ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงลำโพงประตูหลังด้านคนขับไม่ดังเกิดจากอะไรครับ  (อ่าน 15962 ครั้ง)

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
เพิ่งสังเกตุรถตัวเองคันนี้อายุ.. 11ปีครับเช็คศูนย์ตลอด

ออฟไลน์ Stp

ตรวจสอบเบื้องต้นก็คงดูจากค่า Balance ของเครื่องเล่นว่ามีใครเผลอไปปรับเปลี่ยนหรือเปล่า ถ้าไม่ใช่ก็อาจต้องแกะแผงประตูตรวจสอบลำโพง เพราะใช้มาถึง 11 ปีก็มีโอกาสเสียกันได้เป็นเรื่องปกติ

หากลำโพงเสียเปลี่ยนร้านข้างนอกสบายๆ แต่คงต้องเปลี่ยนทั้งซ้ายและขวา (น่าจะมาเป็นคู่ ส่วนจะเปลี่ยนคู่ด้านหน้าด้วยไหมแล้วแต่ใจ)
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ deertesla

อาจจะเพราะลำโพงกรอบขาดหรือสายไฟขาดนะครับถ้าเช็คที่เครื่องเล่นแล้วไม่ไปปิดอะไร

Ok.คับ

ออฟไลน์ V221

รถอะไรครับ? ถ้าเบนซ์ก็เปลี่ยนลำโพงเป็นของHertzเลย
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ตรวจสอบเบื้องต้นก็คงดูจากค่า Balance ของเครื่องเล่นว่ามีใครเผลอไปปรับเปลี่ยนหรือเปล่า ถ้าไม่ใช่ก็อาจต้องแกะแผงประตูตรวจสอบลำโพง เพราะใช้มาถึง 11 ปีก็มีโอกาสเสียกันได้เป็นเรื่องปกติ

หากลำโพงเสียเปลี่ยนร้านข้างนอกสบายๆ แต่คงต้องเปลี่ยนทั้งซ้ายและขวา (น่าจะมาเป็นคู่ ส่วนจะเปลี่ยนคู่ด้านหน้าด้วยไหมแล้วแต่ใจ)

ตามท่านนี้เลยครับ
ปรับเช็คที่วิทยุก่อน  หน้าหลัง / ซ้ายขวา
ถ้า 10 ปีแล้ว คงไม่มีประกัน หากเป็นรถตลาดบ้าน ๆ  ลองแงะเช็คดูเองเลยก็ได้นะครับ ไม่น่ายาก  8)

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
น่าจะเป็นที่ปรับบาลานซื เพราะรถผมก็ปรับให้ออกแต่ข้างหน้า

เพิ่งเจอเรื่องส่วนตัวมา ถ้ารถเราใส่รูไม่พอดีลำโพงใหม่ใช้ลำโพงเดิมตัดกรวยออกแล้วเอากรอบมันแทนสเปซเซอร์ได้เลยไม่ต้องเจาะรถ

ทราบสาเหตุแระครับ.. ชุดสายที่ต่อกับเครื่องเล่นเสียบไม่สนิทพอดันเข้าสุดเสียงก็มาปกติครับนึกว่าจะได้เสียตังค์นะเนี่ยทำใจไว้แล้ว