ผู้เขียน หัวข้อ: SLC โฉมใหม่จะออกประมาณเมื่อไรเหรอครับ  (อ่าน 14293 ครั้ง)

ออฟไลน์ latin27

• Newbie
  • *
เข้าใจว่ารุ่นนี้เป็นรุ่นสุดท้ายแล้ว (รุ่นหน้าคงใช้รหัสอื่น) และคิดว่ากำลังจะถอยครับ
แต่ไม่แน่ใจว่า รถ type นี้ของ MB จะเปลี่ยนโฉม หรือออกใหม่ประมาณเมื่อไรครับ

ถ้าอีกไม่นาน จะได้รอดูก่อนครับ ^^

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: SLC โฉมใหม่จะออกประมาณเมื่อไรเหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2019, 09:03:52 »

ลองหาข้อมูลจากเมืองนอกดู  ถ้ายังไม่มีโฉมพรางทดสอบ  ก็อีกนาน

คำว่านานในการรอ แต่ละคนไม่เท่ากัน   บางคนครึ่งปีบอกนาน   บางคนสองปีไม่นาน

มันอยู่ที่ความรีบในการใช้รถ

ออฟไลน์ SM.

Re: SLC โฉมใหม่จะออกประมาณเมื่อไรเหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2019, 09:14:37 »
คิดว่ารถประเภทนี้ คงไม่ทำแล้วครับ ตัวต่อไป ไม่มีแผนเลย

ถ้าจะคืนชีพมาอีกรอบ คงอีกนานเลยครับ แบบ supra เป็นต้น

ออฟไลน์ constanstine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2019, 09:28:04 »
โฉมใหม่นี่หมายถึง final edition ?

เพราะถ้าหมายถึง all new ไม่น่ามีแล้วล่ะครับ benz ประกาศเองเลย

ออฟไลน์ ttcl

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2019, 09:39:39 »
r170 อายุตลาดประมาณ 8 ปี
r171 อายุตลาดประมาณ 7 ปี
r172 ถึงตอนนี้ก็ประมาณ 8 ปีแล้ว ถ้าตาม life cycle ก็คงใกล้มีบอดี้ใหม่
แต่ตอนนี้ยังไม่เห็น spy shot อะไรเกี่ยวกับบอดี้ใหม่ ภายในปีนี้คงไม่ทันผลิตบอดี้ใหม่ออกมา ถ้าจะมี อย่างเร็วสุดคงต้องปีหน้า
บางกระแสก็ว่าอาจจะไม่มีบอดี้ใหม่แล้ว

บางข่าวก็บอกยังมีอยู่
เช่น บทความที่ headlightmag ลงเกี่ยวกับ r172 final edition บอกว่า ก่อนเปลี่ยนโฉมเร็วๆนี้
http://www.headlightmag.com/news-mercedes-benz-slc-final-edition-launched/

บางกระแสบอกจะเป็นเครื่องวางกลาง
ถ้าข่าวนี้จริง หลายคนคงให้ความสนใจรุ่น 43 เพราะเป็นจะเครื่องวางกลาง 6 สูบ ซึ่ง porsche 718 รุ่นปกติได้เลิกทำเครื่องแบบนี้ไป
https://www.caranddriver.com/news/a26415619/2020-mercedes-benz-slc-final-edition-photos-info/

ผมว่าปี 2020 คงจะได้รู้ว่าทาง mercedes มีแผนการกับรุ่นนี้อย่างไรครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 24, 2019, 09:43:45 »
ผมเคยถามกระทู้ก่อนๆ หลายๆท่านบอกว่าไม่ทำต่อแล้วครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 24, 2019, 09:54:28 »
 ถ้าจะไม่ทำต่อแล้วจริง ๆ ก็น่าซื้อเก็บไว้นะครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2019, 10:01:00 »
อย่าไปหลงเชื่อกับคำว่า ไม่ทำต่อ
ขนาด E Coupe C207 ก็มีข่าวออกมาว่าจะไม่ทำต่อแล้ว อาจจะไปทำเป็นโมเดล CLK Class (รวม C Coupe และ E Coupe เป็นโมเดลเดียวกัน)
แต่สุดท้ายแล้วกลับกลายเป็นว่า ออกมาเป็น 2 เวอร์ชั่นเหมือนเดิม
C-Coupe C205
E-Coupe C238

ออฟไลน์ Sleepy Boy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2019, 11:05:13 »
อย่าไปหลงเชื่อกับคำว่า ไม่ทำต่อ
ขนาด E Coupe C207 ก็มีข่าวออกมาว่าจะไม่ทำต่อแล้ว อาจจะไปทำเป็นโมเดล CLK Class (รวม C Coupe และ E Coupe เป็นโมเดลเดียวกัน)
แต่สุดท้ายแล้วกลับกลายเป็นว่า ออกมาเป็น 2 เวอร์ชั่นเหมือนเดิม
C-Coupe C205
E-Coupe C238
+1 เมืองนอกรถประเภทนี้ยังขายได้เรื่อยๆ เบนซ์ชอบออกรถใหม่ถี่ยิบมีเหรอจะไม่ทำออกมาใหม่ ผมเดาว่าน่าจะเรียกชื่อโมเดลใหม่มากกว่ามั้ง แต่จะอีกนานแค่ไหนยังบอกบากครับ

ออฟไลน์ joa123

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 24, 2019, 11:07:42 »
มาครับแต่ไม่ใช้เร็วๆนี้ครับ

sl น่าจะออกปี 2020 ครับ ส่วน slc ถ้ายังทำตลาดอยู่ก็คงเป็น sl ย่อส่วนครับ

แต่เบนท์อาจจะต้องปรับตลาดใช้แชร์ platform เหมือน g29  กับ supra
คิดเล่นๆ อนาคตอาจจะ 0.5% ได้เห็น slc แชร์กับ nissan z  (เดาจาก x class)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 24, 2019, 21:34:03 »
เห็นว่าจะไม่ทำละครับ ยอดมันน้อยกว่าเดิมเยอะมาก

ออฟไลน์ dt9

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 25, 2019, 02:19:01 »
ที่บอกว่าเป็นรุ่นสุดท้าย รุ่นหน้าจะเป็นรหัสอื่นคือรหัสอะไร
SLC เพิ่งเปลี่ยนมาจาก SLK เอง
MB น่าจะยังใช้ชื่อนี้อยู่ก็ได้ เพราะเป็นชื่อรุ่นแบบใหม่แล้ว
และโดยส่วนตัวคิดว่าชื่อรุ่นของ MB ในปัจจุบันก็จำง่ายแยกแยะง่ายและลงตัวแล้ว

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 25, 2019, 07:22:34 »
ยอดขายมันน้อย ดูแล้วไม่คุ้ม น่าจะไม่ทำต่อนะ คงต้องเปลี่ยน model ไปเลย

ออฟไลน์ manu2000

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 25, 2019, 20:20:37 »
ตราบใด Z4 ใหม่ ยังมีแต่รุ่นหลังคาอ่อน MB ก็ไม่ต้องรีบร้อน