลย ไม่แน่ใจว่าต่างกันเยอะมากน้อยขนาดไหนครับ

ออนไลน์ kez

ไม่น่าจะถามเรื่องอื่นนะ  จะเอารถ 2 ประตู หรือ 4 ประตู

• Newbie
  • *

ไม่น่าจะถามเรื่องอื่นนะ  จะเอารถ 2 ประตู หรือ 4 ประตู

ได้ทั้งสองอย่างครับ เน้นขับคนเดียวเป็นหลักครับ

ออฟไลน์ V221

ได้ทั้งสองอย่างครับ เน้นขับคนเดียวเป็นหลักครับ
E200 Coupe แบบไม่ต้องคิดเลยครับ ไฮบริดหลีกหนีไปไกลๆครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ shikimaru

หนีไฮบริดให้ไกล ถ้าไม่อยากปวดหัวครับ

ออฟไลน์ ttcl

• Sr. Member
ชอบบอดี้ 207 ชอบตั้งแต่ตัวก่อน facelift ที่เป็นไฟเหลี่ยมสี่ตา
ไม่ได้ตามราคานาน เห็นคำถามนี้เลยลองไปดูราคามือสอง ตัวก่อน facelift เหลือล้านต้นๆแล้ว
ถ้างบสองล้าน คงเป็นตัว facelift สวยดีเหมือนกัน
207 ในตลาดมีให้เลือกหลายคันเลย สมัยก่อนออกรุ่นนี้มากันเยอะอยู่ ถือว่าฮิตในระดับนึง

นอกเรื่อง
เสียดายว่าบอดี้ 207 ไม่มีรุ่นที่เป็นเครื่อง amg ทั้งๆที่ตัวซีดาน w212 มี และ c coupe กับ cl (coupe ของ s class) ในยุคเดียวกันก็มีรุ่นที่เป็นเครื่อง amg , แม้กระทั่ง suv อย่าง ml ในยุคนั้นก็ยังมีตัว amg , แต่รถคูเป้แบบ 207 กลับไม่มีซะงั้น

ออฟไลน์ koko86

e200ครับ
สวยกว่า ทนกว่า เท่ห์กว่า ซ่อมง่ายกว่า

ออฟไลน์ WASADM

E200 coupe ดีกว่าครับ เครื่องยนต์สีนดาปล้วนๆ ปัญหาน้อย

เจ้า c350 amg เป็นไฮบริดครับ ปัญหาค่อนข้างมากทีเดียว

ออฟไลน์ V221

E200มีปัญหาประจำตัวก็เรื่องเฟืองแอดวานซ์เยอะหน่อย อย่างอื่นก็มีปุ่มลอกแทบทุกคันครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Teera

E200มีปัญหาประจำตัวก็เรื่องเฟืองแอดวานซ์เยอะหน่อย อย่างอื่นก็มีปุ่มลอกแทบทุกคันครับ

ราคาเอาเรื่องด้วยนะครับ ปุ่มเนี่ย เป็นหมื่น !!!!

ออฟไลน์ DriveOnly

โอ้คำถามนี้ มาถามที่นี่ ก็ต้องอะไรก็ได้ที่ไม่ใช้ hybrid สิครับบบ

รถ 2 คันนี้มันต่างกันน่าดู คันนึงประหยัด แรงมาก อีกคันนึง หล่อ แต่ไม่ค่อยแรง (ถ้าเทียบกับ c350e)  ส่วนตัวเชียร์ e coupe ครับ แต่ลองหารหัส 250 ดูครับ ถ้าจำไม่ผิด ราคาเพิ่มจากตัว 200 แค่ 1-2 แสน  E coupe นี่หล่อทุกเจนจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ eaton fuller

งบ 2 ล้าน ได้ E200 facelift เครื่อง M271 ไม่มีปัญหาเฟืองราวลิ้นแล้วครับ สวยสุดๆ

ปุ่มลอกผมซื้อตัวครอบปุ่มใส่ สวยเลยครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ

ออฟไลน์ SM.

E200 Coupe แบบไม่ต้องคิดเลยครับ ไฮบริดหลีกหนีไปไกลๆครับ