ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ความพยายามกี่ปีกันครับสามารถเป็นเจ้าของรถในฝันกันได้  (อ่าน 13958 ครั้ง)

allnewvalinor2

• บุคคลทั่วไป
แต่ละท่านที่ประสบความสำเร็จใช้ความพยายามกี่ปีกันครับสามารถเป็นเจ้าของรถในฝันรถยุโรปกันได้ ครับ
 ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2019, 22:14:35 โดย allnewvalinor2 »

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
อ้อนแม่หลายเดือนเลย

ออฟไลน์ Buffy

รถในฝันก็เป็นในฝันต่อไปครับ กี่ปีก็คงไม่มีทางเพราะสำหรับในฝัน

Aston Martin Vanquish Zagato Shooting Brake............

ออฟไลน์ Turin

ซื้อรถด้วยตัวเองตอนอายุราวๆ 30 ตอนนั้นไม่ใช่รถในฝัน

ประมาณ 5-6 ปีหลังจากนั้น ถึงได้ใช้ Legacy BP ซึ่งเคยลองนั่ง motorshow แล้วชอบ (แต่เป็น outback แฝดของ legacy)

ส่วน MX5 เคยอยากได้ตั้งแต่เด็กๆ หลังจากได้ Outback อีก 3-4 ปี ถึงมีโอกาสได้ใช้ แต่เป็นละ Gen กับที่เคยอยากได้

รถในฝันหลายคัน วันนี้ยังไม่มีโอกาส/จังหวะ Impreza GC, Impreza GRB, Integra DC2, RX7 FD, Aristo... ไม่นับพวก "ฝัน" จริงๆนะ 8)

ปล. ถ้านับฝันตลอดกาลจะเป็น E30 M3, Skyline GTR R32, 964
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2019, 22:11:09 โดย Turin »

ออฟไลน์ Pegasus7700

รถในฝันก็เป็นในฝันต่อไปครับ กี่ปีก็คงไม่มีทางเพราะสำหรับในฝัน

Aston Martin Vanquish Zagato Shooting Brake............
คันนี้จบจริง
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ dht_tubes

การจะซื้อรถในฝันซักคันหนึ่ง มันต้องเป็นอะไรที่เด็ดขาดสุดๆ สำหรับคนมีเงินซื้อ แต่ไม่ถึงกับเหลือๆครับ

ฟีลมันต่างกันลิบลับจริงๆ พยายามเท่าไหร่ก้อไม่สำเร็จครับ

ฟีลนี้จากปสก. ส่วนตัวเลยครับ เห็นท่านอื่นทำสำเร็จก้อได้แต่แอบดีใจด้วยจริงๆครับ

อ่อตอบคำถามด้วยว่า สำหรับผมจะ 10 ปีแล้ว ตอนนี้ก้อยังไม่สำเร็จเลยครับ 555

ออฟไลน์ tatum0022

• Sr. Member
ความฝันมันไม่ค่อยจะจบกันนะสิครับ
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

อายุ 25+ รถใช้งานปัจจุบัน
CX-3
รถที่คิดว่าชีวิตนี้ ต้องสักครั้ง
LC500 / LFA (ถ้ามีโอกาศ)  ;D

ออฟไลน์ andy_duf

• Full Member
ไม่เคยคิดอยากซื้อรถในฝันของตัวเอง ถ้าซื้อมาแล้วคงต้องยอมเป็นทาส ดูแลมันด้วย 555
Ferrari F40

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ส่วนตัวผมยังไม่เคยซื้อรถด้วยกำลังของตัวเอง

รถในฝันผมก็มีหลายคันนะครับ ตั้งแต่รถที่คิดว่าคงได้แต่มอง (Bentley) รถที่ถ้ามีโอกาสก็จะซื้อ (Porsche 911) รถที่พยายามจะซื้อให้ได้ในอนาคต (Toyota Vellfire) และรถในฝันที่สามารถเป็นเจ้าของได้จริงๆ แบบคันที่ใช้อยู่

ซึ่งรถ Honda HR-V คันที่ใช้อยู่ ก็เป็นรถที่ผมอยากได้ตั้งแต่เปิดตัว ถือว่าเป็นรถในฝันคันนึงแหละ 3 ปีหลังจากนั้นที่บ้านซื้อใช้ ตอนนี้ขับมาเกือบจะ 2 ปีแล้ว ก็ยังมีความสุขดีอยู่นะครับ เหมือนได้เติมเต็มความฝันนะ แต่มันยังไม่สุดอะ ถ้าเราทำมันด้วยตัวเอง คงจะภูมิใจกว่านี้  ;D :D

