ผู้เขียน หัวข้อ: เเนะนำน้ำยาล้างผงฝุ่นเบรกตอนล้างรถให้หน่อยครับ  (อ่าน 10267 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
ตามหัวข้อเลยครับ เเบบไหนดีครับ ราคาไม่เเพง ไม่กัดยาง สีเเม็ก ปลอดภัย เเนะนำให้หน่อยครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ Tonyhawk

• Jr. Member
  • **
Gtechniq W6 Iron and General Fallout Remover ใช้ดี ไม่มีกลิ่นครับ

ก่อนนี้ใช้ Carpro Iron X ก็ใช้ดี แต่กลิ่นฉุนมากครับ เลยไม่ปลื้มเท่าไหร่

ออฟไลน์ nett

• Full Member
ใช้ Chemical Guys Decon Iron กับ CarPro Iron X อยู่ครับ ทั้งคู่กลิ่นรุนแรงมาก

ออฟไลน์ bmmac

• Full Member
sonax ครับ ไม่ก็ของ  bmw

ออฟไลน์ U9WS

• Hero Member
  • slower is better
P21 Gel Wheel Cleaner ฉีดทิ้งไว้แล้วเอาน้ำแรงๆฉีดก็ออกเลยครับล้อ Benz

ส่วน Meguiars Ultimate Wheel Cleaner ฉีดทิ้งไว้จนกลายเป็นสีม่วงแล้วใช้แปรงขัดด้วยยังออกไม่เกลี้ยงเลยครับ แถมถ้าไม่เป่าล้อมีคราบสนิมไหลเป็นทางอีก

ออฟไลน์ shikimaru

เอาง่ายๆเลย sonax ผมว่าน่าจะออกแบบสบายๆ ราคาไม่แพงด้วย

ออฟไลน์ samaklen

Brake Cleaner ของตรีเพชรครับ ราคาไม่แพง
น่าจะหาได้จาก 0 อีซูสุ