ผู้เขียน หัวข้อ: มาชมวีดีโอ 2019 Corolla Sedan(Prestige) กันครับ ตัวเป็นๆวิ่งบนถนน  (อ่าน 13129 ครั้ง)

ออฟไลน์ NeyKrub

• Newbie
  • *

สำหรับส่วนตัวผมแล้วคิดว่าสวยใช้ได้เลยครับ

//แถม ตัวทัวร์ริ่ง สปอร์ต ที่ผมว่าน่าเสียดายครับที่เห็นว่าไม่มาไทย //

ออฟไลน์ WASADM

• Sr. Member
Re: มาชมวีดีโอ 2019 Corolla Sedan(Prestige) กันครับ ตัวเป็นๆวิ่งบนถนน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 04:30:16 »
สวยครับ ถือว่าทำได้ดี แต่ผมไม่ชอบจอกลางในรถเลย มันดูเหมือนว่า ถ้ากดไปที่ปุ่มแรงๆ จอมันจะหักไปข้างหลังไหมน่ะ ::)

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
Re: มาชมวีดีโอ 2019 Corolla Sedan(Prestige) กันครับ ตัวเป็นๆวิ่งบนถนน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 06:00:21 »
ไฟเลี้ยวจะเล็กไปไหน ขนาดใหญ่ๆ เวลาเจอแดดมองแทบไม่เห็น

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 07:04:44 »
วัสดุ และออปชั่นภายในแบบในคลิป มาถึงไทยจะเหลือแค่ไหน น่าติดตาม

เจนนี้ ดูดี น่าใช้มากครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 08:06:01 »
ชอบตัว wagon

ออฟไลน์ Jacob

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 08:45:21 »
ตัว wagon ถึงไม่มี captain seat แบบ innova แต่ช่วงล่างน่าจะเหนือกว่า นั่งสบายกว่านะ
ตัวซีดานพนักพิงศีรษะแถวหลังชิดเพดานเลยเหรอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 08:47:53 โดย Jacob »

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 08:48:30 »
สวยครับ แต่ก็ยัง สู้  Civic ไม่ได้ครับ  ดูด้านข้างแล้วเปลี่ยนไม่มาก
ส่วนตัวตัวทัวร์ริ่ง สปอร์ต ชอบเลยครับ น่าจะมาครับ

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 09:04:44 »
ไฟท้าย LEXUS ชัดๆ  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ tiger12r

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 09:10:38 »
ดูทรงแล้วมันไม่สมส่วน จะสปอตก็ไม่ใช่จะหรูก็ไม่แนว ยังกะซิตี้ZX ;D ;D
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ Magl

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 09:13:10 »
ไฟเลี้ยวจะเล็กไปไหน ขนาดใหญ่ๆ เวลาเจอแดดมองแทบไม่เห็น
Led น่าจะเห็นชัดครับ เอาไฮบริดมาขายท็อปแข่งกับเทอร์โบไปเลย ดูหรูหรา คนละแนวกับcivic

ออฟไลน์ Narong Lith

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 09:13:32 »
ความคมคายของเส้นสาย คงสู้มาสด้า3 ไม่ได้
เข้ามาไทยน่าจะช่วงไล่เลี่ยกัน คงจะฟัดกันมันส์

ออฟไลน์ akewizard

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 09:17:58 »
ตัว corolla touring สำหรับผมถือว่าน่าสนใจครับ

ถ้าวันหนึ่งผมมีครอบครัวแล้วอยากขับรถพากันไปเที่ยวกันต่างจังหวัด  ผมกลับไม่ชอบรถ SUV อย่าง Fortuner Pajerosport หรือแม้แต่ C-SUV อย่าง CRV CX-5
แต่จะชอบพวก C-Seg wagon หรือไม่ก็ C-Hatchback,Crossover ไปเลย มันเป็นไซส์รถที่ขับกำลังถนัดไม่ใหญ่เกินไป

