ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องโบรคเกอรประกันรถยนต์หน่อยครับ  (อ่าน 6245 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thanyanon

• Full Member
ไม่ทราบท่านใดเคยซื้อประกันผ่านโบรคเกอร easyinsure มั้ยครับ  อยากทราบว่าเป็นยังไงบ้างครับ เชื่อถือได้แค่ไหน และการบริการต่างๆดีไหมครับ  หรือท่านใดมีโบรคเกอรดีๆรบกวนแนะนำหน่อยครับ   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
Broker เขาก็คือตัวแทนขาย ซึ่งมีเป็นร้อยแห่ง หากมีเหตุยังไงเราก็ต้องติดต่อกับบริษัทประกันภัยโดยตรงอยู่แล้ว หากว่าเรามีความกังวลไม่มั่นใจก็ซื้อผ่านกับบริษัทประกันภัยโดยตรงได้ หรือหากทำผ่านโบรคเกอร์ก็เลือกที่ให้โอนเงินเข้าบริษัทประกันภัยโดยตรง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมซื้อกับeasyinsureทุกปีครับ น่าจะเกือบๆ10ปีได้ ไม่มีปัญหาอะไร เหมือนๆเจ้าอื่น

ออฟไลน์ Krongbun

ลองโทรเข้าบริษัทประกันที่เราสนใจเลยครับ ถ้าใช่เค้าจะแนะนำให้ทำกับโบรคเกอร์เจ้านั้นแหละ
 ;)

ออฟไลน์ HHHsung

การตลาดประกัน ไม่ยอมขายตรง เคยโทรไป สนง. ใหญ่ บอกต้องซื้อผ่านตัวแทนเท่านั้น

ตัวแทนก็ทั้งอยู่ในรูปบุคคล รูปบริษัท ราคาตั้งเท่ากันหมด อยู่ที่ส่วนลดใครให้มากกว่า

ปล. หน้าที่ตัวแทนหลักๆ คือแจ้งเตือนหมดอายุกรมธรรม์ เรื่องตามงานซ่อมไม่เคยเจอ

ออฟไลน์ Tien.W

ซื้อผ่านโบรคเกอร์ มักจะได้ราคาดีกว่า เพราะเค้ามีอำนาจต่อรอง ครับ

ผ่านโบรคเกอร์ ทริคนิดเดียวก็คือ ตอนจ่ายเงิน ขอจ่ายตรงให้ประกันภัยครับ (ถ้าคุณไม่ได้ผ่อนนะ) จะได้ไม่มีประเด็นว่า จ่ายแล้ว แต่โบรคเกอร์ไม่นำส่ง ทำให้โดนยกเลิกกรมธรรม์ น่ะครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ออฟไลน์ SM.

การตลาดประกัน ไม่ยอมขายตรง เคยโทรไป สนง. ใหญ่ บอกต้องซื้อผ่านตัวแทนเท่านั้น

ตัวแทนก็ทั้งอยู่ในรูปบุคคล รูปบริษัท ราคาตั้งเท่ากันหมด อยู่ที่ส่วนลดใครให้มากกว่า

ปล. หน้าที่ตัวแทนหลักๆ คือแจ้งเตือนหมดอายุกรมธรรม์ เรื่องตามงานซ่อมไม่เคยเจอ

ออฟไลน์ flybigbear

ผมใช้บริการโบรคเกอร์ที่เป็นลูกชายเพื่อนพ่อมาเป็น 10 ปีละ เขาจะหาข้อเสนอจากบริษัทต่างๆๆให้เราพิจารณาและตัดสินใจ

ออฟไลน์ nuclearlab

• Newbie
  • *
ใช้จ้าวนี้อยู่ ต่อมาแล้ว 6 ปี
มีบริการตัดบัตรเครดิต 0% 3 เดือนได้ เห็นว่ามีบริการรถสำรองระหว่างซ่อมให้ด้วยแต่ไม่เคยใช้บริการ

เบี้ยที่คิดมาถือว่ากลางๆ ไม่แพงเหมือนจ้าวใหญ่แต่ก็ไม่ได้ถูกที่สุด ถ้าเทียบกับความสะดวกที่ได้มาแล้ว ส่วนต่างที่เพิ่มขึ้นมานิดหน่อยก็ถือว่าไม่ซีเรียสที่ผมจะต้องหาเปลี่ยนเจ้าใหม่

เวลาต่ออายุกรมธรรม์จะมีจดหมายเตือนมาล่วงหน้าตลอด สามารถเอาจดหมายไปจ่ายเองได้ ถือเป็นข้อดี แต่หลังๆมานี่ขอติตรงที่ไม่มีพนักงานโทรมาติดตามหลังจากจดหมายมาถึง ถ้าเค้าเพิ่มตรงนี้ได้ก็จะดีนะเพราะลูกค้าบางทีก็หลงๆลืมๆเหมือนกัน

Re: ขอสอบถามเรื่องโบรคเกอรประกันรถยนต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 25, 2019, 19:23:00 »
ขอบคุณทุกท่านครับ