ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำยางหน่อยครับ ได้เวลาเปลี่ยน สองคันพร้อมกัน. คันนึงเน้นเงียบนุ่ม อีกคันเน้นเกาะหนึบ  (อ่าน 6705 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
ได้เวลาเปลี่ยนยางพร้อมกัน2คัน และอยากลองbrand อื่น ไม่สนใจงบ
W212 ปัจจุบัน YOKOHAMA Advan DB V551   ก้อไม่ค่อยประทับใจ ตามที่รีวิวกัน แต่ก็ใช้ๆมา และได้เวลาเปลี่ยน. เน้นนุ่มเงียบ

Focus ปัจจุบัน Michelin pilot sport 4 ก้อประทับใจ ใช้Michelin กับคันนี้มาตลอดอยากลองbrand อื่นบ้าง. เน้นหนึบเกาะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2019, 08:02:37 โดย Pegasus7700 »
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Fly to dream

Continental sport contact 5/6 ครับ เน้นเกาะหนึบนะ

ส่วนนุ่มคนอื่นแนะนำดีกว่า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YenChar

ตระกูล Primacy ของ Michelin เรื่องนุ่มเงียบ รีดน้ำ ผมว่าผ่านครับ ลองดู

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
คันเเรก michelin primacy 4 bridgestone t005a toyo c1s ตัวไหนก็ได้หมดเลย นุ่มได้เกาะดีพอประมาณด้วย ส่วนอีกคันถ้าเอาเกาะกว่าเดิม ้้ต่เสียงจะดังกว่าเดิมก็ re003 เลยครับ

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
นุ่มเงียบสำหรับผม เคยใช้ Michelin (3ST) Yokohama (A.Drive) Toyo (C1S) ใน 3 แบรนด์นี้ลองใช้แล้วผมว่านุ่มมากและย้วยมาก (ยกเว้น Toyo c1s) ครับ ถ้าอยากเปลี่ยนแบรนด์ก็คงแนะนำไม่ Michelin ก็ Toyo ครับ น่าจะยังอยู่ในกลุ่มที่นุ่มอยู่ ส่วน Bridgestone ผมเคยใช้ GR100 จะออกแน่นๆเฟิร์มๆ บู๊มัน ไม่ค่อยนุ่มครับ

ส่วนยางเน้นขับมันส์ ถ้าใช้ Michelin Pilot Sport มาก่อน อยากลองเปลี่ยนดู ก็คงแนะนำคู่แข่งเลย Bridgestone RE003 ครับ แต่อาจจะได้ความมันส์ แต่เสียความนุ่มนะครับ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ถ้าเน้นเกาะหนึบ ผมใช้RE003อยู่ คือหนึบได้ใจมากจริงๆ เดิมใช้Hankook V12 EVO2 ก็คิดว่าหนึบมากแล้ว

พอมาเจอRE003คือประทับใจเรื่องความหนึบบนถนนแห้งมากๆ เหนียว แน่น หนึบครบๆ
วิ่งลงเขาเชียงราย-ลำปาง ถนนโล่งๆ ยืนพื้น130-140สบายๆแทบไม่ต้องแตะเบรค

แต่ข้อเสียคือ ใส่แล้วรถกระด้างมาก กระด้างกว่าHankookอย่างรู้สึกได้ เสียงดังกว่าHankookที่วิ่งมา50,000โล ทั้งๆที่RE003คือยางใหม่ และแพ้น้ำมากๆ อาการเหินน้ำออกมากกว่าHankookอย่างชัดเจน

ถ้าเน้นหนึบบนถนนแห้งจริงๆ และรับกับข้อเสียได้ เชียร์RE003ครับ แต่ถ้าอยากได้ด้านอื่นๆดีด้วย ใช้PS4เหมือนเดิม หรือลอง Yokohama V701ก็ได้ครับ หรือถ้าไม่เน้นแบรนด์ และหาไซส์มันได้ Hankook V12 Evo2ก็เป็นทางเลือกที่น่าเล่นในราคาที่ประหยัดกว่าตัวเลือกทั้งหมดครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ NoName__???