ตอนนี้ผมเลยตั้งเป้าหมายไว้ว่า 10 ปีหลังจากนี้ จะพยายามซื้อรถด้วยกำลังของตัวเองเป็นคันแรกให้ได้ ซึ่งคงจะเป็นรถที่เราชอบที่สุด ณ เวลานั้นครับ

อาจจะตอบแปลกสักหน่อยนะครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Ws pattaya

สามเก้า ลูกสอง ยุโรปหรือรถในฝันคงไปไม่ถึงแล้วครับ แค่มีรถขับไปทำงานทุกวันก็ดีแล้ว :-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ paul_frank

ผมไฝ่ฝันอยากได้ Subaru Outback  มือ 1

ตอนนี้สามารถซื้อเงินสดได้สบายๆ โดยไม่เดือดร้อน

แต่ปัจจัยหลายอย่าง (ที่ไม่เกี่ยวกับเรื่องเงิน) ทำให้ผมเก็บ Outback ไว้แค่ในฝันต่อไป

ออฟไลน์ AkE

488 pista รอก่อน 5555 จริงๆ panamera ใหม่ก้ดีใจละครับ

ออฟไลน์ Koolkoe

ไม่ถึงฝันซักที ฝันมันใหญ่ขึ้นเรี่อยๆ  :D ;D

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ยังไม่ถึงฝัน แต่คงใกล้ถึงในอีกไม่นานครับ (ถ้าไม่แต่งงานและมีลูกไปก่อนครับ) ตอนเด็กๆ สักอายุ 12-13 ปี ได้เล่นเกมส์นี้ครับ

จากนั้นก็อยากได้รถ Porsche ขึ้นมาครับ ในฝันคงอยากได้ 911 Targa 4S ครับ และก็อยากได้ 356A ด้วยครับ แต่อันหลังนี่ลืมไปได้เลย ไม่มีทางเป็นจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2019, 02:25:36 โดย OXYGEN2 »
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ manu2000

• Jr. Member
  • **
ไม่เคยวางแผนซื้อรถในฝันเลยครับ วันหนึ่งไปเดินๆงานมอเตอร์โชว์กับแฟน เห็น roadster คันนึง สวยดี มีเงินในธนาคารอยู่ครึ่งนึงของราคารถ เลยตัดสินใจจองเลยตอนนั้น แบบไม่เคยคิดซื้อรถมาก่อน เพราะมีขับอยู่แล้ว

แต่ตอนจองคิดว่าหาเงินได้อยู่แล้ว เดือนละ 2-3 แสน ก็เลยจอง ไม่งั้นไม่ซื้อเด็ดขาดครับ

ออฟไลน์ BigCat

ใช้ความพยายามสามปีหลังทำงานครับ ยุโรป มือ3 555 e85 เปิดประทุน ตามฝัน เงินสดที่เหลือจากเก็บ ครับ

ผมแต่งงาน ไม่มีแผนจะมีลูก ทำงาน เก็บเงิน ลงทุน เที่ยว ดูแลพ่อแม่ ซื้อของตามชอบ ตามกำลัง ครับ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ YZA

ผมไ่ม่มีรถในฝันเลยครับ  จริงๆนะ
เคยคิดเหมือนกันว่า มีรถอะไรบ้างที่อยากได้สุดๆแบบต้องไขว่คว้ามาให้ได้ คำตอบคือไม่มี ถ้าต้องให้เหนื่อยมากๆเพื่อให้ได้อะไรมาซักอย่าง ผมเลือกไม่ทำดีกว่า  :-X :-X :-X

แต่ถ้าต้องเลือกสักคันจากตอนนี้ คงเป็น Macan.. เลือกเพราะแบรนด์อย่างเดียวเลย ในราคาที่พอจะหน้ามืดซื้อได้ครับ ส่วนเวลานับจากเริ่มหาเงินได้ก็ 12 ปีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2019, 08:45:12 โดย YZA »

ออฟไลน์ the kit

มันขึ้นอยู่กับฝัน ว่าเป็นฝันแบบไหน
"ธรรมดาหรือเทพ"

