ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเจอกันมั้ยรถ Testdrive แต่ผู้บริหารเอาไปใช้ ไม่สะดวกให้ทดลอง !!!! (Toyota)  (อ่าน 29077 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ไปดู Camry ครับ รถจอดหรา แปะสติ๊กเก่อร์ Testdrive ตัวเบ้อเริ่ม
พอจะขอลองเทส เซลบอก ผู้บริหารใช้อยู่ ไม่สะดวกให้ลูกค้าเทส
แค่เปิดดูภายใน หรือขอฟังเครื่องเสียง ก็ไม่ได้ เพราะมีของใช้
ส่วนตัวของผู้บริหารอยู่ เจ้าของเดียวกัน ในจังวัดเดียวกัน 2 โชว์รูม
ไม่ให้เทสทั้ง 2 โชว์รูม อ้างเหมือนกันทั้ง 2 โชว์รูม รถเทสมี โชว์รูมละคัน
แต่ไม่ให้เทสทั้งคู่

สุดท้าย ขับรถข้ามจังหวัด ไปลอง และจองเรียบร้อย Hybrid premium

แล้วแบบนี้จะมี รถ Testdrive เพื่อ ????

ใครเคยเจอบ้างครับ ผิดหวังจริงๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

เคยเจอเมื่อ 5ปีที่แล้วจะไปดูรถกับเพื่อน
ศูนย์ Honda ขับไปเพื่อจะดู Civiv FB เซลไม่มีการมาคุยอะไรทั้งสิ้น
สอบถามไปว่ามีให้ทดลองขับไหม?
ได้รับคำตอบว่ารถ Test Drive ยังไม่เปิดให้บริการ (ครับแต่รถดันจอดหน้าทางเข้าโชว์รูม)
ผมนี้ปรี๊ดจัด!กับเพื่อน วันรุ่งขึ้นยืมรถที่บ้านขับกลับไปอีกรอบ
เชื่อไหมครับว่า "การบริการตรงกันข้ามกับเมื่อวานที่ผ่านมา" และให้คำตอบเซลไปว่า ไม่โอเครกับความรู้สึกที่เจอเมื่อวาน เพื่อนเลยไปจองที่จังหวัดอื่นแทน
ปล.รถที่ไปวันแรก CRV G1
     รถที่ไปวันที่สอง (รถที่ยืมที่บ้าน W204)
เหอะๆ เป็นประสบการณ์ที่ดีครับ   ;D

ออฟไลน์ chawanan

• Jr. Member
  • **
เคยจะลอง S7 แต่รถไม่อยู่ ไม่รู้ไปไหน  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เคยเจอเมื่อ 5ปีที่แล้วจะไปดูรถกับเพื่อน
ศูนย์ Honda ขับไปเพื่อจะดู Civiv FB เซลไม่มีการมาคุยอะไรทั้งสิ้น
สอบถามไปว่ามีให้ทดลองขับไหม?
ได้รับคำตอบว่ารถ Test Drive ยังไม่เปิดให้บริการ (ครับแต่รถดันจอดหน้าทางเข้าโชว์รูม)
ผมนี้ปรี๊ดจัด!กับเพื่อน วันรุ่งขึ้นยืมรถที่บ้านขับกลับไปอีกรอบ
เชื่อไหมครับว่า "การบริการตรงกันข้ามกับเมื่อวานที่ผ่านมา" และให้คำตอบเซลไปว่า ไม่โอเครกับความรู้สึกที่เจอเมื่อวาน เพื่อนเลยไปจองที่จังหวัดอื่นแทน
ปล.รถที่ไปวันแรก CRV G1
     รถที่ไปวันที่สอง (รถที่ยืมที่บ้าน W204)
เหอะๆ เป็นประสบการณ์ที่ดีครับ   ;D
ปสก ค่ายเดียวกัน ผมไปส่งเพื่อนเอา City 14 เช็คระยะ
ไปขอเซลล์ลองขับ FC แต่เซลล์บอกคิวเทสต์เต็มให้มาใหม่พรุ่งนี้
แต่รถเทสต์จอดอยู่หน้าโชว์รูมเฉยๆ ครึ่งวันไม่ขยับ เจอเซลล์แบบนี้เลยจัด Call Center ไปหนึ่งดอก
รุ่งขึ้น ผจก ฝ่ายขายโทรมาขอโทษ ขอให้กลับไปลองอีกครั้งนึง แต่ไม่เอาละไป 0 อื่นดีกว่า
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ TeslaX

รถ test drive บางคันยังไม่ได้ทำประกัน เซลคงไม่กล้าเสี่ยง ที่ออกข่าวมาลองรถแล้วชนพัง คนที่รับผิดชอบคือเซลนั้นเอง

ออฟไลน์ DriveOnly

เคยไปลอง accord hybrid ได้ลองนะครับ แต่ของใช้ส่วนตัวผู้บริหารเต็มรถ ก็ยังงงๆ ว่าไม่กลัวหายเหรอ

ปล. ว่าแต่จำได้ว่าเคยบ่นว่าชาตินี่จะไม่ใช้ hybrid ถ้าตราบใดยังมีเครื่องสันดาปให้เลือกใช้ สมัย E300 อยากทราบเหตุผลว่าทำไมกลับมาใช้อีกแล้วละครับ?

