ผู้เขียน หัวข้อ: Camry 2.5HV premium โดนเลื่อนอีกแล้วครับ  (อ่าน 25284 ครั้ง)

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
Camry 2.5HV premium โดนเลื่อนอีกแล้วครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2019, 12:55:50 »
จิงไว้ตั้งแต่ต้น ธ.ค. เซลล์บอกมีนา ไม่ทันอีกแล้วครับ หรือจะเปลี่ยนไป 2.5G ดี ส่วนใหญ่ไว้วิ่งทางไกล พวก safety sense มันมีประโยชน์ถึงขนาดควรซื้อฟังชั่นนี้ไหมครับ

ออฟไลน์ M Performance

Re: Camry 2.5HV premium โดนเลื่อนอีกแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2019, 13:10:37 »
อดทนครับ .. ตัดใจไป 2.5G เดี๋ยวจะไม่จบเปล่าๆ
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: Camry 2.5HV premium โดนเลื่อนอีกแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2019, 13:31:27 »
เลื่อนผมว่าก็ไม่นานหรอกครับ

ถ้าจะเอาตัวไหน แล้วรอได้ รอไปเลยครับ ไม่ใช่ว่าไปเอาตัวอื่นแล้วมาเสียดายทีหลัง อาจจะช้ำใจเอง

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2019, 14:05:58 »
สำหรับผมๆไม่เอา safety sense แต่รุ่น hv อะไรหลายๆอย่างมันสวยกว่าเนี่ยสิ

ออฟไลน์ Minister of Joy

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2019, 14:15:24 »
มีวิ่งกันแล้วไม่ใช่หรอครับ ตัว HV?

หรือว่ายังส่งมอบลูกค้าไม่ครบสี

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2019, 15:42:07 »
ตอนนี้ HVP มีปัญหาอย่างหนัก ไม่สามารถส่งมอบให้ลูกค้าได้เลย เซล ศูนย์ก็อมพะนำไม่บอก บอกแค่ไม่มีรถ ปัญหาอยู่ที่ไหนก็ไม่แจ้ง เห็นะี่จิมมี่บอกในไลฟ์ว่าเกิดจากปัญหาอุปกรณ์ไฮบริดส่งทั่วโลกผลิตไม่ทัน ของไทยล๊อตใหม่กำลังผลิตไม่พอยอดจอง คนที่ได้ไปแล้วก็โชคดี แต่ส่วนใหญ่ ผมว่า 90% รอต่อไปแบบไม่มีจุดหมายครับ...ผมเองก็เช่นกัน

ผมก็ไม่เปลี่ยนไปรุ่นอื่น จองรุ่ HVP เพราะ Function ที่มันเพิ่มไม่เหมือนรุ่นอื่นเนี่ยแหล่ะครับ ซึ่งผมและครอบครัวได้ใช้งานจริง แต่ก็ชักนานเกินไปจนเริ่มหมดความอยากละ เดี๋ยวไปเล่นรถยุโรปซะนี่

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2019, 16:12:57 »
มีวิ่งกันแล้วไม่ใช่หรอครับ ตัว HV?

หรือว่ายังส่งมอบลูกค้าไม่ครบสี
ใช่ครับมีเยอะอยู่ที่เห็น เยอะกว่า 2.5 เยอะเลยแค่น้อยกว่า 2.0 แต่ที่แน่ๆ เมื่อวานผมเห็น hv แต่ไม่รู้ว่า premium ไหม วิ่งอยู่แถวประตูน้ำทำเขียวเหลือง เอาซะสวยแปลกตาเลย

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2019, 16:57:43 »
พี่ฮอน รีบๆผลิต accord g10 เลยครับ โอกาสดีมาถึงแล้ว ถ้ามีรถส่งมอบทัน

ได้ลูกค้าจาก camry มาแน่ อิอิ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2019, 21:03:05 »
ส่วนตัวไปดูรถมา ยอมเลือกไฮบริดตัวท็อปดีกว่าครับ ครบจบกว่าทุกด้าน

ประเด็นคือถ้ารีบใช้รถ จะหนีไปคันไหนดีนี่สิ

ออฟไลน์ Alex the Gunner

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2019, 22:16:03 »
ผมก็โดนเลื่อนเหมือนกัน จอง 11 ธันวา ตอนแรกบอกได้กุมภา เลื่อนเป็นมีนา แล้วตอนนี้ยอกเมษา
แต่ยังไม่รู้จะได้แน่มั๊ย เซ็งมาก อยากเปลี่ยนแต่ไม่รู้จะไปยี่ห้อไหนดี

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2019, 22:29:37 »
ผมก็โดนเลื่อนเหมือนกัน จอง 11 ธันวา ตอนแรกบอกได้กุมภา เลื่อนเป็นมีนา แล้วตอนนี้ยอกเมษา
แต่ยังไม่รู้จะได้แน่มั๊ย เซ็งมาก อยากเปลี่ยนแต่ไม่รู้จะไปยี่ห้อไหนดี
ไป2.5Gไหมครับ

