ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็นเซอร์เหนือลิ้นปีกผีเสื้อดังแต๊กๆ--ผิดปกติใช่ไหมครับ  (อ่าน 3351 ครั้ง)

ออฟไลน์ lonely

• Hero Member
สอบถามผู้รู้ทุกท่านครับ

เป็นรถ Honda City ZX อายุ 11 ปีกว่าๆ
เครื่องยนต์ L15A--ไม่ได้ติดแก๊ส ไมล์ประมาณ 96,000 กม.

อยากสอบถามว่า เซ็นเซอร์เหนือลิ้นปีกผีเสื้อตัวนี้

1. เป็นเซนเซอร์อะไร ทำหน้าที่อะไรครับ

2. มันดังแต๊กๆ เบาๆ ต่อเนื่อง--คือผิดปกติใช่ไหมครับ--ลองถอดปลั๊กเซ็นเซอร์ออก เสียงก็เงียบครับ

3. ส่งผลกระทบอะไรกับเครื่องยนต์ไหมครับ--เกี่ยวข้องกับการเหยียบเบรคแล้วรอบเครื่องตกมาที่ประมาณ
400 RPM ไหมครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าที่ช่วยตอบครับ
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
รอผู้รู้มาตอบ รอๆ :D

ออฟไลน์ lonely

• Hero Member
อดทน+รอคอย คำตอบ
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??