ผู้เขียน หัวข้อ: หมอนรองศรีษะเบาะหลัง Camry รุ่น 2.0, 2.5G สามารถเอาของรุ่น HV Premium ใส่ได้ไหม  (อ่าน 10908 ครั้ง)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
สวัสดีครับ

อยากซื้อรุ่นธรรมดา 2.0 หรือ 2.5 แต่อยากเปลี่ยนหมอนรองศีรษะให้สบายขึ้น โดยเอาของรุ่น HV Premium มาใส่แทนได้ไหมครับ

ของรุ่นธรรมดาเป็นแบบนี้ (ภาพจาก HLM)

ของรุ่น HV Premium เป็นแบบนี้ (ภาพจาก Catalog Toyota)

2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ขออนุญาตตามครับ จริงๆ อยากได้ทั้งเบาะหลังมาวางเลยครับ 555
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออนไลน์ FyGI

ผมว่าหาโชว์รูมที่มีทั้ง 2 รุ่นแล้วลองให้เซลล์สลับดูครับ

ส่วนใหญ่จะมีรถเทสเป็นตัว 2.5HVP ยืนพื้นอยู่แล้ว

ออฟไลน์ iamwutdy

• Sr. Member
น่าจะสลับไม่ได้ครับ ตอนไปลองเห็นตัว hv premium จะมีร่องที่เว้าไว้รองรับหมอนด้วยครับ

NyNyu Ssipal

• บุคคลทั่วไป
รู้สึกว่าตัวเบาะคนละชุดกันนะครับ ถึงแม้หน้าตาจะเหมือนแต่เป็นการทำเลียนแบบดีไซน์เดิม ไม่แน่ใจว่าใครเป็นแม่งาน แต่เท่าที่รู้มามี รัสเซีย จีน ไทย และ อินเดีย ที่ได้เบาะหลังปรับไฟฟ้าชุดนี้ ต้องเพ่งดูหรือลองถอดสลับในโชว์รูมดูครับ

ออฟไลน์ TORA

• Full Member
ซื้อแบบนี้มาแทนได้ไหมครับ หน้าจะนุ่มกว่านะ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ซื้อแบบนี้มาแทนได้ไหมครับ หน้าจะนุ่มกว่านะ
ดูตามภาพรถน่าจะเป็น Maybach เลยนะครับ ราคาเบิกชิ้นนี้คงสูงน่าดู
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เบาะหลังมันดึงออกมาทั้งยวงแบบเบาะหน้าได้ไหม ไม่เคยลองเลย

ออฟไลน์ V221

เอาไปให้วิชัยการช่างหุ้มใหม่เลยครับ เอานุ่มและหนังแบบไหนก็ได้ 2ชิ้นไม่น่าแพงครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ flybigbear

เอาไปให้วิชัยการช่างหุ้มใหม่เลยครับ เอานุ่มและหนังแบบไหนก็ได้ 2ชิ้นไม่น่าแพงครับ

จริง

ออฟไลน์ TORA

• Full Member
ดูตามภาพรถน่าจะเป็น Maybach เลยนะครับ ราคาเบิกชิ้นนี้คงสูงน่าดู
https://m.th.aliexpress.com/item/32739585874.html?trace=wwwdetail2mobilesitedetail&productId=32739585874&productSubject=Universal-Car-Headrest-Neck-Pillow-Seat-Cushion-Maybach-Design-for-Mercedes-Benz-S-GLE-CLA-GL
ไม่เกิน 1,200 เองครับ

ออฟไลน์ Stp

Maybach แท้ใบละหลายหมื่นครับ แต่ถ้าของพี่จีนขายกันไม่ถึงพัน ผมซื้อ eBay ราว 800 เองผ้านุ่มดีทีเดียว

:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออนไลน์ SM.

นึกว่าถอดออกมาเสียบแทนกันได้ซะอีก

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
ไปลองดูที่ motor show มา ดูแล้วไม่น่าใส่กันได้ครับ ของตัว premium สูงกว่ากันเยอะ

และเบาะก็เว้าลงไปเยอะเลย ถ้าเอาไปใส่รุ่นธรรมดา ตอนใส่มันน่าจะติดหลังคาใส่ไม่ลง