ผู้เขียน หัวข้อ: ความเป็นไปได้ของ nissan pulsar  (อ่าน 15026 ครั้ง)

ออฟไลน์ oatomico

• Newbie
  • *
ความเป็นไปได้ของ nissan pulsar
« เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 10:40:53 »
จากที่nissanพึ่งเปิดตัว all new sylphy 2019 ไป พี่ๆคิดว่าจะมีความเป็นไปได้ไหมครับที่จะมี new pulsar ตามออกมา
เพราะเห็นจากตัว sylphy 2019 แล้ว รู้สึกว่าสวยขึ้นเยอะ น่าจะทำยอดขายได้เยอะขึ้น พี่ๆคิดว่ามีความเป็นไปได้มากน้อยนแค่ไหนครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Kendow

• Sr. Member
Re: ความเป็นไปได้ของ nissan pulsar
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 10:45:33 »
โอกาสขายในไทยแทบเป็นศูนย์ครับ เพราะ
1.ยอดขายรุ่นที่แล้ว ย่ำแย่มาก จนหายไปดื้อๆ กลางอากาศเลย
2.สวยใช่ไหม ชอบใช่ไหม ไม่ขาย!!! 555 ขนาด March ยอดขายดี เมืองนอกเปลี่ยนโฉมไปได้ซักพักแล้ว ไทยไม่เปลี่ยนตามเลย คือกะดัน Note รถคุณป้าแม่บ้านจ่ายตลาดอย่างเดียว - -"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2019, 10:47:24 โดย Kendow »
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ Magl

• Hero Member
Re: ความเป็นไปได้ของ nissan pulsar
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 10:53:03 »
จากใจคนใช้อยู่ ถ้าทำขึ้นมาใหม่เหมือนตัวเดิม ผมว่าขายยาก แต่ถ้าเอาดีไซน์sylphy ทำเป็น 5 ประตู มันจะคล้ายๆFk ผมว่าขายได้นะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 10:58:48 »
โอกาสขายในไทยแทบเป็นศูนย์ครับ เพราะ
1.ยอดขายรุ่นที่แล้ว ย่ำแย่มาก จนหายไปดื้อๆ กลางอากาศเลย
2.สวยใช่ไหม ชอบใช่ไหม ไม่ขาย!!! 555 ขนาด March ยอดขายดี เมืองนอกเปลี่ยนโฉมไปได้ซักพักแล้ว ไทยไม่เปลี่ยนตามเลย คือกะดัน Note รถคุณป้าแม่บ้านจ่ายตลาดอย่างเดียว - -"
เหนื่อยใจกับการตลาดเค้าจริงๆ :'(

จากใจคนใช้อยู่ ถ้าทำขึ้นมาใหม่เหมือนตัวเดิม ผมว่าขายยาก แต่ถ้าเอาดีไซน์sylphy ทำเป็น 5 ประตู มันจะคล้ายๆFk ผมว่าขายได้นะ
ผมก็คิดเช่นนั้นครับ  เพราะจากตัว sylphy 2019 ดีไซน์ออกมาสวยใช้ได้เลย ถ้าหากทำ5ประตูมา อาจกระตุ้นยอดขายได้ แต่ก็ได้แค่หวัง ฮ่าๆ :'(

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 11:10:45 »
Toyota Thailand แบรนด์ใหญ่ แข็งแกร่งกว่า Nissan Thailand เยอะ ยังไม่กล้าเอา Corolla HB ที่สวยสปอร์ตไม่แพ้ FK มาขายเลยครับ โอกาสของ Pulsar คงยากมากเลยล่ะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 11:13:48 »
เมืองไทย คงหมดโอกาส ครับ

สไตล์นิสสัน ภายในมันไม่สปอร์ตไง ... ข้างนอก pulsar นี่โอเคนะ แต่พอมาภายใน มาแค่เบาะดำ หน้าปัทม์ คอนโซล เหมือน sylphy เลย อารมณ์สปอร์ต อารมณ์วัยรุ่น มันไม่มาไง

ลองดูอารมณ์เวลานั่ง Mazda 3 สิ หรือ Civic FK สิ อันนั้น อารมณ์สปอร์ต รถวัยรุ่นมาเต็ม น่ะครับ

ออฟไลน์ lunacy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 11:17:36 »
ถ้า sylphy ไม่มา

สองรุ่นที่จะมาก็คงเป็น kicks กับ almera ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ iamwutdy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 12:00:25 »
ตอนนี้กำลังกลัวว่า sylphy จะเล่นเหมือน teana คือปีหน้าที่บอกจะมา สุดท้ายเอาตัว minor เมืองนอกที่ตกรุ่นมานี่ซิ........