ออฟไลน์ Nikle_pk

เคยไปลอง accord hybrid ได้ลองนะครับ แต่ของใช้ส่วนตัวผู้บริหารเต็มรถ ก็ยังงงๆ ว่าไม่กลัวหายเหรอ

ปล. ว่าแต่จำได้ว่าเคยบ่นว่าชาตินี่จะไม่ใช้ hybrid ถ้าตราบใดยังมีเครื่องสันดาปให้เลือกใช้ สมัย E300 อยากทราบเหตุผลว่าทำไมกลับมาใช้อีกแล้วละครับ?

รถพี่ชายครับ ทีแรกผมให้จอง 2.5g ครับ (วางเงินไปแล้ว)
แต่พอพี่ชายไปลอง JBL ในตัว hybrid แกเลยอยากได้
ผมก็เลยไม่อยากจะค้านอะไรครับ เพราะห้ามแล้วไม่ฟัง
คงต้องให้เจอกับตัวเองน่ะครับ (ส่วนตัวผมเข็ดแล้วกับ hybrid ครับ )
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Myprecious

• Full Member
ผมเคยเจอครับ Toyota นี่แหละ ขนาดเพื่อนผมเป็นเซลส์เองนะ ยังต้องไปเอารถจากสาขาอื่นมาให้ผมลองแทนเลยเพราะผู้บริหารโชว์รูมที่มันอยู่เอารถไปใช้กระทันหัน

ออฟไลน์ DriveOnly

รถพี่ชายครับ ทีแรกผมให้จอง 2.5g ครับ (วางเงินไปแล้ว)
แต่พอพี่ชายไปลอง JBL ในตัว hybrid แกเลยอยากได้
ผมก็เลยไม่อยากจะค้านอะไรครับ เพราะห้ามแล้วไม่ฟัง
คงต้องให้เจอกับตัวเองน่ะครับ (ส่วนตัวผมเข็ดแล้วกับ hybrid ครับ )

toyota น่าจะสบายใจได้ในระดับนึงครับ ลุงผมใช้รุ่นปี 2009 วิ่งไป 150,000 กิโล มีเคลมแบตไป 1 ครั้ง ตอนนี้เทินเป็นตัวใหม่ รุ่น HV premium มาเรียบร้อย

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ผมว่าเหตุผลก็ฟังขึ้นครับ

ออฟไลน์ aunn2515

• **
เรื่องปกติ สิทธิของเค้า
คงไม่แคร์ยอดขาย

ออฟไลน์ kiwiwi

ผู้บริหารพวกนี้ใช่เจ้าของ 0 หรือเปล่าครับ

ถ้าไม่ใช่ เป็นผม ไล่ออกไปแน่นอน

ออฟไลน์ BOBBY_7

ตอนดูรถผมไปคนเดียว พนักงานขายบริการดี ให้เทสมันทุกคันที่มี !

แล้วผมก็จองเลย.... พนักงานขาย บอกให้ฟังว่าไม่คิดเลยว่าผมจะจอง เพราะมาคนเดียว (กรณีมีครอบครัวแล้ว)
เขาเล่าให้ฟังว่า กลุ่มที่มีโอกาสสูงจะมาเป็นครอบครัว ร่วมกันตัดสินใจ

"นี่คือข้อดี ของการไม่ทิ้งโอกาสแม้เห็นมันมีเพียงน้อยนิด" ;)

ออฟไลน์ Stp

Toyota เจอมาเหมือนกัน ไม่ต้องผู้จัดการหรอก กลุ่มเซลด้วยกันนี่แหละ ขนาดไม่ได้ขอทดลองขับ จะขอเข้าไปดูภายในรถลองขับซึ่งสีตรงกับที่อยากจะได้ เราก็เห็นว่ารถเพิ่งกลับมาจอดมันล็อคประตูเสร็จ เซลที่มาทักก็สะบัดหนีไม่สนใจ