ออฟไลน์ Alex the Gunner

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2019, 22:41:02 »
ไป2.5Gไหมครับ

อยากได้อ๊อฟชั่นแบบครบๆครับ 2.5 ยังไม่ค่อยครบ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2019, 00:05:34 »
วิ่งทางไกลผมว่าโคตรคุ้มเลย ชอบอยู่สองอัน

อแทปทีฟครูส ขับสบายๆ
เลนดีพาร์จเจอร์ กันหลับในได้

ออฟไลน์ GusZ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2019, 02:01:30 »

โดนเหมือนกันครับ จองต้น ธค (HV ธรรมดา) เหมือนกันตอนแรกบอกปลาย มค ต้น กพ ไม่เกิน 10 กพ โทรไปเช็คตอนปลายๆเดือนบอกได้ราวๆ 10 กพ พอใกล้ถึง เที่ยวนี้เริ่มติดต่อเซลยากแระ ไปๆมาๆบอก บอกผมว่าคิวผมได้รอบตัดรถ มีนา ไม่เลื่อนแน่นอน แต่ช่วงไหนของมีนาไม่ทราบ แต่ยอดรถจะมาตอน10มีนา ถึงตอนนั้นจะรู้ว่าผมได้เป็นวันไหน แต่คร่าวๆคือโน่นอะครับ 25 มีนา ทำใจไว้แระ ถ้าหลุดจาก ปลายมีนานี่ ผมว่าได้ช่วง พค แน่นอนเจอปิดโรงงานช่วงสงกรานไปยาว

แอบเซ็งระบบการจัดการ การกระจายรถลงศูนย์ของToyotaครับ ยิ่งได้เห็นคนที่จองรุ่น HV,HVP หลังเราไปเยอะๆดันได้รถก่อน รอรถกันไม่ถึงเดือนด้วยซ้ำ ส่วนคนที่ไปจองกันในงานเท่าที่เห็นในClub ยังไม่ได้กันซักคน แต่ประเด็นคือ ณ ตอนนี้มันไม่มีตัวเลือกอื่นให้ผมแล้วเนี่ยสิ อยากได้ D Segment ให้ไปเล่นC Segmentของยุโรปก็ดันไม่ตอบโจท จะเล่น D Segment ของยุโรปงบผมก็ไม่ถึงอีก เซ็งครับบอกตรงๆ  นี่ยังคิดเลยว่า ถ้าเข้าเมษาไปแล้วยังไม่ได้ ,Accord เปิดตัวเผลอๆผมไปจองวันเปิดตัวอาจจะมีแววได้รถเร็วกว่า Camryด้วยซ้ำอะครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2019, 07:58:57 »

โดนเหมือนกันครับ จองต้น ธค (HV ธรรมดา) เหมือนกันตอนแรกบอกปลาย มค ต้น กพ ไม่เกิน 10 กพ โทรไปเช็คตอนปลายๆเดือนบอกได้ราวๆ 10 กพ พอใกล้ถึง เที่ยวนี้เริ่มติดต่อเซลยากแระ ไปๆมาๆบอก บอกผมว่าคิวผมได้รอบตัดรถ มีนา ไม่เลื่อนแน่นอน แต่ช่วงไหนของมีนาไม่ทราบ แต่ยอดรถจะมาตอน10มีนา ถึงตอนนั้นจะรู้ว่าผมได้เป็นวันไหน แต่คร่าวๆคือโน่นอะครับ 25 มีนา ทำใจไว้แระ ถ้าหลุดจาก ปลายมีนานี่ ผมว่าได้ช่วง พค แน่นอนเจอปิดโรงงานช่วงสงกรานไปยาว

แอบเซ็งระบบการจัดการ การกระจายรถลงศูนย์ของToyotaครับ ยิ่งได้เห็นคนที่จองรุ่น HV,HVP หลังเราไปเยอะๆดันได้รถก่อน รอรถกันไม่ถึงเดือนด้วยซ้ำ ส่วนคนที่ไปจองกันในงานเท่าที่เห็นในClub ยังไม่ได้กันซักคน แต่ประเด็นคือ ณ ตอนนี้มันไม่มีตัวเลือกอื่นให้ผมแล้วเนี่ยสิ อยากได้ D Segment ให้ไปเล่นC Segmentของยุโรปก็ดันไม่ตอบโจท จะเล่น D Segment ของยุโรปงบผมก็ไม่ถึงอีก เซ็งครับบอกตรงๆ  นี่ยังคิดเลยว่า ถ้าเข้าเมษาไปแล้วยังไม่ได้ ,Accord เปิดตัวเผลอๆผมไปจองวันเปิดตัวอาจจะมีแววได้รถเร็วกว่า Camryด้วยซ้ำอะครับ
คิดเหมือนกันเลยครับ เมื่อ2วันก่อนเซลล์แจ้งมาบอกคิวผมน่าจะไปเม.ษ.แล้วแถมยังบอกไม่ชัวอีกด้วย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2019, 19:02:36 »
ขับเยอะ ใช้ ไฮบริด ก็ดีนะครับ ขับนิ่งๆ ประหยัดได้มาก