ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องที่จอดรถแถวเอกมัยวันธรรมดาด้วยครับ  (อ่าน 13096 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
ผมอยากรบกวนขอคำแนะนำจากสมาชิกครับ

พอดีผมจะไปทำงานแถวๆ เอกมัย และมีวันที่จอดรถในอาคารไม่ได้

อยากหาที่จอดรถแถวๆ นั้น ประมาณเอกมัย ซอย 5 หรือไกลออกมาหน่อยก็ได้

ที่พอจะเช่าและจอดรถได้ครับ

เพราะผมคำนวนแล้ว ผมมีค่าใช้จ่าย BTS MRT ประมาณ 120 บาท เลยเอารถไปจอดอาจจะคุ้มกว่าเพราะบ้านผมถ้าวิ่งตรงไปเอกมัย
จะสั้นกว่านั่งรถไฟฟ้า (ก็ต้องไปจอดอยู่ดีครับ)

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
เคยเห็นบริษัทที่ผมเช่าที่จอดรถแถวสีลม เค้ามีเปิดให้เช่าตรงเอกมัย ซอย 2 อะครับ รู้สึกจะเป็นแบบ Automatic Parking นะครับ ลอง Search หาดูอะครับ ชื่อ Nippon Parking Development ครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ CNX

ถนนเอกมัย อาคารสรชัย ติดShell ครับ
เคยทำงานที่นี่ ไม่ทราบราคาค่าจอด ชั้นบนว่างครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน