ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดูภาพให้ทีครับว่าเป้นยางธรรมดา หรือ ยางรันแฟลตครับ Pirelli P Zero  (อ่าน 16364 ครั้ง)

ออฟไลน์ sittipong036

• Newbie
  • *
รบกวนดูภาพให้ทีครับว่าเป้นยางธรรมดา หรือ ยางรันแฟลตครับ Pirelli P Zero  หน้า245/45/19   หลัง275/40/19
ถามร้าน ร้านแจ้งว่าเป็นยางธรรมดา   แต่ดูในเวปลายมันตรงกับรันแฟลต   งง มากๆๆครับ

• Newbie
  • *
2222

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
ตัวนี้เป็นยางธรรมดา ครับ

ยางธรรมดา กับ runflat ของยาง size นี้ราคาแทบเท่ากันเลย

ออฟไลน์ TCP

• Sr. Member
น่าจะธรรมดา

P Zero มีรุ่นไหนเป็นยางรันแฟลต ด้วยเหรอ ??

น่าจะธรรมดา

P Zero มีรุ่นไหนเป็นยางรันแฟลต ด้วยเหรอ ??

P Zero นั้นละครับคือเจ้าพ่อ Runflat เลย ยาง P Zero น่าจะ 70-80% เลยมั้งที่เป็น Runflat ซึ่งจะมีแค่บาง size บางตัวเท่านั้นที่ไม่ใช่ Runflag

• Newbie
  • *

ยางธรรมดา กับ runflat ของยาง size นี้ราคาแทบเท่ากันเลย

ขอบคุณพี่มากๆครับ รบกวนถามเป้นความรู้หน่อยครับ เราดูยังไงว่าตัวนี้เป็นยางธรรมดา  และ  ตัวไหนเป็นรันแฟลต ครับ

ออฟไลน์ Dubee

พวกยางรันเฟรต จะมีปั้มอักษรบอกครับ RFT มั้งครับถ้าผมจำไม่ผิด แต่จะปั้มติดบนตัวแก้มยางเลย

• Newbie
  • *

รบกวนขอความรู้พี่อีก1ข้อครับ ทำไมยางหน้า245/45/19เขียนRadial Tubeless "Extra Load"   และ ยางหลัง275/40/19เขียน Radial Tubeless "Standard Load"

ยางยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน ทำไมเขียนไม่เหมือนกันครับ

ขอบคุณพี่มากๆครับ รบกวนถามเป้นความรู้หน่อยครับ เราดูยังไงว่าตัวนี้เป็นยางธรรมดา  และ  ตัวไหนเป็นรันแฟลต ครับ

มันมีชุดอักษรตัวเล็กๆ หลังคำว่า P Zero ครับ สังเกตุดีๆ ซึ่งจากรูปที่ จขกท. เอามา คือ MO ซึ่งตัวนี้ไม่ใช่ Runflat ครับ

พวกยางรันเฟรต จะมีปั้มอักษรบอกครับ RFT มั้งครับถ้าผมจำไม่ผิด แต่จะปั้มติดบนตัวแก้มยางเลย

ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นอาจจะใช่ครับ แต่กับ Pirelli P Zero ไม่ใช่

รบกวนขอความรู้พี่อีก1ข้อครับ ทำไมยางหน้า245/45/19เขียนRadial Tubeless "Extra Load"   และ ยางหลัง275/40/19เขียน Radial Tubeless "Standard Load"

ยางยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน ทำไมเขียนไม่เหมือนกันครับ

คนละ size ยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน ก็ไม่เหมือนกันครับ ดูจาก load index ได้ครับ เช่น 100Y , 92W .... เป็นต้น

• Newbie
  • *

มันมีชุดอักษรตัวเล็กๆ หลังคำว่า P Zero ครับ สังเกตุดีๆ ซึ่งจากรูปที่ จขกท. เอามา คือ MO ซึ่งตัวนี้ไม่ใช่ Runflat ครับ

ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นอาจจะใช่ครับ แต่กับ Pirelli P Zero ไม่ใช่

ชอบคุณสำหรับความรู้มากๆครับพี่

ออฟไลน์ chawanan

• Jr. Member
  • **
คิดว่าเป็นยางธรรมดานะครับ เห็นเขียนว่า MO

ถ้าเป็นคำว่า MOE จะเป็น runflat

สำหรับยางติดรถ Benz นะครับ

• Newbie
  • *
คิดว่าเป็นยางธรรมดานะครับ เห็นเขียนว่า MO

ถ้าเป็นคำว่า MOE จะเป็น runflat

สำหรับยางติดรถ Benz นะครับ

ขอบคุณมากๆครับพี่

ออฟไลน์ Nui

• Full Member
P-Zero ผมใช้อยู่ ถ้าเป็นรันแฟลต มันจะปั้มบนแก้มยางว่า Run Flat เลยครับ
ถ้าไม่มีก็ยางธรรมดาครับ
E12 520, E21 320, Peugeot 504, 505
Citroen CX Prestige
E30 316i, E36 318i
Mazda Lantis V6 2.0, Rover 623 GSi
Mitsubishi Pajero V6 3.5 1998, E46 323i
Mitsubishi Pajero Sport 2011
Volvo V40 T5
F30 Active Hybrid 3
C250 Coupe C205, E300 Coupe C238
G32 630d GT

• Newbie
  • *
P-Zero ผมใช้อยู่ ถ้าเป็นรันแฟลต มันจะปั้มบนแก้มยางว่า Run Flat เลยครับ
ถ้าไม่มีก็ยางธรรมดาครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับพี่ ชัดเจนเลยครับ