ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าเมื่อเวลาผ่านไป toyota yaris และ ativ จะสามารถอยู่อมตะได้แบบ vios ไหมครับ  (อ่าน 3675 ครั้ง)

ออฟไลน์ pat643

• Jr. Member
  • **
คิดว่าเมื่อเวลาผ่านไป toyota yaris และ ativ จะสามารถอยู่อมตะได้แบบ vios ไหมครับ
นึกสงสัยขึ้นมาเพราะใช้ yaris อยู่ ตอนแรกใจอยากจะได้ vios มากกว่า
แต่ไม่มีเรื่องออกตจรและไม่สะดวกผ่อน

ยังไงมันก็อยู่นานแน่
แต่มันจะสามารถหาอะไหล่เซียงกงได้ง่ายๆถูกๆเปลี่ยนไม่ตรงรุ่นแบบสบายๆอยู่เป็นอมตะนิรันกาลจนกว่าเจ้าของจะยอมเปลี่ยนใหม่ไปเองได้แบบ vios ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2019, 21:31:01 โดย pat643 »

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
แต่มันจะสามารถหาอะไหล่เซียงกงได้ง่ายๆถูกๆเปลี่ยนไม่ตรงรุ่นแบบสบายๆอยู่เป็นอมตะนิรันกาลจนกว่าเจ้าของจะยอมเปลี่ยนใหม่ไปเองได้แบบ vios ไหมครับ
-------

คำถามนี้ตอบเองก็ได้ ลองมองไปที่ถนน คนใช้รถรุ่นนี้เยอะไหม ดูจำนวนรถที่ขายตามยอดขายแต่ละเดือน

รถขายเยอะ อะไหล่ก็เยอะ ยิ่งผลิตในประเทศ ขายเยอะ อะไหล่ ยิ่งเยอะ

ช่างเจอบ่อยๆ ก็หลับตาซ่อมได้

toyota ผมว่าไม่น่าเป็นห่วงเลย แม้กระทั่งพวก prius เซียงกง ญี่ปุ่น อะไหล่เยอะมาก แรคไฟฟ้าหมื่นต้นๆเอง สวยๆเลย

ออฟไลน์ Staples

ถ้าเชียงกง หมายถึงอะไหล่จากญี่ปุ่นแล้วหละก็ Vios กับ Yaris ตัวนี้ไม่ได้มีผลิตหรือขับที่นั่นรึเปล่า ถ้าพวก altis camry prius หนะมีแน่

ออฟไลน์ Tien.W

Toyota แถมรถตลาด ยอดขายเยอะแยะ ไม่ค่อยน่าห่วงอะไร ถ้าไม่ได้มีอะไร เป็นจุดด้อยหนักๆประจำรุ่น มันก็จะเป็นรถซื้อง่าย ขายคล่อง แบบพวกสามห่วง พวก vios Gen แรก  / สอง นั่นแหละครับ

ออฟไลน์ Gordon Freeman

อนาคตมันไปได้มากกว่า Vios ตัวปัจจุบันซะอีก เดี๋ยวก็จะควบรวม Segment Eco-B แล้ว ความต่างมันก็จะน้อยลงเองแหละครับ

(หมายถึงพวก Eco จะพัฒนามาดีขึ้นเหรอ เปล่า พวก B-Seg จะพัฒนาลงมา  :P)
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ได้สบายครับ

ออฟไลน์ SM.

ไม่มีอะไรอยู่เป็นอมตะได้หรอกครับ ............ สาธุ

;D ;D ;D ;D ;D ;D