ผู้เขียน หัวข้อ: งบจำกัดแต่อยากขับรถเกียร์ MT ทำแบบนี้เข้าท่าไหมครับ  (อ่าน 5093 ครั้ง)

ออฟไลน์ GunnSap

• Newbie
  • *
งบซักห้าหกแสน เส้นทางวิ่งประจำค่อนข้างนอกเมือง รถไม่ติดเท่าไหร่
รถในดวงใจตั้งแต่ดู The Clip มาก็คงเป็น WRX กับ BRZ ซึ่งก็... ราคาไปโน้นนนนน

กลับมาโลกแห่งความจริงในกระเป๋าตังค์

ระหว่าง Honda City S MT มือหนึ่ง
หรือไปหา Civic FB S MT มือสอง

ราคาพอๆกัน ซีวิคได้รถได้เครื่องใหญ่กว่า
แต่ซิตี้ได้รถใหม่ที่มี VSA HSA มาช่วย

หรือท่านอื่นเห็นว่าอย่างไร ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Gordon Freeman

• Hero Member
City MT ก็ดีนะครับ มีของจำเป็นทุกอย่างแล้ว

ปล. ถูกกว่า Jazz MT 5 พัน แต่ภายใน Jazz ดูดีกว่าแบบนี้ ทำราคาเท่ากันแล้วทำภายในเหมือนกันซะเถอะ...
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ flat6

• Sr. Member
อืมมม ถามผมเคยใช้ jazz ge mt มาแล้ว ก็อยากจะลอง civic mt มั่ง

เลือกคันที่ชอบดีกว่าครับ
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ 20TRF

ขับแจ้สMT อยู่ครับ เป็นรถที่ขับสนุกมาก มันออกแบบมาให้พอดีๆกันทุกอย่าง
อัพแค่ช่วงล่างก็จบแล้วสำหรับคนขับรถไม่เร็วแต่สับสุดทุกเกียร์

เดาว่าซิตี้น่าจะอารมณ์เดียวกัน

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
Swift MT ตกลงไม่มาแล้วใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ S6

Subaru Impreza 2.0 N/A MT ปี 2008-2012 เคยใช้เป็นรถที่ขับดีมากคันนึง ไม่จุกจิก ถ้าใส่ล้อ 16 นุ่มแบบ Teana  นิ่งกว่า Accord
เบาะนั่งสบาย ขับต่างจังหวัด 3 ชม. ไม่เมื่อยเลย ราคา 3กว่า-4กว่า ครับ

ออฟไลน์ koko86

เชียร์แจ๊สนะครับ รถเบา กระทัดรัด คล่องตัวดีครับ ขับสนุก เป็นรถแข่ง jazz one make race ด้วย

มาสายนี้ ไม่แนะนำcivic เลยครับ

ออฟไลน์ mamaman

รถแข่ง จริงๆคสรคันเล็กๆ เบาๆ ใช่ไหม
ไป JAZZ เลย ดู เวลาขับ สนาม พีระ แต่ละคันสิ

ออฟไลน์ kosynnex

• Newbie
  • *
ขับแจ้สMT อยู่ครับ เป็นรถที่ขับสนุกมาก มันออกแบบมาให้พอดีๆกันทุกอย่าง
อัพแค่ช่วงล่างก็จบแล้วสำหรับคนขับรถไม่เร็วแต่สับสุดทุกเกียร์

เดาว่าซิตี้น่าจะอารมณ์เดียวกัน

Jazz MT  ขับยากมั้ยครับ ผมขับวีออสของคุณแม่ ออกตัวเกียร์ 1 มันชอบดับ
เคยไปค้างบนคอสะพานทีนึงเหงื่อแตก เลยครับ

ออฟไลน์ 20TRF

Jazz MT  ขับยากมั้ยครับ ผมขับวีออสของคุณแม่ ออกตัวเกียร์ 1 มันชอบดับ
เคยไปค้างบนคอสะพานทีนึงเหงื่อแตก เลยครับ
ระยะมันสั้นครับ ยัดเกียร์เร็วๆได้ไม่ต้องกลัวว่าว ผมขับแรกๆดับตรงไฟแดงประจำ แต่พอคุ้นจะสบายมาก เพราะคลัชสั้น ไม่ปวดขามาก
ขับผ่ากลางกรุงเทพช่วงรถติดก็สบายๆครับ
ปล.อีกนิด แจ้สGE MT ทนชิหัยครับ ผมขับมา2แสนแล้ว ยังไม่เคยซ่อมอะไรเลย ยกเว้นเช็คระยะ

ออฟไลน์ Altima

Accord G8 3.5 V6 วางเกียร์ธรรมดา

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

• Full Member
Swift MT ตกลงไม่มาแล้วใช่ไหมครับ

ผมก็รอด้วยความหวัง อันน้อยนิด เหมือนกัน ถ้ามาจะส่อยไว้ใช้เอง เมียขับ Ciaz CVT ไป

ออฟไลน์ Trafalgar

Jazz กับ City เกียร์ธรรมดา มันเหมือนกันทุกอย่างเลยใช่ไหมครับ

ยกเว้นแค่รูปทรงรถ
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ Gordon Freeman

Jazz กับ City เกียร์ธรรมดา มันเหมือนกันทุกอย่างเลยใช่ไหมครับ

ยกเว้นแค่รูปทรงรถ

เบาะหลัง Jazz ปรับได้หลากหลายกว่าครับ ตั้งแต่ตัวล่างสุดถึงตัวท๊อป เบาะหลัง City ตัวล่างมันปรับเอนไม่ได้เหมือนตัวบน

การตกแต่งภายใน ดูตัวจริง Jazz จะดูดีกว่านิดนึงครับ ในตัวเกียร์ธรรมดา พวกแถบโลหะต่างๆ Jazz มีให้ตั้งแต่ตัว S MT แต่ City ต้องรุ่น V ขึ้นไปถึงจะมี
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V