ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเจอผู้ร่วมทาง ยกมือไหว้ไหมครับ  (อ่าน 10374 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
สองวันก่อน แถว ถ.นางลิ้นจี่ รถเยอะสลับหยุดนิ่ง มอไซค์จอดรอเลี้ยวเข้าตึก ผมเห็นรถติดก็หยุดให้เลี้ยวผ่านไปเพื่อเข้าตึก

แอบคิดว่า อะๆไปๆเรารถติด
มอไซค์คันนั้นนกมือไหว้เลยครับ ตกใจไม่เคยเจอ อุทานออกมา เฮ้ยย โว้วว
นึกๆต่อว่าประชดปะเนี่ย พ้นหน้าเราคันข้างๆยึกยักแล้วหยุดให้เหมือนเรา มอไซค์ยกมือไหว้อีกครั้ง อ่าาา ไม่ประชดละเขาตั้งใจจริงแล้วหละ

อึ้ง และประทับใจมาก

*แก้ไข ลบเอาเรื่องแย่ๆออก
แบ่งปันแต่เรื่องดีๆกันดีกว่า
Cr. Koko86

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2019, 14:17:47 โดย Sit: ) »

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
Re: เคยเจอผู้ร่วมทาง ยกมือไหว้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 09:55:06 »
ผมเคย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
Re: เคยเจอผู้ร่วมทาง ยกมือไหว้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 09:58:03 »
ถือว่าว้าวมาก ๆ ครับ

ผมเคยทำนะ เปิดกระจกขอทาง สบตากับอีกคัน

ผงกหัว พนมมือข้างเดียว มีรอยยิ้ม เค้าก็ให้ทางนะ

ออฟไลน์ TWC

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 10:28:06 »
เคยจอดให้คุณแม่กับลูกสาวตัวเล็กๆข้ามถนน
ทั้งคุณแม่และคุณลูกยกมือไหว้ขอบคุณผม

เคยหยุดที่ทางม้าลายให้นักเรียนข้ามถนน
นักเรียนยกมือไหว้ขอบคุณผม
ทั้ง 2 เรื่องผมชุ่มชื้นหัวใจมาก อารมณ์ดีทั้งวัน

ผมเคยปาดหน้ารถคันอื่นโดยไม่ตั้งใจ
ฝ่ายที่โดนปาดเปิดกระจกด่าลั่น ผมเปิดกระจกไหว้ขอโทษ
จากนั้นก็ต่างคนต่างไป

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 10:54:24 »
ขอบคุณที่แบ่งปันประสบการณ์ดีๆครับ

ออฟไลน์ akewizard

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 11:21:42 »
เวลาไปต่างจังหวัดผมจะทำบ่อย... จริงๆมันเรื่องปกติของทั่วไปครับ

บางครั้งขับเข้าไปถนนลูกรังแคบๆ พอเจอรถสวนปรากฎว่าพี่เขาถอยให้ผมไปก่อน  พอผ่านกันก็เปิดกระจกไหว้ขอบคุณ ทางอีกคันก็ไหว้ตอบกลับมา
เป็ฯวัฒนธรรมที่ดีครับ เอื้อเฟื้อแบ่งปันกันไป

ออฟไลน์ ttcl

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 11:26:18 »
แถวบ้านเลย เยี่ยมเลยครับ ขับรถมีน้ำใจให้กัน บางทีเห็นบางคนพยายามเอาชนะกันในท้องถนน ผมก็คิดนะว่าในชีวิตด้านอื่นๆ ชีวิตส่วนตัว การทำงาน ฯลฯ เค้าคงไม่ค่อยชนะใครรึเปล่า ถึงพยายามเติมเต็มด้วยการเอาชนะคนที่ไม่รู้จักกันบนท้องถนน

ออฟไลน์ nest@cm

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 12:01:16 »
เคยครับ รถคันหน้ากำลังถอยหลังเพื่อออกจากซองจอดรถ ผมก็หยุดเพื่อให้ทาง พอพี่แกถอยออกมาพ้นแล้ว แกลดกระจก
ตอนแรกนึกว่าจะโดนด่า หรือแจกกวาง แต่ที่ไหนได้แกยกมือไหว้ ผมนี่ตกใจเลย นึกไม่ถึงว่าจะเจอแบบนี้

ออฟไลน์ Barracuda

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 12:04:27 »
เคยครับ เจอน้อง ผญ ขับแจ๊สจะแทรกทิ่หน้าเข้ามาตัดหน้าเข้าห้างผมไม่ยอมต่อแถว ผมไม่ยอม เปิดกระจกยกมือไหว้เลย นึกว่าจะไฟว้ ซะแล้ว ก็อดยิ้มตามไม่ได้ ใจมันเย็นลงทันที
ส่วนตัวก็เคยไหว้เพราะไปตัดหน้ากระทันหัน เพราะก็ถูกรถกลับรถปาดหน้าอีกที ยกมือไหว้ไว้ก่อนก็ดีนะครับ อารมณ์ร้อนๆกันจะได้เย็นลง

ออฟไลน์ shikimaru

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 12:33:21 »
ผมเคยเจอและเคยทำครับ แต่ตอนหลังนี่จะรีบๆเดินมากกว่าเลยกลายเป็นก้มหัวให้เยอะหน่อยแทน กลัวมัวแต่ไหว้เดี๋ยวเขาจะโดนคัลหลังด่าเอา