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 12:05:04 »
ตัวใหม่ดีไซน์สวย แต่มีแนวโน้มจะไม่เข้าไทยสูงครับ
ผมว่านิสสันแทบจะถอดในตลาดรถนั่งบ้านเราไปแล้วล่ะมั๊งครับ

ออฟไลน์ gumpzgear

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 13:16:02 »
ตัวใหม่ดีไซน์สวย แต่มีแนวโน้มจะไม่เข้าไทยสูงครับ
ผมว่านิสสันแทบจะถอดในตลาดรถนั่งบ้านเราไปแล้วล่ะมั๊งครับ

อูยยยย ยอดขายหลักนิสสันก็มาจากรถยนต์นั่ง ถ้าถอดใจจากตลาดนี้ผมว่าเตรียมกลับบ้านได้เลยนะเนี่ย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 13:43:44 »

ถ้าเป็นแบบนั้นจริงๆ น่าเสียดายจังเลยครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 16:40:21 »
ถ้า sylphy ไม่มา

สองรุ่นที่จะมาก็คงเป็น kicks กับ almera ใช่ไหมครับ

ตอนนี้กำลังกลัวว่า sylphy จะเล่นเหมือน teana คือปีหน้าที่บอกจะมา สุดท้ายเอาตัว minor เมืองนอกที่ตกรุ่นมานี่ซิ........

จาก สรุปรถใหม่ เตรียมเปิดตัวในเมืองไทย พ.ศ. 2562 – 2565 โดยคุณจิมมี่ และ คุณแพน
ขอคัดลอกบางส่วนของนิสสันมานะครับ

"กำหนดการเปิดตัว Sylphy ใหม่ ในตลาดโลก จะเกิดขึ้นภายในปี 2019 นี้ ทว่า กว่าที่ลูกค้าเมืองไทยจะได้เป็นเจ้าของกัน อาจต้องรอไปจนถึงปี 2020 เลยทีเดียว ผู้เขียนได้แต่คาดหวังว่า เมื่อถึงเวลาที่ C-Segment รุ่นใหม่คันนี้เปิดตัวในบ้านเรา ก็ควรจะเปลี่ยนกลับไปใช้ชื่อ Sentra ซึ่งเคยถูกนำมาใช้ในประเทศไทย ช่วงปี 1986 – 1996 อันเป็นชื่อที่เหมาะสมกับตัวรถ และง่ายต่อการจดจำมากกว่า Sylphy เป็นอย่างยิ่ง!"

ฉะนั้นแล้ว ถ้าถึง Sylphy อย่างเดียว โฉมใหม่มาแน่นอนครับ
ส่วน Pulsar โฉมใหม่ เรายังไม่ยังเห็น เพราะยังไกลเกินไปครับ

ออฟไลน์ tew

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 16:46:43 »
Pulsar มีขายดีที่เดียวคือจีน แต่ชื่อว่าทีด้า(งงกับการตั้งชื่อของนิสสัน)รับประกันได้เลย ที่จีนมีนิวทีด่าแน่นอน รอดูว่าจะสวยไหม 

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 16:56:52 »
โอการจะทำน่าจะมี แต่เข้าไทยมั้ยอันนี้ไม่มีทางแน่นอน

ออฟไลน์ TCP

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 22:38:05 »
สมัยเป็น Tiida ... Tiida 5 ประตูขายดีกว่ารุ่น 4 ประตู ไม่รู้กี่เท่า

แต่พอ...มาเป็น Sylphy กลับตรงกันข้ามชนิด หน้ามือเป็นหลังเท้า ...

Nissan Thailand เหมือนมีกรรม ขายได้แต่รถถูกๆ อย่าง ECOCAR

แต่รถเก๋งที่ระดับสูงกว่านั้นขึ้นมา ไม่ว่าจะ Sylphy , Pulsar , Teana , X-Trail ... เหมือนมีกรรม ไม่เจริญเลยซักรุ่น
Sylphy ยอดขายก็ใช้ได้ แต่ บ.แม่ทิ้งช่วงนานไปหน่อย มันควรจะออกตัวถังใหม่ตั้งนานแล้ว ก็ไม่ออกมาซักที
Pulsar การตลาดห่วยมากกกก + ภาวะเศรษฐกิจแวดล้อมก็ไม่เอื้อเลย
Teana คุณภาพดีกว่า Camry , Accord พอสมควร แต่ทำยอดขายได้แค่ แบบ .. Camry : Accord : Teana = 45 : 45 : 10
X-Trail ทิ้งช่วงไมเนอร์เชนจ์ไปนานเกินไป พอไมเนอร์มาจริงๆ เลยขายไม่ออก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2019, 22:42:39 โดย TCP »

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 23, 2019, 06:19:55 »
pulsar น่าจะกลับมายากครับ

ออฟไลน์ polwath

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 23, 2019, 15:53:19 »
ผมว่า Nissan Thailand ต้องทำอะไรสักอย่างแล้วครับ และต้องเป็นอิสระจาก Nissan Asia and Oceania ด้วยครับ เพราะตอนนี้การตลาดและนโยบายมาจากพวกเขาหมด เราแก้ไขอะไรเองไม่ได้อีก ต้องให้ Nissan ญี่ปุ่นอนุมัติ ทั้งๆ ที่ไม่ได้รู้เรื่องการตลาดและการขายรถในบ้านเราเลยด้วยซ้ำ ถ้ากลับไปเป็นแบบสมัยสยามกลการ น่าจะไปได้ไกลและดีกว่านี้