ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามฟิล์ม midas black bear และ ความเข้มของฟิล์ม  (อ่าน 4302 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายนาย

• Newbie
  • *
อยากสอบถามว่า ฟิล์ม midas black bear (ceramic) ดีมั้ยครับ
และ ควรติดรอบคัน60 หรือบานหน้า60ที่เหลือ80 ดีครับ เห็นว่าเป็นฟิล์มเซรามิกมองจากด้านในจะสว่างกว่าแบบปกติ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: สอบถามฟิล์ม midas black bear และ ความเข้มของฟิล์ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 06:52:58 »
ถ้าอยากขับกลางคืนสว่างๆ หน้า 40 รอบคัน 60 ครับ
ส่วนยี่ห้อนี้ไม่รู้จัก ไม่คุ้นหูเลยครับ  :-\
เซรามิคช่วยเรื่องกันร้อนครับ เรื่องความสว่างนอก-ใน ไม่น่าจะมีผล

ออฟไลน์ ต้วมเตี้ยม

• Newbie
  • *
Re: สอบถามฟิล์ม midas black bear และ ความเข้มของฟิล์ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 10:30:35 »
1 ดีมากครับ แต่ราคาสูงกว่าฟิล์มเซรามิคทั่วไปมาก
2 ต้องไปลองที่ร้านว่าชอบแบบไหนโดยเฉพาะเวลากลางคืน
3 ปกติฟิล์มเซรามิคมองจากด้านในออกมาด้านนอกจะชัดมากครับ แต่ฟิล์ม Midas น่าจะชัดกว่าฟิล์มเซรามิคทั่วไปโดยเฉพาะเาลากลางคืน เพราะเป็นฟิล์มปรับแสงได้เองอัตโนมัติครับ

ปล. ใช้อยู่ครับ

ออฟไลน์ นายนาย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 14:54:14 »
1 ดีมากครับ แต่ราคาสูงกว่าฟิล์มเซรามิคทั่วไปมาก
2 ต้องไปลองที่ร้านว่าชอบแบบไหนโดยเฉพาะเวลากลางคืน
3 ปกติฟิล์มเซรามิคมองจากด้านในออกมาด้านนอกจะชัดมากครับ แต่ฟิล์ม Midas น่าจะชัดกว่าฟิล์มเซรามิคทั่วไปโดยเฉพาะเาลากลางคืน เพราะเป็นฟิล์มปรับแสงได้เองอัตโนมัติครับ

ปล. ใช้อยู่ครับ

คุณต้วมเตี้ยม ติดความเข้มเท่าไหร่ครับ
แล้วถ้ามองจากข้างนอกเข้าไปเห็นมั้ยคนชัดมั้ยครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 20:44:33 »
ใช้ Midas แต่เป็น Photochromic ติด 60 รอบคันใน HRV ขับกลางคืน ถนนไม่มีไฟ ได้สบายไม่มีปัญหาครับ ได้ขับทางไปอำเภอศรีสวัสดิ์ ที่กาญจนบุรี ถนนมืดมาก เปิดไฟต่ำก็มองเห็นชัดครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ thanakrit

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 09:10:17 »
ใช้ Midas แต่เป็น Photochromic ติด 60 รอบคันใน HRV ขับกลางคืน ถนนไม่มีไฟ ได้สบายไม่มีปัญหาครับ ได้ขับทางไปอำเภอศรีสวัสดิ์ ที่กาญจนบุรี ถนนมืดมาก เปิดไฟต่ำก็มองเห็นชัดครับ

ใช้ดีมั้ยครับ ราคาเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Amber2808

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 21:51:12 »
black bear นี่ไม่แน่ใจว่าปรับแสงหรือไม่นะครับ ส่วนตัวใช้ Photochromic อยู่ เยี่ยมไปเลยครับ