ผู้เขียน หัวข้อ: film 3M C70 เวลาโดนน้ำไม่เป็นสีน้ำตาล และมีปัญหากับ Easy Pass ครับ  (อ่าน 13275 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
สมัยก่อนที่จะรับรถ ผมเคยตั้งกระทู้ที่นี่ว่า "จะรู้ได้อย่างไรว่าศูนย์ได้ติดตั้ง 3M crystralline ให้เราจริง ๆ ไม่ได้โดนหลอก?"

ได้คำตอบจากชาว HLM ว่า ต้องมีบัตรรับประกัน และตัวกระจกเวลาที่โดนน้ำจะกลายเป็นสีน้ำตาล

สรุปว่ารถผมมีบัตรแข็งรับประกัน

บานหน้า และกระจกซ้ายขวา ติด C70

บานหลังติด C20

ปัญหาที่ชวนสงสัย 2 ข้อคือ

1. เวลาล้างรถฟิลม์ C20 โดนน้ำเป็นสีน้ำตาล แต่ C70 ไม่

2. ไม่เคยผ่าน censer ไม้กระดกของคอนโดเลย ต้องยื่นมือออกไปส่องทุกครั้ง 100%

บานหน้าของผมคือ C70 จริง ๆ เหรอครับ?

ออฟไลน์ koko86

ใช้รถรุ่นเดียวกันแล้ว ยังติดฟิลม์ตัวเดียวกันอีก5555

บานหน้าผมเวลล้างก็ไม่น้ำตาลครับ เพราะมันใสอยู่แล้ว (ใช้c50) หรืออาจจไม่เคยสังเกตไม่แน่ใจ
ส่วนeasy pass ผ่านได้ แต่การ์ดคอนโดต้องเปิดดระจกเช่นกันครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ขอบคุณคุณ koko มาก ๆ ครับ

ผมสบายใจขึ้นแล้วครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

จากประสบการณ์คันเก่าที่ผมติด คริสตันไลน์ เช่นกัน
ฟิล์มตัวนี้ เบอร์ที่มืด(เข้าใจว่าปรอทเยอะ?) เวลาโดนน้ำ มองข้างนอก
บางมุมจะสะท้อนเป็นสีน้ำตาลเหมือนสีขี้สนิม ไม่ค่อยสวยเลยค้าบ
แต่ตัวเบอร์ที่ใสขึ้น เหมือนจะสะท้อนน้อยลงนะครับ
แต่ถ้ามีบัตรรับประกันจากตัวแทนอย่างเป็นทางการ ก็ชัวร์ว่าแท้ครับ

ส่วนเรื่อง easy pass ฟิล์มตัวนี้ผมก็ไม่มีปัญหากับการผ่านไม้กั้น

สุดท้ายเรื่องไม้กั้นคอนโด นำมาเปรียบเทียบกับ easy pass ยากครับ
เพราะระบบที่คอนโดหรือหมู่บ้านแต่ละที่เลือกใช้ไม่เหมือนกัน เทคโนโลยีสูง-ต่ำ ถูก-แพง ต่างกัน
การรับสัญญาณ ความแรงและความสะดวกจึงไม่เท่ากันครับ
คอนโดหรูๆนี่ถือในรถได้ แต่หมู่บ้านส่วนใหญ่ต้องเปิดกระจกเอามาทาบใกล้ๆสะเยอะเลยค้าบ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ axister

ผมใช้ 70 เหมือนกันนะ โดนน้ำไม่เปลี่ยน แต่ไม้กั้นคอนโด easy pass ผ่านได้หมดครับ ideo ยัน xxxix

ออฟไลน์ akewizard

เท่าที่ผมเข้าใจ 3M Crystaline มันจะไม่ค่อยมีปัญหากับสัญญาณประเภท GPS และ EasyPass ครับ
แต่มันจะกันคลื่นบางประเภท เช่นพวกอินฟราเรตหรือคลื่นที่มีความถี่ย่านใกล้เคียงกัน พวกระบบไม้กั้นหมู่บ้านไม่แน่ใจว่าใช้คลื่นระบบไหนเหมือนกันคับ

ออฟไลน์ Devil13

เคยอ่านเจอว่ามันจะออกสีน้ำตาลตอนโดนน้ำราด และจะมองเห็นในบางมุม ในที่แสงน้อย เช่นตอนเย็นๆนะครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

3M crystalline ไม่มีปัญหาเรื่องสัญญาณครับ
(แต่การกัดแดดก็ยังไม่ค่อยดีนักเมื่อเทียบกับราคา)

แต่ ฟิล์มบาง หลุดร่อนง่าย ต้องระวังครับ
พวกติดกล้องหน้าแบบใช้ตัวดูดสุญญากาศ
ติดนานๆฟิล์มร่อนออกมาเลยครับ ผมใช้อยู่ 3 คัน
เป็นเหมือนกันหมดครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0