แต่พวก C-Hatch มันจะมีข้อด้อยตรงที่พื้นที่เก็บของด้านท้ายมันน้อยไปหน่อย

พักหลังรถแนวๆนี้ไม่ค่อยทำตลาดในไทยเท่าไหร่ ผมยังนึกถึงรถอย่าง Toyota Wish, Mitsu Space wagon อยู่เลย
ที่ถูกใจหน่อยก็ Subaru levorg แต่ตัวนั้นนำเข้ามาราคาสูงและมาเป็น lot ๆด้วย

ออฟไลน์ Jacob

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 09:47:12 »
ที่พี่โตเลือก innova แทน wagon เพราะมันผลิตอินโดป่าว
ทำใจเถอะ ตราบใดยังมี innova ก็คงไม่ได้เห็น

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 10:08:13 »
รถยุคใหม่ๆเขาเปิดตัวแล้วสวยเกือบทุกรุ่นทุกยี่ห้อ แต่โคโรร่าเฉยๆมากครับ ไม่มีความอยากได้เลย คันเล็กเกินไป

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 10:23:09 »
ไม่ค่อยชอบไฟท้ายตัว Sedan เท่าไหร่ครับ ถ้าได้ไฟท้ายแบบ Wagon นี่แจ่มเลยครับ

ออฟไลน์ NoBiReacto

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 10:36:24 »
ดูทรงแล้วมันไม่สมส่วน จะสปอตก็ไม่ใช่จะหรูก็ไม่แนว ยังกะซิตี้ZX ;D ;D
จริงครับ ท้ายสั้นแปลกๆ ใจจริงอยากให้เอาตัว wagonมาขายมากเลย

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 10:52:09 »
ความเห็นส่วนตัว

เรื่องความสวย ไม่ต้องเทียบกับ MZ3 หรือ Civic หรอกครับ สู้ไม่ได้เลย

แม้โฉมปัจจุบันตัว MC ยังลงตัวกว่าอีก

ออฟไลน์ Hynix

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 10:55:59 »
มีบางมุมดูสวย แต่โดยรวมๆไม่สมส่วน
เหมือนยาริส เอทีฟที่ตัวอืดบวมขึ้น แต่หัวท้ายเท่าเดิม   ;D

ออฟไลน์ Salmon

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 12:02:47 »
เหมือนเจนเดิม เปลี่ยนหน้ากะท้าย
ดีไซน์แบบนี้มันไม่ทันเพื่อนแล้ว มาช้ากว่าแต่ไม่สวยกว่า
พิ้นที่วางขาด้านหลังพอๆกับมาสด้า 3ใหม่
ถ้าไม่มีแอร์หลังมาให้ ไม่มีเหตุผลให้ซื้อเลย

จอแทปเลทมันสวยตรงไหน เอามาตั้งโชว ส่วนตัวคิดว่าไม่เหมาะ ทำแบบเนียนๆ แบบ camry หรือ มาสด้า 3 ดีกว่า
ถ้าจะซื้อเครื่องตัวล่างต้องเด่นต้องแรงกว่าอีก 3 ค่าย

ออฟไลน์ Left lane driver

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 15:24:10 »
ตัว Sedan ดูๆไปคล้ายของเดิมเปลี่ยนกันชน เปลี่ยนไฟ รูปทรงเดิม
แต่ผมชอบนะ ชอบกว่า Civic ซะอีก

ตัว Hatchback ยิ่งสวยกว่า Sedan อีก
แต่ลองไปนั่งตัวจริงที่ญี่ปุ่นมา ไม่ค่อยเวิร์คเลย Leg-room ด้านหลัง กับพื้นที่เก็บสัมภาระด้านหลังน้อยมาก เล็กกว่า Mazda3 ตัวปัจจุบันชัดเจนเลย

ส่วนตัว Wagon นี่หลงรักเลย   :-*  :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 15:35:52 โดย Left lane driver »

