ผู้เขียน หัวข้อ: 💖 รอบนี้ Accord G10 คนจะแห่ไปใช้รุ่น Hybrid มากขึ้นไหมเพราะ Option รุ่น 1.5T มาโล่งมากครับ  (อ่าน 9281 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :) Option ดีๆมาตั้งแต่รุ่น Hybrid ตัวธรรมดาแล้ว
ยิ่งรุ่น Hybrid Tech มาเต็มจริงๆ
รอบนี้ไม่รู้จะเปลี่ยนใจคนมาใช้ Hybrid ได้เพิ่มขึ้นไหมครับ
 :) หรือว่าคนเลือกที่จะ OK กับรุ่น 1.5T ที่ Option โล่งพอควรครับ
แล้วไปใส่เพิ่มเติมที่หลัง ในสิ่งที่พอเพิ่มได้ แต่ก็จะมี option
หลายอย่างที่คงเพิ่มได้ยาก
 :) หรือจะเปลี่ยนไปดู camry แทน
 :) แต่ Accord รุ่นนี้ผมว่าสวยมาก แต่เสียดาย option อยู่ครับ  :'(

ออฟไลน์ sudlor_gang

รอเทพมาเปรียบเทียบอ็อฟชั่นกับ camry เลย

สำหรับผม ส่วนตัวชอบ camry 2.5g เห็น accord 1.5t ก็คงเลือก camry 2.5g เหมือนเดิม

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
ใช่ครับมันจะเป็นอาการเดียวกับ chr รุ่นไฮบริดขายดีนะผมว่า ส่วนใครจะเอาเบนซินผมว่า 2.5 camry น่าสนใจกว่านะ ถ้าไม่นับเรื่องหน้าตาที่แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน ผมเชื่อว่าตัวเลข 1.5T เรื่องการประหยัดไม่น่าจะชนะ 2.5 ของcamry ครับ(แบบ headlightmag) ส่วนตัวผมถ้าไฮบริดผมว่า Accord น่าสนกว่านิดๆแต่camry ถ้าท้อปก้ออปชั่นเยอะนะครับ เบาะหลังก้ดี เบาะเย็นหลังด้านหน้าก้มีให้ ส่วนรุ่นเบนซิน ถึงจะชอบเครื่อง1.5T แต่ผมชอบ 2.5G มากกว่าครับ แต่ถ้าเอาแรงอย่างเดียวซื้อมาแต่งก้ 1.5T ได้ครับ

ออฟไลน์ Infinity Cool

• Newbie
  • *
Accord hybrid top น่าสนนะ

แต่ 1.5T ราคาใกล้ๆ 1.5 ล้าน
เห็นแล้วรับไม่ได้จริง โล่งมาก

Camry 2.5G คือ ดีกว่ามากมาย

ออฟไลน์ nuntapon.s

เกรงจะแห่ไปแคมรี่อะดิ

ออฟไลน์ off_033

1.5T มีดีที่เครื่อง

option camry 2.0 ยังดีกว่าซะอีก แค่ไม่แรงเท่า

ถ้างบ 1.5 ล้านก็แล้วแต่จะเลือก แรง หรือ option

:( เหมือนกับ Blind Spot Monitoring System
ใน honda accord ใหม่ ไม่มีซักรุ่นเลยหรือเปล่าครับ
ถ้าผิดขออภัยนะครับ
 :( ผมว่าตัวนี้มีประโยชน์ดีมากเลยครับ

ออฟไลน์ peppae11

• Newbie
  • *
  :( เหมือนกับ Blind Spot Monitoring System
ใน honda accord ใหม่ ไม่มีซักรุ่นเลยหรือเปล่าครับ
 :( ผมว่าตัวนี้มีประโยชน์ดีมากเลยครับ
  มีแต่ honda land watch ครับ เสียดายเหมือนกันแทนที่จะให้มา ยี่ห้ออื่นเขาให้มากันหมดแล้ว

