ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Cefiro A31 วาง 1JZ M/T ยังน่าเล่นอยู่มั้ยครับ  (อ่าน 9766 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zent

• Newbie
  • *
กำลังสนใจ หารถมือสอง ราคาไม่แรง ของแต่งหาง่าย มาแต่งต่อ  เป็นรถคันที่สองครับ ไม่ได้ใช้ประจำ
สนใจ Cefiro A31 วาง 1JZ M/T เห็นว่าเครื่องโมเพิ่มแรงม้าง่ายกว่า RB ได้ซัก 300++ hp  พอขับสนุก  คนเล่นเยอะอะไหล่น่ายังพอหาได้   อยากลองแปลงหน้าเป็น R32 ด้วย เคยเห็นรถแปลงหน้ามาแล้วสวยดี

ขอสอบถามว่า ยังน่าเล่นมั้ยครับ ถ้าจะซื้อมือสองมาต้องดูอะไรเป็นพิเศษครับ พวกเครื่องยนต์ body รถ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: Nissan Cefiro A31 วาง 1JZ M/T ยังน่าเล่นอยู่มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 11:34:04 »
ถ้ารถทำมาแล้ว เครื่องยนต์และห้องเครื่อง ภายในรถ น่าจะต้องทำใจ ถ้าเจอดีๆ ก็ดีไป รวมไปถึงสีรถ อาจจะมีการทำสีมาแล้ว ยิ่งดูยากไปใหญ่

ที่ต้องซีเรียส น่าจะเฉพาะตัวถัง ไม่ชนหนัก ก็น่าจะพอใจละ

การดูตัวถัง ของผม นะ ดูที่
- คานหน้า คานหลัง(ดูไปถึงอุโองล้ออะไหล่) เดิมได้ยิ่งดี สีใหม่ๆ นี่มีอะไรผิดปกติแน่นอน
- คานข้าง ใต้ขอบประตู ใต้พรม ข้างซ้าย-ขวา มีรอยซ่อม ทำสีไหม่หรือป่าว (บางทีเขาทำสีภายนอก ภายในไม่ได้ทำ ถ้าเขาทำสีทั้งคัน อาจจะดูยากหน่อย)
- ประตู 4 บาท เดิมๆ ไหม
- อันนี้สำคัญ รูน๊อต เบ้าน๊อต จุดสำคัญๆ มีนั่งบ่า หรือป่าว

อื่นๆ แล้วแต่จะเจอ หรือ ดูละเอียดพิเศษ

ออฟไลน์ madboy

Re: Nissan Cefiro A31 วาง 1JZ M/T ยังน่าเล่นอยู่มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 11:46:08 »
มันก็เก่ามากแล้วนาาาา อะไหล่ก็ใช่ว่าจะมีเยอะเหมือนเมื่อก่อนครับ  :)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 12:11:56 »
น่าเล่นครับ เอาไว้ดริฟตอนดึก ๆ ได้อารมณ์ Need for Speed มาก ๆ

ขับ ๆ ไปก็เสียวว่าจะโดนสายตรวจเรียกหรือเปล่า

;D 8) ::) :D :) ;)

ออฟไลน์ flat6

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 21:10:46 »
น่าเล่นเมื่อ 10 กว่าปีที่แล้วครับ
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2019, 05:59:31 »
รถเก่าขนาดนี้ ตัวถังอาจจะพุ อะไหล่อาจจะหายาก ต้องคิดเรื่องพวกนี้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Zent

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2019, 13:28:13 »
ขอบคุณท่านสมาชิกที่แนะนำครับ

แล้วถ้าเติมงบ อีกหน่อย ไปเล่น Lancer แปลง เป็น Evolution 7 ล่ะครับ เห็นราคาลงมาเยอะเหมือนกัน

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2019, 11:06:54 »
ต้องดูก่อนครบว่าจะเอามาทำอะไร เก็บสะสม ใช้งาน หรือแบบไหนครับ