ฝั่ง Honda ผมว่าถ้ามีรถทดลองขับอยู่ ส่วนใหญ่ผมเจอได้ลองขับตลอด แม้โอเคล่ะบางอย่างอาจจะไม่ได้เอาอกเอาใจนักตามที่รู้ๆ กัน แต่ผมไม่ค่อยแคร์ คืออย่างน้อยเห็นหัวลูกค้าบ้างก็พอใจละ เพราะชีวิตจริงอยู่กับฝ่ายบริการมากกว่า

Mitsu อันนี้เจอบริการดี ไม่เกี่ยงงอนเลยเรื่องทดลองขับ ทั้ง 3 ยี่ห้อนี่ศูนย์ตั้งอยู่ใกล้กันด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2019, 07:54:36 โดย Stp »
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ tvm

น่าโทรไปเคลมที่ศูนย์และคอลเซนเตอร์
แต่ถ้าผู้บริหารที่ว่าเป็นเจ้าของก็พูดยากจริงๆ เพราะรถเทสก์คือรถที่ศูนย์ซื้อไว้เอง

ออฟไลน์ whoami

เป็นที่มาของรถทดลองขับปลดระวางแล้วออกขายในนาม รถผู้บริหาร  ;D

ออฟไลน์ BigCat

กทม ไม่เคยไปซื้อครับ

แต่ ตจว  ผมไปก็ได้เทสหมด ถ้ารถอยู่

แต่ประทับใจค่ายรอง เอารถมาส่งให้ถึงที่ทำงาน พาไปเทสครับ เสร็จก็จบจอง
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ Fly to dream

Call center เยียวยาทุกสิ่ง  ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kakashi

• **
ก็เจ้าของศูนย์นั่นแหละ ^^

ออฟไลน์ seeker

ผบห ไม่แคร์ยอดขายเลย แฮร่
สะท้อนถึงการบริการ 0 ตูต้องมาก่อน

ออฟไลน์ Teera

ศูนย์เยอะแยะ ไม่ให้ลอง ก็ไปที่อื่น เอามาคิด เสียอารมณ์ป่าวๆ

ออฟไลน์ lexus

เคยเจอแต่Honda พาเพื่อนไปดูjazz แต่เห็นcrvรถtestจอดอยู่ จะขอลอง เซลล์บอกเหมือนกันเปะ รถผู้บริหารค่ะ เลยไม่คิดอะไรเพราะในใจไม่ได้จะซื้ออยู่แล้ว แต่ถ้าจะซื้อจริงคงไม่ซื้อ0นี้แน่ๆ

แต่โตโยต้าถ้ามีรถจอดอยู่ขอเทสได้หมดเลยทุกคัน เซลชวนเทสด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เรื่องปกติครับ ไม่งั้นจะเห็นรถ Test Drive จอดตามคอนโด เหรอครับ

ผมเคยเจอค่ายนึง ผมไปนั่งรอทดสอบรถ Test Drive เนี่ยละ ประมาณ 1 ชั่วโมง น้องเซลล์บอกว่ากำลังให้พนักงานอีกคนไปรับรถมาจากเมียผู้จัดการอยู่ เพราะเมียผู้จัดการเอารถไปใช้  :o :o

ผมเลยมองว่าเป็นเรื่องปกติ เพราะรถ Test Drive ไม่ใช่สิทธิ์ที่เราพึงได้ แต่เป็นสิทธิ์ที่ศูนย์บริการจะให้เราทดสอบหรือป่าว เหตุผลที่ไม่ให้ทดสอบที่เคยได้ยินกันบ่อยๆ คือ
1. ไม่มีรถ
2. รอไม่อยู่ มีคนเอาไช้งาน(ผจก., เมีย ผจก. หรือใครต่อใคร)
3. ห้องเก็บกุญแจล็อค เปิดไม่ได้
4. มีเซลล์คนอื่นเอาไปให้ลูกค้าทดสอบแล้ว
5. ไม่มีเซลล์อยู่โชว์รูม เลยไม่มีเซลล์นั่งออกไปออกด้วย
6. บลาาๆๆๆ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
เคยไปนั่งรอเช็คระยะ แล้วเห็นผู้หญิงคนนึงขับรถเทสมา แล้วก็ยื่นกุญแจให้พนักงานรับรถ บอกให้เอาไปเติมน้ำมัน ลงเบิกค่าใช้จ่ายศูนย์ แล้วเดินเข้า Zone Staff ของศูนย์ไป แต่แต่งตัวแบบจะไปช้อปปิ้ง สักพัก ก็เดินถือกระเป๋ามาพร้อมกับเพื่อนอีก 2-3 คนแล้วก็ขับรถคันเดิมออกไป เออเห้ย แปลกดี แล้วลูกค้าจะเทสรถอะไร ถึงมันจะเป็นรถ Honda Brio Hatchback ก็เถอะนะ

