ผู้เขียน หัวข้อ: Lexus NX ถ้าเทียบกับคู่แข่ง Benz BMW Volvo ต้องเทียบกับรุ่นไหนครับ  (อ่าน 5903 ครั้ง)

ออฟไลน์ Niceguy_C

• Sr. Member
กำลังจะหา SUV สักคัน สนใจ NX แต่อยากรู้ว่าคู่แข่งในระดับเดียวกันมีตัวไหนบ้างครับ จะได้เทียบถูก

ออฟไลน์ Woodpecker

• Jr. Member
  • **
กำลังจะหา SUV สักคัน สนใจ NX แต่อยากรู้ว่าคู่แข่งในระดับเดียวกันมีตัวไหนบ้างครับ จะได้เทียบถูก

ถ้าตามขนาดก็ GLC, X3, XC60 ตามลำดับครับ แถม Audi อีกยี่ห้อก็ Q5 ครับ

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
ตามที่คุณ Woodpecker บอกไว้

แต่ผมว่าภายใน NX เล็กกว่าเพื่อนๆ ถ้าจะเอาเทียบภายในด้วยน่าจะต้องขยับไป RX ซึ่งก็จะใหญ่เกินไปอีกระดับนึง
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Mos37257

แต่ผมว่าภายใน NX เล็กกว่าเพื่อนๆ ถ้าจะเอาเทียบภายในด้วยน่าจะต้องขยับไป RX ซึ่งก็จะใหญ่เกินไปอีกระดับนึง

ถ้าเทียบกับ glc ผมพื้น nx มีพืนที่โดยสารมากกว่าหน่อย ส่วนพื้นที่เก็บของ glc ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Stp

อันนี้คือใช้งานอยู่หรือเปล่าครับ เพราะผมตัวขนาดน้องๆ คุณ Commander CHENG นั่งตรงคนขับ NX ผมเข้าไปนั่งด้านหลังไม่ได้ แต่ GLC ผมยังเข้าไปนั่งได้ไม่มีปัญหา ซึ่งปกติผมจะทดสอบความกว้างของรถแบบนี้ ไม่ได้ดูจากใบสเปค

ถ้าเทียบกับ glc ผมพื้น nx มีพืนที่โดยสารมากกว่าหน่อย ส่วนพื้นที่เก็บของ glc ดีกว่าครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Woodpecker

• Jr. Member
  • **
อันนี้คือใช้งานอยู่หรือเปล่าครับ เพราะผมตัวขนาดน้องๆ คุณ Commander CHENG นั่งตรงคนขับ NX ผมเข้าไปนั่งด้านหลังไม่ได้ แต่ GLC ผมยังเข้าไปนั่งได้ไม่มีปัญหา ซึ่งปกติผมจะทดสอบความกว้างของรถแบบนี้ ไม่ได้ดูจากใบสเปค

ผมเห็นด้วยกับคุณ Stp นะครับ ที่บ้านใช้ทั้ง NX และ GLC พื้นที่โดยสาร NX ผมว่ากว้างขวางกว่า เบาะหลังปรับได้ด้วย แต่พื้นที่เก็บของ GLC ใหญ่กว่า

ออฟไลน์ SM.

ถ้าตามขนาดก็ GLC, X3, XC60 ตามลำดับครับ แถม Audi อีกยี่ห้อก็ Q5 ครับ

+1 ครบเลย สุดยอดครับ

ออฟไลน์ Audibigfan

• Full Member
Q5 suv สายขับ
GLC กำลังจะมีตัวใหม่มาครับ เปิดตัวเมืองนอกแล้ว
X3 ต้องมีส่วนลดเยอะๆนะครับ ออฟชั่นหายหลายอย่าง
XC60 มีโปรมอเตอโชว์ดีงามครับ ตัว r design เหลือ 3.3
เชียร์ nx ครับ ครบเครื่องดี

ออฟไลน์ paulmoderndog

ถ้าเอา size แบบมากกว่า nx แต่ชอบความทนทานแบบโตโยต้า ผมขอแนะนำ Toyota Harrier 200t ครับ.   ไม่ก็ BMW x1ก็ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2019, 23:47:29 โดย paulmoderndog »

ออฟไลน์ nin122

ผมว่า NX ใหญ่กว่า GLC เหมือนกัน นั่งสบายกว่าพอสมควร

ปล. ผมนั่งแต่แถว 2 ทั้ง 2 คัน  ไม่ได้นั่งคนขับ