ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปยอดขายรถช่วงนี้หายไปหลายเดือนเลยครับ  (อ่าน 3984 ครั้ง)

ออฟไลน์ I_AM_IM

• Full Member
พอดีไม่เห็นสรุปยอดขายแต่ละเดือนไม่รู้ทางเว็บเอาลงหรือยังครับ

ออฟไลน์ boyyyy

• Sr. Member
Re: สรุปยอดขายรถช่วงนี้หายไปหลายเดือนเลยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2019, 22:44:02 »
ไม่ลงก็ดีไปอย่างครับ

เห็นบางกลุ่มชอบเอายอดขายไปข่มกัน

ผลที่ตามมาทะเลาะกันครับ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
Re: สรุปยอดขายรถช่วงนี้หายไปหลายเดือนเลยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 00:44:43 »
ดีเลยคับที่ตั้งกระทุ้ถามเพราะผมก้สงสัยมานานละว่า สรุปยอดขายรถรวมหายไปไหนหลายเดือนละ ไม่รุ้ติดขัดปัญหาอะไรรึเป่านะคับ  :-\

ออฟไลน์ Tapanan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 02:31:47 »
ฟัง Drive By Jimmy สัปดาห์ที่แล้ว ทางทีมงานแจ้ง คุณหมู ป่วยครับ...

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 07:29:07 »

เห็นบางกลุ่มชอบเอายอดขายไปข่มกัน

จริงครับ ไม่ต้องลงก้ดีครับ ทางเว็บก้งานน้อยลงไป ดีกว่าทำมาให้คนเถียงกัน

ออฟไลน์ I_AM_IM

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 12:19:25 »
ฟัง Drive By Jimmy สัปดาห์ที่แล้ว ทางทีมงานแจ้ง คุณหมู ป่วยครับ...

ขอบคุณครับ ขอให้คุณหมูหายป่วยไวๆครับ

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 13:21:30 »

ถึงไม่ลงยอดขาย คนพวกนั้นก็มักจะหามุมที่คิดว่ารถค่ายตัวเองเหนือกว่า คอยข่มค่ายอื่นอยู่ดีครับ
ขาอวย หาเรื่องอวยได้ตลอด แค่ขับรถขึ้นไปเที่ยวบนดอย ก็ถ่ายรูปโพสท์อวยว่า รถรุ่นนี้ขึ้นดอยได้สุดยอดมาก

พวกนี้ส่วนใหญ่ น่าจะเป็นพวกเพิ่งมีรถเป็นของตัวเองน่ะครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 13:29:15 »
รอต่อไปครับ  ::) ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Beats

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 16:46:50 »
เข้ามาลงชื่อให้กำลังใจทีมงาน ขอให้ คุณหมู หายป่วยไวๆนะครับ
ที่ผ่านมาข้อมูลนี้มีประโยชน์ดีมากเลยครับ อยากให้ทำต่อไปเรื่อยๆครับ
ส่วนคนที่เขาข่มกันก็ อย่างที่ว่าครับ คือมักจะมาแนวเห่อรถคันแรก รักค่ายรถมากกว่าเจ้าของบริษัทซะอีกมั้ง เราก็ทำได้แค่ ignore เขาไปครับ

ระหว่างที่รอนี้ก็ เห็นตารางยอดขายอันนี้อยู่แวบๆ https://www.toyota.co.th/sales_volume
ไม่แน่ใจเหมือนกันนะ ว่าจะใช้แก้ขัดได้ขนาดไหน ที่แน่ๆคือมันไม่มีแจกแจงเป็นราย segment ครับ