ออฟไลน์ kbank

• Full Member
อาจจะแห่ไปแคมรี่ มากกว่าป่าวครับ

ออฟไลน์ mongolias

ผมคงเป็นส่วนน้อยที่เห็นออปชั่นแล้วก็ไม่คิดว่ามันน้อยอะไรเลยครับ
รถสมัยใหม่ผมชอบบางออปชั่นนะ เช่น Blind spot แต่บางอย่างมีไว้แต่แทบไม่เคยใช้ ก็เลยเฉยๆ ผมคิดแค่ว่า ยิ่งออปชั่นเยอะ จุดซ่อมยิ่งเยอะ

ออฟไลน์ NOOM22

ทำไมเวอรชั่นไทยถึงมี คันเกียร์ครับ เห้นเมกา เป็นปุ่มกดแล้ว
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

เกรงว่าจะไป CAMRY ซะมากกว่านะครับ

ออฟไลน์ AkE

ทำไมเวอรชั่นไทยถึงมี คันเกียร์ครับ เห้นเมกา เป็นปุ่มกดแล้ว
ตัวอเมริกา 1.5t เป็นคัน ตัวไฮบริดเป็นปุ่ม ผมก้งงอยู่อะไรจะขนาดนั้น crv ยังให้ได้เลย งกไปป่าว

และหน้าตาคันเกียร์นี่ หึๆ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
อ่าน คห ข้างบน ถึงได้ทราบว่า ไม่มี blind spot

อันนี้มันของดีเลยนะครับ ทำไมไม่ให้มา

ออฟไลน์ Barracuda

รีบออกมาดันยอด camry สิแบบนี้

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
บอกเลย เบนซิน แคมรี่นำโด่งครับ แต่ไฮบริดนี่สูสี แต่ชอบออปชั่นAccordไฮบริดมาก ดีตรงภายในสวยกะถ่ายจอดฮอโต้ กล้องรอบคันนี่หละนี่หละ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ SM.

ผมคงเป็นส่วนน้อยที่เห็นออปชั่นแล้วก็ไม่คิดว่ามันน้อยอะไรเลยครับ
รถสมัยใหม่ผมชอบบางออปชั่นนะ เช่น Blind spot แต่บางอย่างมีไว้แต่แทบไม่เคยใช้ ก็เลยเฉยๆ ผมคิดแค่ว่า ยิ่งออปชั่นเยอะ จุดซ่อมยิ่งเยอะ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป

ต่างประเทศมีครับ แต่จะตัด Lane watch ออกแทน

+1 อยากให้มีครับ ผมใช้ตลอด ชอบมาก

Nonlamer

ส่วนตัวออฟชั่นใน 1.5T ผมไม่เรียกว่าโล่งครับ ผมว่ามันก็ให้มาในระดับที่โอเคสำหรับคนที่ไม่อยากใช้ออฟชั่นเยอะๆครับ เพราะพวกระบบพื้นฐานที่ควรมีก็ใส่มาให้ครบ ไม่ทุเรศแบบ ACV50 ก่อน MC อันนั้นเรียกโล่งจริงๆ

แต่ถ้าเทียบกับคู่แข่งตอนนี้ก็ต้องบอกว่าน่าจะให้มาน้อยไปหน่อย

ออฟไลน์ BOBBY_7

เตียนทั้ง 2 เจ้า
ก็ไม่ซื้อทั้ง 2 เจ้า

รถบ้านเราขายแพงแค่ไหน ก็มีคนพยามที่ไขว่คว้า
บางคนผ่อนกันยาวๆ เกินตัว ค่ายรถก็เล่นราคา-ออฟชั่น กับนิสัยคนไทยกันสนุก
(นี่ตัว TOP ป่าว?)
ราคารถยุคนี้ มันเกินกว่าคุณค่าที่มันควรเป็น

ส่วนคนมี อันนี้แล้วแต่รสนิยม

ออฟไลน์ O_o"

Accord G10 1.5 เทอร์โบ ออปชั่นไม่ได้น้อยเลยครับ เทียบกับ Camry 2.0 G 6AT 1,445,000 บาท รุ่นเริ่มตันออปชั่นก็พอๆกัน