ในบางครั้งอาจจะไปถึงฝัน แต่สิ่งที่ฝันนั้น มันอาจไม่เหมาะกับโลกแห่งความจริง!!??
"Make It Count"

ออฟไลน์ KhunTum

• Newbie
  • *
ซื้อรถคันแรกตอนอายุ25 ซื้อมาเพราะจำเป็นต้องใช้ แล้วได้ดอกเบี้ยถูกด้วย ตอนนี้หมดหนี้ตอนอายุ30

รถในฝันที่จะมีให้ได้ภาษีก็แรงเวอร์ BMW i8 (ราคามือหนึ่งแพงจัด) แต่พยายามเก็บเงิน หาลู่ทางเพื่อให้ได้มันมาอยู่ครับ แต่ไม่รู้ว่าอีกกี่ปีนะครับ

ไม่รู้ว่าจะทันก่อนที่รถยนต์จะเปลี่ยนเป็นรถยนต์พลังงานไฟฟ้ากันหมดโลกซะก่อนรึเปล่านะครับ 555+

ออฟไลน์ DriveOnly

สมัย ม. ต้นมีความฝัน อยากได้รถแรงๆ 2 ประตู เพราะเล่นเกม GT ใน play1 ตอนนั้นชอบ Honda NSX และ Dodge Viper สีน้ำเงินคาดขาวในเกมมาก พอเริ่มโตขึ้นก็มีพวก E46 M3, SLR Maclaren, F360, Gallado มากมายเต้มไปหมด พอโตขึ้นหน่อยมูลค่ารถในฝันมันจะลงมาเรื่อยๆ เรื่อยๆ จนกระทั้งเลิกฝัน และมายึดอยู่กับความจริงและในโลกความเป็นจริง ตอนนี้ผมสามารถเปลี่ยนรถในราคา 3 ล้าน ได้ทุกๆ 3-4 ปี ผมก็พอใจมากแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2019, 11:20:37 โดย DriveOnly »

ออฟไลน์ lexus

ผมมีฝันที่เอื้อมถึง กับฝันที่เอื้อมไม่ถึงครับ

ถ้าฝันที่เอื้อมถึงคือ b segmentที่บ้านซื้อให้ตอนเรียนจบครับ ^^ตอนนั้นแค่b segmentก็ดีใจมากๆแล้ว
ตอนนี้รอมันยังไม่งอแงเลย ฝันต่อไปที่เอื้อมถึงมีแล้ว แต่รอน้องคันเก่าถึงเวลาต้องไปก่อน

ส่วนฝันที่เอื้อมไม่ถึง ก็ขอแค่ชิงโชคจากการส่งเาริมการขายของสินค้าต่างๆก็สุขใจละครับ555

ออฟไลน์ mark_pro

• **
รถในฝัน มักเป็นรถแพงๆ เสมอ ก็เลยเป็นแค่ความฝัน ;D

ออฟไลน์ yopmp

• **
ฝันตอนเรียนมหาลัย s class w140 ได้จริงมือ2 อายุรถประมาณ13ปี ดีใจมากตอนแรกๆ และเสียใจมากตอนซ่อมบำรุงและตกแต่งใหม่ทั้งคัน ไปได้รถญี่ปุ่นเกาหลีผ่านมาอีก3คัน จนถึงคิวยุโรปป้ายแดง ตัดสินใจอยู่ครึ่งปี รอรถอีกครึ่งปี ได้ขับสมใจ ฝันปัจจุบันนี้ไม่ ตระกูลAMG ก็ขอไปporscheสักคันครับ
honda city เพราะขายได้ไม่กี่ตังค์เลยเก็บไว้
mazda 2.2 bt50pro เพราะน้ำท่วม
hyundai sonata sport เพราะรีวิวHLM
honda stepwgn เพราะมีลูก
pajero sport GT Premium 4WD 2015 เพื่อแม่
x5 f15 celebration edition ...
kia grand carnival SXL เพื่อครอบครัวที่แท้จริง

ออฟไลน์ Seatar

ถ้าหมายถึงรถยุโรป สำหรับผมไม่มีครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เราทุก ๆ คนมีความฝัน