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 16:40:00 »
เหมือนเจนเดิม เปลี่ยนหน้ากะท้าย
ดีไซน์แบบนี้มันไม่ทันเพื่อนแล้ว มาช้ากว่าแต่ไม่สวยกว่า
พิ้นที่วางขาด้านหลังพอๆกับมาสด้า 3ใหม่
ถ้าไม่มีแอร์หลังมาให้ ไม่มีเหตุผลให้ซื้อเลย

จอแทปเลทมันสวยตรงไหน เอามาตั้งโชว ส่วนตัวคิดว่าไม่เหมาะ ทำแบบเนียนๆ แบบ camry หรือ มาสด้า 3 ดีกว่า
ถ้าจะซื้อเครื่องตัวล่างต้องเด่นต้องแรงกว่าอีก 3 ค่าย
ที่วางขาด้านหลังกว้างกว่ามาสด้าสามใหม่ครับตัว SEDAN นะครับไปดูรีวิวแล้วมาสด้า 3 ใหม่คือแคบพอๆกับเดิมครับ
ที่พอๆกับมาสด้า 3 ใหม่น่าจะตัว Hatchback นะครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 18:48:36 »
สวยดีครับ

ออฟไลน์ Sympho

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 20:13:55 »
Wagon มาเถอะ ขายได้

อย่างน้อย ลูกค้าที่ติดเรื่องเบาะหลัง CHR ก็น่าจะสนใจคันนี้ ถ้ามา

ออฟไลน์ Beats

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 21:12:36 »
คลิปแรก 0:44 คงจะเปลี่ยนจากล้ออะหลั่ยมาเป็นชุดปะ ตามรุ่นอื่นๆไป

ที่ผมสนใจมาก ตั้งตารอฟังรีวิวจากพี่จิมมีพี่แพนเลย คือเกียร์ตัวใหม่ Direct Shift-CVT กับ ช่วงล่างที่มากับ TNGA

ส่วนเรื่องหน้าตา จริงๆผมชอบ Corolla โฉมปัจจุบันมากเลยนะ มันสวยหยด ลงตัว โดยเฉพาะสีเทา กับ สีดำ มันดูหรู แบบดุดันดี โดยเฉพาะไฟกับโครเมียมหน้า ดูไปนานๆแล้วกลับชอบมากกว่า Civic ซะงั้น ทั้งๆที่ตอนแรกชอบ Civic มากกว่า
Corolla โฉมใหม่ รู้สึกสวยสู้โฉมปัจจุบันไม่ได้ยังไงไม่รู้ คือผมไม่ชอบสีเงินเฉดนี้ เคยเห็นคลิปของตัวสีขาว มันดูดีกว่าสีที่เอามาโฆษณาอย่างแรง อยากเห็นสีเทากับสีดำ คงต้องรอดูตัวจริงกันต่อไป

อีกอย่างที่สำคัญคือ มติคนที่บ้านผม เป็นเอกฉันท์ว่า เบาะของ Corolla โฉมนี้ มันนั่งสบาย นุ่มและ ergonomics การขึ้นลง ทัศนะวิสัยเวลานั่ง ดีกว่า Civic มากๆ แต่ทีนี้ Corolla เปลี่ยนโฉมใหม่ พยายามลดความสูง CG ลง เบาะจะเตี้ยลงมากมั้ย ถ้าเบาะเตี้ยมากๆ และเก้าอี้ข้างๆคนขับปรับความสูงไม่ได้แบบ Civic ล่ะก็ ที่บ้านผมอาจจะไม่ชอบกันอีก ปวดหัวอีกล่ะทีนี้ เรื่อง ergonomics นี้ผมตั้งตารอดูรีวิวอยู่เช่นกัน เพราะมันเป็น deal breaker ของผมข้อนึงเลย