เสียดาย ที่ว่าไม่มีรุ่น 1.5 เทอร์โบ เพิ่มเข้ามาอีกสักรุ่น ราคา 1.5 ล้านบาท เพิ่มออปชั่นเข้าไป 4-5 อย่าง 

ล้ออัลลอย ขนาด 18 นิ้ว

หลังคา Sunroof

ม่านบังแดด กระจกหน้าต่างด้านหลัง ซ้าย-ขวา

ระบบชาร์จโทรศัพท์แบบไร้สาย Wireless Charging

ระบบนำทาง Navigation System

ระบบเครื่องเสียงแบบ Premium Sound System พร้อม Sub-Woofer

Accord G10 1.5 เทอร์โบ ออปชั่นไม่ได้น้อยเลยครับ เทียบกับ Camry 2.0 G 6AT 1,445,000 บาท รุ่นเริ่มตันออปชั่นก็พอๆกัน

เสียดาย ที่ว่าไม่มีรุ่น 1.5 เทอร์โบ เพิ่มเข้ามาอีกสักรุ่น ราคา 1.5 ล้านบาท เพิ่มออปชั่นเข้าไป 4-5 อย่าง 

ล้ออัลลอย ขนาด 18 นิ้ว

หลังคา Sunroof

ม่านบังแดด กระจกหน้าต่างด้านหลัง ซ้าย-ขวา

ระบบชาร์จโทรศัพท์แบบไร้สาย Wireless Charging

ระบบนำทาง Navigation System

ระบบเครื่องเสียงแบบ Premium Sound System พร้อม Sub-Woofer

🤡🤡🤡 แจ่มเลยครับ แบบนี้

ออฟไลน์ w212cdi

ถ้าแข่ง hybrid คงสู้ toyota camry ไม่ได้ 

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...

ต่างประเทศมีครับ แต่จะตัด Lane watch ออกแทน

+1 อยากให้มีครับ ผมใช้ตลอด ชอบมาก

+1 ครับ ส่วนตัวคิดว่า Blind Spot ดีกว่า lane watch
เพราะไม่ดึงสายตาคนขับเกินความจำเป็น
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ TAYWIN

• Newbie
  • *
Sport Hybrid I-MMD ของ Honda ผมว่าค่อนข้างดีเลยนะครับ ถ้าผู้ใช้เข้าใจการทำงานของมัน  ตัวกลาง 1.65 และ 1.5 T น่าจะขายได้ดีนะครับ

ออฟไลน์ civic666

ที่ปรับเบาะจากด้านขวา
ม่านข้างคนนั่งหลัง
ตัดหมอก
แล้วก็อีก2-3อย่างที่ในรุ่นเก่าให้มาตั้งแต่รุ่นล่าง

ออฟไลน์ O_O

+1 ครับ ส่วนตัวคิดว่า Blind Spot ดีกว่า lane watch
เพราะไม่ดึงสายตาคนขับเกินความจำเป็น

แต่ตัวcross traffic alertก็น่าใช้sensorsด้านหลังตัวเดียวกับระบบblind spot monitor ทำไมhondaไทยไม่มีblind spot monitor มาให้ด้วยมีแต่ cross traffic alert หรือผมเข้าใจผิดโดยตลอดว่าใช้sensorsไม่เหมือนกัน ยังไม่นับรวมตัวเตือนพวกเสียงและไฟที่กระจกมองข้าง

Nonlamer

แต่ตัวcross traffic alertก็น่าใช้sensorsด้านหลังตัวเดียวกับระบบblind spot monitor ทำไมhondaไทยไม่มีblind spot monitor มาให้ด้วยมีแต่ cross traffic alert หรือผมเข้าใจผิดโดยตลอดว่าใช้sensorsไม่เหมือนกัน ยังไม่นับรวมตัวเตือนพวกเสียงและไฟที่กระจกมองข้าง

การตรวจจับเหมือนกัน ต่างกันที่วิธีการแจ้งเตือน