ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ขอย้อนวันวานกับโฆษณารถกระบะสปอร์ตพันธุ์ใหม่กันนะครับ  (อ่าน 8314 ครั้ง)

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
ในยุคนั้นจำได้ว่า รถรุ่นนี้ราคาไม่แพงเลยทีเดียว บวกกับได้เครื่อง1.6 มีท้งเกียร์ธรรมดาและออโตเมติก โดยมีโฉมแบบกระบะและแบบแวน  ซึ่งนับว่าเป็นรถที่คุ้มค่ากับเจ้าของกิจการที่ต้องใช้บรรทุกของเล็กๆหรือสำหรับครอบครัวเลยทีเดียวครับ

ออฟไลน์ Devil13

ไม่เห็นลิงค์ เดาว่า  Nissan NV Pick up
สมัยเด็กเป็นรถที่อยากได้มากกก เพราะคันเล็กและราคาน่าจะถูกดี (คิดไปเอง 555+)

ไม่เห็นลิงค์ เดาว่า  Nissan NV Pick up
สมัยเด็กเป็นรถที่อยากได้มากกก เพราะคันเล็กและราคาน่าจะถูกดี (คิดไปเอง 555+)
ใช่ครับนิสสัน nv  สงสัยserverของเว็ปคนเข้าเยอะเลยทำให้ลิงค์มาช้าครับ

ออฟไลน์ wa330

ยุคนั้นติดLPG เข้าไปวิ่งกิโลไม่ถึงบาทอย่างกับขี่มอไซค์
แอร์เย็นมีเพลงฟังกันแดดฝนขนของได้สุดฟินอะ

ออฟไลน์ Fly to dream

ญาติผมซื้อมือสองมา 4 หมื่น เอามาขับวิ่งทั่วไป แล้วจอด Navara ไว้วิ่งทางไกลเฉยๆ อายุสิบปีแล้ววิ่ง 5 หมื่นกว่าเอง  ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SM.

เห็นแล้วก็อยากให้กระบะคันเล็กๆแบบนี้ มีอยู่ในตลาดบ้างนะครับ ไม่ใช่มีแต่คันโตๆ

ยุคนั้นติดLPG เข้าไปวิ่งกิโลไม่ถึงบาทอย่างกับขี่มอไซค์
แอร์เย็นมีเพลงฟังกันแดดฝนขนของได้สุดฟินอะ
ดีกว่ามอเตอร์ไซค์คือเหล็กหุ้มเนื้อ แถมขนของได้เยอะกว่าครับ
ญาติผมซื้อมือสองมา 4 หมื่น เอามาขับวิ่งทั่วไป แล้วจอด Navara ไว้วิ่งทางไกลเฉยๆ อายุสิบปีแล้ววิ่ง 5 หมื่นกว่าเอง  ;D ;D
สงสัยญาติของคุณพี่เป็นแฟนพันธุ์แท้ยิสสันแน่ๆเลยครับ

เห็นแล้วก็อยากให้กระบะคันเล็กๆแบบนี้ มีอยู่ในตลาดบ้างนะครับ ไม่ใช่มีแต่คันโตๆ
ใช่ครับ กระบะยุคนี้มันเทอะทะเกินไปอย่างกับรถถัง  แต่ผมเห็นโซนอเมริกาใต้เค้ามีรถกระบะขนาดในภาพ ขับล้อหน้าหรือawdบ้าง หลายยี่ห้อผลิตแย่งกันครับ  ถ้าอยากให้เกิดกระบะขนาดเล็กรัฐควรจัดเก็บภาษีรถตามขนาดเหมือนประเทศอื่นเค้าทำกัน ให้สิทธิเฉพาะกลุ่มที่ใช้กระบะในการขนส่งของจริงๆ ผมว่าเกิดขึ้นแน่นอนครับทั้งกระบะขนาดเล็กและmpv ขนาดเล็กๆอาจจะขายดีเพราะขนคนได้เยอะครับ

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member
ขอบคุณที่แชร์นะครับ เป็น 1 ในรุ่นที่ฮิตในเมืองไทยพอสมควรในยุคนั้น เพราะตัวรถมันกระทัดรัด แต่ก็ขนของได้ด้วย แถมฟีลลิ่งการขับน่าจะคล้ายรถเก๋ง ทำให้ใช้ในเมืองได้สะดวก

ออฟไลน์ alpha14

เห็นด้วยครับกะบะทุกวันนี้คันใหญ่เบ้อเริ่ม เข้าซอยสวนกันนี่เหงื่อตกเลย น่าทำไซ้นี้มาขายแข่งกันนะครับราคาก็ย่อมเยาลงมาอีกเครื่อง1200ก็ได้ บรรทุกนิดหน่อยไปตลาดซื้อผักปลามาขายร้านโชว์ห่วยคงชอบ