ถึงจะเป็นผู้บริหาร ครอบครัวเจ้าของ หรือ อะไรก็ตาม ถ้าคุณทำงานแบบนี้ ลูกค้าก็คงหนีหายหมด ผมเองก็ไม่ได้ไปศูนย์นั้นอีกเลย
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ madboy

เป็นผมจะเรียกผู้บริหารท่านนั้นมาแล้วถามว่า "จะขายไหม"  ;D

ออฟไลน์ dht_tubes

ศูนย์เยอะแยะ ไม่ให้ลอง ก็ไปที่อื่น เอามาคิด เสียอารมณ์ป่าวๆ

จริงครับ ตราบใดที่เราลองแล้วก็ซื้อ ซื้อที่ไหน TMT ยิ้มเหมือนกันหมด

ออฟไลน์ mr_jub

เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว  ในโซเลียลมีข่าว
ให้ทดลองขับโตโยต้า ฟรี 1 อาทิตย์
รีบเข้าไปลงทะเบียนเพื่อเลือก 0
ตอนแรกก็กะเอา0ไกล้บ้าน
ต่อมาก็เลือกรถ  ผมเลือกHybrid
พอก็ส่งข้อมูล  ก็มีตอบกลับมาประมาณว่า
"รถที่ท่านเลือก ได้ถูกจองไว้แล้ว"

ไม่เป็นไร ผมเลือก0ต่อไป
กดดำเนินการเหมือนเดิมต่อ  ไปเรื่อยๆ
สรุปรถไม่ว่าง ให้ซัก0เลย

เฮ้ย  เลยเปลี่ยน เอาเบนซิน ธรรมดาก็ได้ว่ะ
เผื่อได้ทดลองใช้ 1 อาทิตย์

สรุป  กดจนเมื่อย ทุก0 ทุกจังหวัด แมร่งไม่มีซักที่ ที่จะว่าง
งานนี้หลอกตรูนี้หว่า...............................โปรโมชั่นเฮงซวย
ผมขี่แต่รถตัวเมีย

ออฟไลน์ Jay s.bradshaw

• **
        เคยครับ ช่วงต้นเดือนสนใจ camry ตัว 2.5 ครับ เลยแวะไปดู มีรถเทสต์เป็นตัว hybrid ตัวเซลล์เองแนะนำดีครับ ค่อนข้างประทับใจ พอตอนขอ test รถ
น้องบอก "เดี๋ยวผมไปขอ ผจก. ก่อนนะครับ"
หายไปสัก 5 นาที น้องเดินกลับมาคอตก หน้าจ๋อยๆ บอกว่า "พอดีวันนี้รถยังไม่พร้อมครับ" ทั้งๆที่รถก็จอดอยู่ ไม่ได้ไปไหน ผมก็งงๆ น้องเลยบอกต่อว่า

"ผจก.จะเข้าไปประชุมที่ สนง.ใหญ่ครับ รถเลยยังไม่ว่างให้ลอง"

ผมก็เลยเดินออกจากโชว์รูมแบบผิดหวังนิดหน่อย จริงๆ ประทับใจกับน้องเซลล์มากๆ แต่พอเจอแบบนี้ก็คงพับโครงการ camry ไว้ก่อนครับ
My garage :Mercedes-AMG GLC43 Coupe’ 4MATIC , Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 4WD, Benz E 300e AMG Dynamic (w213), Toyota Alphard 2.5S C-package
and Tesla model ....???

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
ครั้งหน้า ลองโทรศัพท์จอง ล่วงหน้าก่อนไหมครับ?  จะได้ไม่เกิดเรื่องให้เสียอารมณ์

หรือ ไม่อย่างนั้น ก็จองผ่าน website ของ Honda แล้วแคปหน้าจอ จองไว้

และ ยินดีด้วยครับ ที่ได้รถที่ต้องการ

:D :D :D
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ yourturle

ใน กทม
แถววิภา เจอมา แต่คนละcase
เมื่อ 2เดือนที่ผ่านมา
เข้าไปวันอาทิต  9.00 จะได้มีเวลาลอง พอขึ้นรถ คือ ให้ขับวนแค่รอบ show room

เหตุผลวันอาทิต คนเยอะ เผื่อท่านอื่นด้วย  อ้าวเฮ้ย........

ถ้าจะลองบนถนน ต้องมาวันธรรมดา คุนนนนนน     แล้วใครจะว่าง ทามงานนะ เฟ้ย
ไม่ได้มีหุ้นไว้กินเงินปันผล โดยไม่ต้องทำงาน

ของมีไว้โชว์ กับโม้    โฆษณา อย่าง งั้น  อย่างงี้

ไม่ต้องสน ที่ไหน take care ได้ก็รับ order ไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2019, 16:37:49 โดย yourturle »
One Day.