ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ความพยายามกี่ปีกันครับสามารถเป็นเจ้าของรถในฝันกันได้  (อ่าน 13999 ครั้ง)

ออฟไลน์ GusZ

• Newbie
  • *
ถ้าเอาแบบรถในฝันเลยจริงๆอะนะ ตอนเด็กๆอยากได้ อาสึราดะใน Cyber Formula อะครับ ซึ่งแน่นอนมันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว :'(

โตขึ้นมาผมไม่มีแล้วอะครับไอ้รถในฝันเนี่ย มีแต่รถที่อยากได้ โดยมากจะเป็นว่าดูเงินแล้วไหวมันเลยเกิดเป็นความต้องการครับ555
ถ้าช่วงทำงานใหม่ๆตอนนั้นขอแค่ B segment คันนีงก็พอแล้วเพราะฝันตอนนั้นคืออยากมีบ้านของตัวเอง งบมันเหลือผ่อนได้แค่BSegment พอมาตอนนี้ 30ต้นๆ เห็น Camry ตัวล่าสุดแล้วโดนใจมากเพราะคันเก่าก็อายุเข้าปีที่7แล้ว นี่ก็กำลังจะได้แล้ว รอแค่พี่โตผลิตให้เสร็จอะครับ

ออฟไลน์ burst

• Full Member
รถในฝันคือ ม้าลำพอง ซักคัน (หรืออาจจะเป็น กระทิงดุ)
ความฝันในอีกไม่เกิน 10 ปี น่าจะเป็นเจ้ากบซักคันที่ไม่ใช่ SUV

ตอนนี้เพิ่งเติมเต็มความฝันสมัยมัธยมด้วยรถยุโรปคันแรก
ตอนนี้อายุ 33 ทำงานมาแล้ว 11 ปี ใช้รถญี่ปุ่น 1.5 ยอดนิยมมาตั้งแต่เรียนอยู่ปี 3 (คุณแม่ซื้อเพราะที่บ้านไม่มีรถใช้เลย แต่ผมเป็นคนขับคนเดียว)
เพิ่งจะตัดใจควักเงินซื้อรถของตัวเองจริงๆได้ก็ตอนนี้แหละหลังจากเล็งและเลิกเล็งมาไม่รู้กี่สิบรอบ

ปล. Suzuki Jimny คุณมาช้าและแพงไป, Mazda3 สวยน้อยลงและยังห่วงกับ defect, ตัดสองคันนี้ไปเลยกลายเป็นเติมเต็มความฝันสมัยเด็กซะงั้น
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
นับถือทุกๆท่านจริงๆ

ออฟไลน์ mongolias

รถในฝัน สำหรับผมก็เหมือนคนบ้ารถทั่วๆไป ที่ชื่นชอบ supercar ตั้งแต่เด็กๆ

เพียงแต่เมื่อโตขึ้น ความฝันมันก็เปลี่ยน ไปด้วยสถานะ + การใช้ชีวิต
สำหรับผมเจ้า CX5 ที่ใช้อยู่นี่ ก็แทบจะเติมเต็มได้ทุกอย่างแล้ว ผมค่อนข้างพอใจที่ได้เป็นเจ้าของเจ้านี่แล้วครับ คงอยู่ด้วยกันอีกยาวๆล่ะครับ

ออฟไลน์ joufo

จะกัดฟันซื้อหลายรอบแล้วด้วยความอยาก
 (600LT, 911 GT3 RS หรือ 718 GTS หรือ M2 com)
แต่พอดูราคาที่ต่างประเทศเทียบแล้ว เลยไม่ซื้อครับ
ผมรู้สึกว่า รถบ้านเราแพงมาก เสียดายเงินครับ เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า

ตอนนี้มีรถในฝันอีกรุ่นนึงคือ Suzuki Jimny แต่เห็นราคาแล้ว ถ้าจะขายแต่ราคานำเข้าไม่ซื้อแน่นอนครับ
รอประกอบแถวๆ นี้ แล้วราคาลดลงก่อน