ผู้เขียน หัวข้อ: [รูป] - Revo 4 ประตู 2.4J+ Z Edition ติดหลังคาเหล็ก สภาพเดิมๆ ครับ  (อ่าน 6575 ครั้ง)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
เป็นรถที่เอาไว้ใช้งานในบริษัทครับ ไปรับรถมาตั้งแต่อาทิตย์ก่อน เมื่อวานเพิ่งติดหลังคามาครับ เหลือแค่เอาไปติดฟิล์ม

**ตัวนี้เป็นเกียร์ Auto ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2019, 22:40:52 โดย OXYGEN2 »
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ผมว่ารุ่นนี้เอาโรลบาร์ Rocco มาใส่ก็สวยแล้วนะครับ
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ zimon

• Jr. Member
  • **
เจ๋งๆครับ สอบถามเพิ่มเติมมีภาพภายในไหมครับผม แล้วค่าติดหลังคาเท่าไรครับผม

ออฟไลน์ No Trespassing

หาล้อตัว Pre-runner มือสองถอดป้ายแดงใส่ ก็แจ่มขึ้นไปอีกครับ

ออฟไลน์ manonmoon

• Full Member
หาล้อตัว Pre-runner มือสองถอดป้ายแดงใส่ ก็แจ่มขึ้นไปอีกครับ

ตัวเตี้ยน็อตล้อ 5 รูครับ ตัวพรีรันเนอร์หรือขับสี่ น็อตล้อ 6 รูครับ

อยากดูภาพภายในครับ

เจ๋งๆครับ สอบถามเพิ่มเติมมีภาพภายในไหมครับผม แล้วค่าติดหลังคาเท่าไรครับผม
หลังคาเหล็กของสามมิตร ผมติดกับบริษัทโดยตรง ราคาสามหมื่นกว่าครับ (ออก vat) ลองต่อราคาดู เค้าให้ส่วนลดแอบตัดราคาดีลเลอร์ไป 500 บาท เอาหลังคามาติดถึงที่เลยครับ เร็วมากเลย

ส่วนภาพภายในผมไม่ได้ถ่ายไว้ครับ ภาพพวกนี้ลูกน้องถ่ายแล้วส่งกลับมาให้ครับผม พอดีรถจอดไว้ที่โกดัง ไกลมากๆ ไม่สะดวกเดินทางไป ขอโทษด้วยนะครับ

พอดีจะเร่งจดทะเบียน แล้วออกเป็นคนแรกๆ ของศูนย์ เซลล์ไม่มีภาพหลังคาไปจดทะเบียน ผมเลยต้องเร่งติดหลังคา

เดี๋ยวจะเอาไปติดฟิล์มพร้อมเปลี่ยน Front + กล้องถอย เพิ่งก็น่าจะครบ พร้อมใช้งานครับ

ส่วนล้อมันหุบเข้าไปมาก กะใส่ Spacer หน่อยนึง แล้วหาฝาครอบล้อครอบไป ไม่อยากเปลี่ยนแมกซ์แต่ง กลัวว่าจะไม่เหมือนรถใช้ในงานบริษัทครับ
2023 - Tesla Model Y Performance

ออฟไลน์ Push in Boost

• Full Member
จะใช้บรรทุกอะไรบ้างครับ หนักประมาณเท่าไหร่

จะใช้บรรทุกอะไรบ้างครับ หนักประมาณเท่าไหร่
คิดว่าจะเอามาใช้งานเป็นรถ Service ครับ ให้ช่างใช้ครับ แล้วก็บรรทุกเตาอบขนาดเล็กๆ แบบประมาณนี้ครับ หนักประมาณ 90 ถึง 150 กก.ครับ ถ้าใหญ่กว่านี้ก็เอารถตอนเดียวไปครับ

ออฟไลน์ HLRx

Minor change หน้าตารูปร่างดีแระ แต่รุ่นนี้ mag. อย่างกาก 555 เปลี่ยน mag. เป็นรุ่น G ตัวเตี้ย จบ เลยครับ
แต่ก่อนเปลี่ยน ทนใช้ mag.+ยาง ชุดนี้ซัก 80,000 - 100,000 ก่อน แล้วค่อยไป Turn mag. มือ 2 ร้านยาง

ออฟไลน์ Amnaj

• Sr. Member
ล้อมันหุบเข้าไปเยอะจัง