ส่วนเวลาขอเลี้ยวแล้วมีคนให้ทางผมก็ก้มหัวให้หน่อยนึง บางทีก็ยกมือครับ เห็นบ้างไม่เห็นบ้างนะ แล้วแต่จังหวะแสงเข้ารถมั้ยในความคิดส่วนตัวนะ กระจกผมไม่ดำเท่าไหร่

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 12:36:45 »
เคยหลายครั้งครับ

เพราะผมมักจะหยุดให้ทางรถคันอื่นหรือคนข้ามถนนเป็นประจำ

เคยเจอทั้งคนขี่มอไซค์ไหว้ คนขับรถยนต์เปิดกระจกไหว้ คนข้ามถนนไหว้

แต่ส่วนใหญ่ก็จะเป็น ก้มศรีษะขอบคุณ

ส่วนตัวผมเอง ถ้าได้รับน้ำใจจากรถคันอื่น จะก้มศรีษะและหรือ ยกมือ เป็นการขับคุณครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 13:49:16 »
เคยแต่เฉี่ยวเด็กรุ่นน้องครับ เดินโมโหมาหา แต่พอดีผมตกใจรู้สึกผิด ยกมือไหว้ขอโทษก่อนเลย พอเค้าเห็นก็ไม่เอาเรื่อง

ออฟไลน์ chanphoto

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 15:02:12 »
ผมนี่ ติดไฟแดง เปิดประตูลงรถไปยกมือไหว้เลยครับ...หัดแม่บ้านขับรถ บอกให้ยก นางดันกดไปปาดหน้า 18ล้อ เขาเบรกสนั่นเลย จอดติดไฟแดง ผมลงไปยกมือไหว้กันเลยทีเดียว..

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 15:31:24 »
เคยครับ เป็นเบนซ์ป้ายแดงด้วย ช่วงเทศกาลตำรวจให้ใช้เลนคู่ขนานไปเบียดเข้าข้างหน้า ผมมาเลนในแต่เบนซ์เบียดเข้ามาจากคู่ขนาน เค้าเหมือนไม่ทันมองมั้งปาดผมมาข้างๆเกือบชน เบนซ์เค้าเปิดกระจกลงมายกมือไหว้ขอโทษเลย ผู้ชายด้วย ผมก็พยักหน้ายื้มๆคืนไปและให้เข้าครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 16:44:31 »
คนไทยยังไม่ไร้ซึ่งน้ำใจ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 17:15:35 »
เคยครับ มีน้ำใจให้ทางก็มีคำขอบคุณกลับมา หัวข้อดีๆแบบนี้ขอชื่นชมครับ  :D :D :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 20:31:10 »
ไม่เคยนะ เต็มที่ก็ก้มหัวให้ หรือยกมือขอโทษ

ออฟไลน์ sabuy

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 21:58:34 »
เคยครับ ขับรถตามกันมาในลานจอดรถแคบๆ เขาหยุดรถ ขนของลง น่าจะไปตั้งร้านค้า ผมก็หยุดรออยู่แป๊บนึง ในใจก็ไม่คิดอะไร เขามีธุระ ผมก็รอ

พอเขาขนเสร็จ ยกมือไหว้ผม ผมนะตกใจ ไม่ต้องไหว้ก็ได้น้อง

ที่สำคัญ น้องเขาหน้าอย่างโหด ชายไทย ตัวใหญ่ เครา รอยสัก เจาะหูรูใหญ่

ก็แอบยิ้มๆในใจนะครับ เล็กๆน้อยๆ เอื้อเฟื้อกัน โลกก็น่าอยู่ครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 24, 2019, 00:14:32 »
เคยครับจอดให้ข้ามถนน  ตกใจกันทั้งคันเลยครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 24, 2019, 07:46:53 »
น่ารักมากครับ อยากให้ทำให้ติดจนเป็นนิสัย ไปเจอที่ ตปท มาหลายที่ โดยเฉะาะที่ญี่ปุ่น ทำให้ใจเย๋นลงไปเยอะเลยครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 24, 2019, 09:25:50 »
เคยยกมือไหว้เขาครับ ตอนที่ออกจากซอยแล้วไปตัดหน้ารถทางตรงที่ขับมาเร็ว
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ flat6

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 24, 2019, 14:30:13 »
เคยยกมือไหว้ตอนที่ไม่รู้ทาง เลยต้องเปลี่ยนเลนตัดตอนสุดท้ายแล้วเขาหยุดให้
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ pine125

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 10:49:03 »
เคยเจอครับ ทั้งขอบคุณ และขอโทษ

ขอบคุณ   ที่ให้ทาง พงกหัว ยกมือข้างนึง อะไรประมาณนี้

ขอโทษ     รถกำลังติดๆ มอไซมาเฉี่ยวกระจก ผมกดแตรไปชุดใหญ่ ถึงกับจอดแล้วหันมายกมือไหว้ขอโทษ และน่าจะเป็นครั้งเดียวด้วย
                   เพราะส่วนใหญ่ทำเป็นเมินไม่สนใจ ขับต่อไปเลย (ไอพวกชั้..ต่ำ สันดา..ต่ำ)
Honda City 2013 (gm2)
- L15A7 MT
- Turbocharger TD04L
- Exedy Clutch
- H-Drive S Spec coilover
- W Work Emotion CR-Kai 16"
- RE004 205/50/16

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 18:13:29 »
ไม่เคยนะ เต็มที่ก็ก้มหัวให้ หรือยกมือขอโทษ