ผู้เขียน หัวข้อ: หัวเพลาขับ พวก E1 GSP NKN คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ  (อ่าน 8622 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
สอบถามท่านสมาชิก ที่เคย เปลี่ยนหัวเพลาขับ ครับ ว่าอายุการใช้งานมัน ด้อยกว่า เพลาขับแท้จากศูนย์เยอะไหมครับ แล้วหัวเพลาพวกยี่ห้อ E1 GSP NKN คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ แล้วก็พวกยางหุ้มเพลาของเทียบมันขาดเร็วไหมครับ ขอบคุณครับ

ออนไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
Re: หัวเพลาขับ พวก E1 GSP NKN คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2019, 13:35:49 »
ผมมองว่า เทียบกับราคา และอายุการใช้งาน เรื่องความคุ้มค่า คุ้มค่าเงินดีครับ  แต่ถ้ามีงบ และกะจะใช้ยาวๆไม่ต้องเสียค่าแรงบ่อยๆ ก็ของแท้ครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
Re: หัวเพลาขับ พวก E1 GSP NKN คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2019, 15:55:22 »
ใช้ลูกปืนล้อ NTNครับ ราคาต่ำกว่าของศูนย์
ใช้งานได้ดีปกติ
เข้าใจว่ายี่ห้อเหล่านี้เป็นOEM ผลิตชิ้นส่วนให้รถแต่ละยี่ห้อ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน