ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนสอบถามเกี่ยวกับแอร์รถยนต์ครับ  (อ่าน 4202 ครั้ง)

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
สวัสดีครับ ผมขอเรียนสอบถามเกี่ยวกับปัญหาแอร์รถนะครับ

รถผม c coupe ตัว w204

มีปัญหาคือ เวลาจอดรถทิ้งไว้หลายวัน เวลามาใช้งานรถและเปิดแอร์

ต้องขับรถออกไปประมาณ 5-15 นาทีแล้วแต่ครั้ง แอร์จึงทำงานครับ

แต่ถ้าใช้งานรถทุกวัน แอร์จะทำงานเป็นปกติครับ

อาการแบบนี้น่าจะเกิดจากอะไหล่ตัวไหนครับพี่ๆ หรือเกิดจากคอมพ์แอร์ครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
Re: เรียนสอบถามเกี่ยวกับแอร์รถยนต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 08:39:40 »
ตอนมีอาการ ลมแอร์ออกปกติหรือเปล่าครับ? ลองปรับอุณหภูมิเป็นLOแล้วเย็นไหมครับ? ถ้าไม่เย็นก็น่าจะมาจากCompressorมีปัญหา รถน้องสาวW212เพิ่งเสียไป ราคาศูนย์เกือบแสนครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ nuntapon.s

Re: เรียนสอบถามเกี่ยวกับแอร์รถยนต์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 10:40:07 »
ขยายความคำว่า แอร์จึงทำงาน หน่อยครับ  ลมออกแต่ไม่เย็นหรือไม่มีลมออกเลย

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 17:24:13 »
ตอนมีอาการ ลมแอร์ออกปกติหรือเปล่าครับ? ลองปรับอุณหภูมิเป็นLOแล้วเย็นไหมครับ? ถ้าไม่เย็นก็น่าจะมาจากCompressorมีปัญหา รถน้องสาวW212เพิ่งเสียไป ราคาศูนย์เกือบแสนครับ

ลมแอร์ออกแบบร้อนๆ ครับ แต่แรงลมปกติดี นั่งไปเหงื่อแตกเลยครับ

ลองปรับ Low ก็ไม่ได้ผลครับ แต่วิ่งออกไปสักพักถึงจะเริ่มเย็น

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 18:21:10 »
ต้องดูว่า

1. คอมทำงานไหม ? ถ้าคอมไม่ทำงาน อาจจะต้องไล่ คลัชท์คอม

2. คอมทำงาน แต่เป็นลมร้อน อาจจะต้องไล่พวกมอเตอร์ผสมอากาศน่ะครับ อาจจะค้างเปิดแต่ลมร้อน ไม่เปิดลมเย็น

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 16, 2019, 10:33:47 »

ลมแอร์ออกแบบร้อนๆ ครับ แต่แรงลมปกติดี นั่งไปเหงื่อแตกเลยครับ

ลองปรับ Low ก็ไม่ได้ผลครับ แต่วิ่งออกไปสักพักถึงจะเริ่มเย็น
ถ้าเช่นนั้นไม่คอมก็คอนโทรลยูนิตละครับ ลองเอาไปให้Starairตรวจสอบดูก็ได้ครับ
BMW 750E M SPORT