ถ้า ADB 501 ไม่นุ่มพอ จะเหลือยี่ห้ออะไรนี่ อยากรู้เหมือนกัน ;D

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
ใช้ toyo c1s รู้สึกก็ย้วยกว่าRE003
แต่ความเงียบนี่ผมว่าก็ขึ้นอยู่กับถนนด้วย อย่างผมขับเส้นกาญจนาไปพระประแดง ทางด่วนเส้นนี้เสียงยังกับลูกหมากแตก โหวงๆๆๆๆ แค่มันโหวงน้อยกว่าRE003 แต่ไปขับเส้นที่ราดยางใหม่ๆเงียบกริบจริง

ออฟไลน์ shikimaru

ถ้าเน้นเกาะหนึบ ผมใช้RE003อยู่ คือหนึบได้ใจมากจริงๆ เดิมใช้Hankook V12 EVO2 ก็คิดว่าหนึบมากแล้ว

พอมาเจอRE003คือประทับใจเรื่องความหนึบบนถนนแห้งมากๆ เหนียว แน่น หนึบครบๆ
วิ่งลงเขาเชียงราย-ลำปาง ถนนโล่งๆ ยืนพื้น130-140สบายๆแทบไม่ต้องแตะเบรค

แต่ข้อเสียคือ ใส่แล้วรถกระด้างมาก กระด้างกว่าHankookอย่างรู้สึกได้ เสียงดังกว่าHankookที่วิ่งมา50,000โล ทั้งๆที่RE003คือยางใหม่ และแพ้น้ำมากๆ อาการเหินน้ำออกมากกว่าHankookอย่างชัดเจน

ถ้าเน้นหนึบบนถนนแห้งจริงๆ และรับกับข้อเสียได้ เชียร์RE003ครับ แต่ถ้าอยากได้ด้านอื่นๆดีด้วย ใช้PS4เหมือนเดิม หรือลอง Yokohama V701ก็ได้ครับ หรือถ้าไม่เน้นแบรนด์ และหาไซส์มันได้ Hankook V12 Evo2ก็เป็นทางเลือกที่น่าเล่นในราคาที่ประหยัดกว่าตัวเลือกทั้งหมดครับ

re003 ผมนึกว่าหายแพ้น้ำแล้วนะเนี่ย คือพื้นเปียกมันไม่น่ากลัว มันไปน่ากลัวตอนเจอแอ่งน้ำนี่แฉลบเอาดื้อๆเลยตั้งแต่ re001 ยางหนึบทางแห้งมากกๆ ในระดับราคามันนะครับ แต่แก้มแข็งและเสียงดังคงเดิม

ส่วนตัว หายางราคาทั่วๆไปเลยไปลอง v12 evo2 ดันประทับใจครับ ยางเกาะถนนดีมากเลย แต่แก้มนิ่มหน่อย เสียงเงียบระดับนึงเลย ผมว่าใช้งานในรถบ้านได้ดีมากๆคุ้มกับราคามันเลยนะ

ถ้าเงียบ นุ่ม ลองดู ml primacy 4 ครับ แก้มนุ่ม เงียบระดับนึงเลย ผมให้ดีกว่าพวก v551 552 นั่มแก้มนิ่มจนย้วยมาก แต่พอเกิน 2 หมื่นโลดังซะงั้น เส้นนึงไม่ได้ถูกเลย ส่วนเกาะหนึบที่พอรู้มี toyo proxes sport / ml ps4 ตัวนี้แก้มแข็งหน่อยแต่ไม่เท่า re003 เกาะสู้ไม่ได้แต่รีดน้ำกับถนนเปียกกินขาด นอกนั้นผมไม่เคยลองละครับ หลังๆหายางราคากลางๆเล่นตลอด ใช้ยางชุดนึงปีกว่า 2 ปีเต็มที่หมดดอกแล้ว

ออฟไลน์ Pegasus7700

ฟังๆดูเหมือนRE003 ไม่น่าไว้ใจ ถนนเปียก. งั้นตัดออก
ท่าทางคงML ตัวเดิม

อีกคันนุ่มเงียบขอไปฟังๆหลายๆท่าน กับอ่านเมนตเก่าๆแระกอบ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ zipp

• Full Member
หา v12evo2 ขอบ16นิ้ว. ยังไม่ได้เลย ร้านใหญ่บอกว่ารอเดือนหน้า