แต่จะมีซักกี่คนที่มี ฝันที่เป็นจริง

บรีส สนับสนุนคนขยันครับ

ออฟไลน์ Tien.W

ผมฝันไม่ใหญ่ แต่ฝันเรื่อยๆ ครับ

คันแรก ที่ถือว่า เป็นรถในฝัน รถที่อยากได้ ก็คือ CRV G3 นี่แหละ

ตอนนั้นออก civic fd มาได้ 6 เดือน น้องสาวก็ออก CRV G3 แล้วผมก็เอามาใช้อยู่ 1 เดือนเต็มๆ จากที่ไม่ชอบ เพราะหน้าตา มันเหมือนปลากะโห้ กลับกลายเป็น ตกหลุมรัก เพราะมันขับสบาย มันไม่เมื่อย จนบอกตัวเองว่า รอดูสิ เดี๋ยวจะซื้อมาให้ดู

ก็ 2 ปีครับ ไม่นานเกินรอ

คันสอง ก็ Pulsar DIG ไม่ได้เจาะจงรุ่นนี้ แต่อยากได้ รถเล็ก 5 ประตู เครื่องแรง เอามาแต่ง เอามาขับสนุกๆ เฉพาะกิจ เพราะตอนนี้มีกำลังเพียงพอที่จะทำแบบนั้นแล้ว แบบอารมณ์ยังคิดถึง Civic FD คันเก่าไง แต่งเต็ม ขับสนุกมาก แต่มันไปไหนไม่ค่อยได้ เพราะมันเตี้ย เลยต้องเลือก CRV เพราะอเนกประสงค์กว่า

แล้วก็ได้มันมาแบฟลุ้คๆ แบบที่ไม่น่าจะได้ครับ

หมดจากนี้เหลือ คันต่อไป ผมขอยุโรปสักคัน 3 ยุโรปหรู Benz C220d / Bmw 320d / Volvo XC40 หรือ เต็มที่ ก็ subaru Outback หรือ ถ้ามี ตระกูล XT เครื่องเทอร์โบของ subaru มานี่ .. CRV กระเด็นออกจากบ้านทันทีเลย 55

ออฟไลน์ AgentMolder

รถในฝันเลยก็พวก Super Car ครับ ด้วยหน้าที่การงานและเงินเก็บตอนนี้คงไม่ถึง หรือถ้าจะถึงก็คงใช้เวลาจากนี้อีกหลายปี โดยไม่ต้องเอาเงินไปเลี้ยงลูกเมีย 555+ มีครอบครับ มีลูกแล้วฝันมันจะดรอปลงครับ จะไปฝันเรื่องครอบครัวแทน

ถ้าเป็นรถยุโรป ในเรนจ์ราคา 5 - 7 ล้าน ผมสามารถซื้อได้ โดยไม่ต้องฝัน แต่อาจจะกัดฝันซิบๆ ผมเลยเฉยๆ ถ้ากัดฟันซื้อมา โดยที่ไม่เหลือเงินจุนเจือครอบครัวก็คงไม่ไหว ส่วนพวก ยุโรป 3-5 ล้าน ผมสามารถออกไปซื้อได้เลยตอนนี้ แต่จะซื้อทำไม มีรถขับเองอยู่แล้ว เลยเฉยๆ

ปล.เงินเก็บผมเกินครึ่งหมดไปกับบ้านในฝันครับ สร้างบ้านที 8 หลัก ฝันเรื่องรถ ก็กลายเป็นฝันเปียก เอิ๊กๆ

ออฟไลน์ swan

ตอนแรกก็ฝันเล็กๆ มันเกินฝันมาโดยไม่รู้ตัว แต่พอฝันจริงๆจังๆ มันช่างไกลเหลือเกิน.....

ออฟไลน์ mochalatte

ถ้าหลับลึกฯ ที่สุดของฝันผมเป็น classic cars แบบขับได้ทุกวัน
ถ้าฝันแบบกึ่งนอนกึ่งตื่น มันมีภาพจำจากสื่อและ technology เลยไปตัวแรงสุดของค่าย
ถ้าฝันกลางวันคือทําขับอะไรก้อได้ที่ขับสนุกแต่ต้องแรงและเอาอยู่
20ปีที่ผ่านไป ชนสุนัขไปหลายตัว ไปทำบุญให้ทุกครั้ง

E30 318i
SLK 230
E 430
E 46 M3
Evo 8
996
955 Turbo
996 Turbo
997S

List นี้ที่เคยมี แบบที่ชอบ และยังฝันถึงอยู่เสมอ ที่เหลือยังไม่เคยฝันถึงเลยครับ