เรื่อง console สวยเรียบสบายตา ดูแล้วไม่รกดี ส่วนตัวหน้าจอ ผมชอบให้มันยกสูงขึ้นมาใกล้ระดับสายตาแบบนี้ คงบางอย่างที่สำคัญให้เป็นปุ่มแยกไว้ จะได้ใช้ได้คล่องเวลาที่ขับรถอยู่ จุดนี้ชอบมากกว่า Corolla โฉมปัจจุบัน กับ Civic ความสวยของจอเวลามองด้านข้าง ยังสู้ Mazda 3 ไม่ได้เพราะมันไม่โค้งรับกับ console แต่จุดนี้ผมรับได้ เป็นเรื่องความสวยงาม minor ไม่ได้ถึงกับแย่

ที่เสียใจที่สุดคือตัว hatchback มันคือเหตุผลสำคัญที่ผมรอ ยังไม่ออก Altis โฉมนี้ รู้สึกเหมือนแอบชอบใครอยู่ รอลุ้นว่าเขาจะชอบเรากลับมั้ย แต่แล้วก็อกหัก 55 เข้าใจหัวอกคนรอซื้อนิสสันขึ้นมาตงิดๆเลย

ออฟไลน์ Symphonic

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 21:23:51 »
สวย เรียบหรู ดูดี แต่ไม่โดดเด่น ไม่ว้าว
เชื่อว่าการใช้งานก็คงเฟรนด์ลี่ ง่าย สะดวก ทนทาน อัตราเร่ง ความประหยัดคงอยู่หัวแถวเช่นเดิม
การขับขี่น่าจะดีขึ้น ความนุ่มนวล ความเงียบ การประกอบ ก็น่าจะรักษาคุณภาพไว้ในระดับเดิมได้

แต่รถแบบนี้นะครับ มันดูเฉย ๆ ดูธรรมดา
ถ้าเป็นจังหวะที่ต้องเปลี่ยนรถใหม่ ถ้าได้เงื่อนไขราคาดี ๆ ก็รับได้ ไม่น่าเกลียดอะไร
แต่คืนก่อนวันที่จะไปรับรถก็คงไม่ได้รู้สึกตื่นเต้น นอนไม่หลับ อยากขับเอากลับมาบ้านไวๆ
ก็รถมันไม่ได้มีเสน่ห์ขนาดที่ทำให้อยากขายคันเก่าแล้วมาถอยคันนี้อ่ะครับ

โตโยต้าชอบสร้างรถที่เน้นใช้งานซะอย่างเดียว ทำไมไม่คิดจะสร้างรถที่ทำให้คนเห็นแล้วร้องว้าว
อยากได้ อยากขายคันเก่าแล้วเปลี่ยนมาใช้คันนี้บ้างล่ะครับ  เฮ้อ...

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 23:22:25 »
Wagon สวยมาก
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2019, 15:50:41 »
ไม่ว้าวเลย บ่องตง โฉมปัจจุบันสวยกว่าเยอะเลย เจอตามถนนยังมีหันมองเลยนะ สวยจริง

ตัวใหม่ อุตส่าปรับ TNGA น่าจะทำเตี้ย กว้าง แบน แบบ Camry ไปเลย ดูดีกว่าเยอะ แต่นี่ยังอ้วนป้อมเหมือนเดิมเลย

Altis ก็ยังเป็น Altis จริงๆ ดูไม่ว้าว ดูเป็นรถแบบไม่รู้จะซื้ออะไรเอาไอ่นี่ละกัน ไม่เปลี่ยนสักที

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2019, 16:53:54 »
มาช้ากว่า civic ประมาณ 3 ปี แต่ทำไมรู้สึกว่า civic ยังสวยกว่า ล้ำกว่า

มาแบบนี้ civic ขายดีต่อไปยาวๆแน่ๆ

ออฟไลน์ ttcz25

• purple M240i
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2019, 02:06:48 »
Sedanในคลิป ล้อ18 ลายล้อสวยมาก  :D
Wagonในคลิป ล้อ17 ลายล้อไม่ค่อยสวย  :(