ผู้เขียน หัวข้อ: // Mercedes-AMG GT 53 4-Door Coupe’ เตรียมเปิดตัวในไทย ปลายเดือน เมษายน นี้ //  (อ่าน 14486 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Mercedes-AMG GT 53 4-Door Coupe' เตรียมเปิดตัวในไทย
ปลายเดือน เมษายน นี้ ! พร้อม C 43 Sedan / E 53 Sedan /
G 63 จัดหนักจัดเต็ม 4 รุ่น !

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/mercedes-amg-gt-53-4door-coming-soon-thailand/

ออฟไลน์ kamenraider

• Newbie
  • *
เปิดตัวถี่ๆแบบนี้.. โหดเกิ๊นนน

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ผมชอบ 2 ประตู มีวิงหลังใหญ่ ๆ มากกว่าครับ

เป็นรถสวยที่มิอาจเอื้อมเลยจริง ๆ ครับ

ออฟไลน์ tatum0022

• Sr. Member
10 เท่าไหร่ละเนี่ย แต่ยอมใจเลย ขนมาจะหมดโรงงาน AMG แล้วเนี่ยยย
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ frame@kk

ถ้าอิงจากราคา E53 ตัวนำเข้า ราคาตัวนี้น่าจะมีต่ำกว่า 10 ล้านแน่ๆ อาจมี 9 กลางๆ
จากราคา $100,000

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ตูดสวยมากครับ

ออฟไลน์ V221

จัดเต็มจริง ราคาน่าจะถูกกว่า Panamera
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Nerdys

เปิดตัวรัวๆ กะจะให้อีกค่ายไม่ได้ผุดได้เกิดเลยทีเดียว :(

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ไม่อยากพูดถึงยี่ห้อ BMW ในกระทู้ของ Benz นะครับ แต่...

"BMW ไม่คิดจะทำอะไรหน่อยเหรออออ"
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออนไลน์ Smith686

ไม่อยากพูดถึงยี่ห้อ BMW ในกระทู้ของ Benz นะครับ แต่...

"BMW ไม่คิดจะทำอะไรหน่อยเหรออออ"

ดูอาการแล้วคงไม่คิดสู้แล้วครับ คล้ายๆแมนยูเจอเอฟเวอร์ตันเมื่อวาน 555

ออฟไลน์ Yeahyeahs

ดูอาการแล้วคงไม่คิดสู้แล้วครับ คล้ายๆแมนยูเจอเอฟเวอร์ตันเมื่อวาน 555

ผมอุตส่าห์หนีไม่เข้าบอร์ดบอลมาเล่นบอร์ดรถ หนีไม่พ้นจริงๆ  ;D

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ผมอุตส่าห์หนีไม่เข้าบอร์ดบอลมาเล่นบอร์ดรถ หนีไม่พ้นจริงๆ  ;D
M850i Gran Coupe ไม่ถูกใจสิ่งนี้ !!  ;D

ออฟไลน์ mochalatte

"BMW ไม่คิดจะทำอะไรหน่อยเหรออออ

บอล Spain มีแค่ MB กะ BMW
บอล England มีทั้ง MB, BMW, AUDI, VOLVO
บอล Thailand มี เวียดนาม

Barcelona ไม่ได้มาจากต่างดาว แต่มี Messi
มาจากดาวดวงเดียวกันที่การบริหารจัดการต่างกัน

Real Madrid มีศักยภาพใกล้เคียง...ที่จุดขาย...
 “Ronaldo” ...กองกลางทํางานได้ดีเพราะคู่แข่งกลัวโด้
บริหารดีไม่พอ..โด้เลยไป

Liverpool กะลังมาคั่วกะ Mancity
เพื่อ premier league
อีกหลาย trophies ที่ต้องลุ้น

Thailand แพ้ Vietnam
ประมาณ BMWTH ตาม MBTH ไม่ทัน

ออฟไลน์ GoatGoat

เอาจริงๆราคามันก็ไม่ใช่คนปกติจะซื้อได้หรอกครับ
แต่การออกข่าวรัวๆของ AMG ตัวแรง ทำให้ MB ชิงภาพลักษณ์รถแรง รถวัยรุ่นมาจาก BMW ได้ดีมาก
หลังจากนี้คงไม่มีใครกล้าพูดแล้วว่าตราดาวมันรถคนแก่

ปรบมือให้ผู้บริหารและทีมเบนซ์ยุคนี้เลย

ออฟไลน์ SM.

โหดตรงที่ บางตัว CKD ด้วยนี่สิครับ แต่เอาจริงๆ แค่เอาเข้ามาขาย ก็สุดยอดแล้วครับ

ออฟไลน์ raygun

.
.
ผมว่าต้องมีคนทำงานใน MB เข้ามาอ่านบ้างอยู่แล้ว
อยากบอกว่าพวกคุณสุดยอดมากๆนะครับ ทำอะไรทำจริง
ผมจะอุดหนุนต่อไปเรื่อยๆ และจะบอกคนรอบๆตัวให้ช่วยกันอุดหนุนด้วย
คนทำดีต้องได้ดีครับ

ออฟไลน์ ttcl

Mercedes-AMG C 63 S Coupe’ : เยอรมัน 88,238.50 ยูโร : ไทยขาย 9,990,000 บาท
Mercedes-AMG GT 53 4-Door Coupe’ : เยอรมัน 109,182.50 ยูโร : ไทยขาย ?
Mercedes-AMG E 63 S 4MATIC : 122,724.70 ยูโร : ไทยขาย 12,790,000 บาท

เทียบเคียงตามราคาข้างบน คาดว่าราคาคร่าวๆของ Mercedes-AMG GT 53 4-Door Coupe’ คงประมาณ 11.5-12 ล้านบาท

ออฟไลน์ mochalatte

Mercedes-AMG C 63 S Coupe’ : เยอรมัน 88,238.50 ยูโร : ไทยขาย 9,990,000 บาท
Mercedes-AMG GT 53 4-Door Coupe’ : เยอรมัน 109,182.50 ยูโร : ไทยขาย ?
Mercedes-AMG E 63 S 4MATIC : 122,724.70 ยูโร : ไทยขาย 12,790,000 บาท

เทียบเคียงตามราคาข้างบน คาดว่าราคาคร่าวๆของ Mercedes-AMG GT 53 4-Door Coupe’ คงประมาณ 11.5-12 ล้านบาท
นี่คือการตลาดที่ไม่ธรรมดา เอา CBU มา แล้ว CDK แค่ภาพลักษณ์ก้อเทพแล้ว
ซื้อได้จริงและใช้ได้จริง MBTH และ บริษัทแม่เล็งเห็นช่องทางอัตราภาษีที่อำนวย ทั้งจำหน่ายในประเทศไทยและ ASEAN
ที่เมกา C43 cope ราคาเริ่มต้นต่างกับ C63S ประมาณ 7แสนบาท
ที่ Thailand C43 coupe ราคาต่างกันกับ C63S เกือบ 6ล้านบาท!!!!!
มันโค ตะ ระ จะคุ้มมากสําหรับรถแรงกลางฯแบบนี้
ขบวน amg43 และ amg53 น่าจะมาอีกเยอะ อีกไม่นานคงมีตระกูล amg35 มาอีก
เพราะ Thailand ถูกเลือกให้เป็นศูนย์กลางการผลิต รถamg ที่ไม่ใช่ “Hand Built”