ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip ขับรถอยู่ดีๆ เจอเก๋งโผล่ ย้อนศรไม่แคร์ใคร กลางสี่แยก มาจากไหนไม่รู้ *-*  (อ่าน 12355 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Fly to dream

เริ่มเยอะพวกแบบนี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Newhang

ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ พอดีผมเจอปัญหากล้องสั่นแบบในคลิปเลย รถผมเป็นรีโว่แต่เป็นมากกว่าหน่อย
 มีวิธีแก้ไขมั๊ยครับ ผมยึดกับขากระจกมองหลังซึ่งก็ยึดแน่แล้วนะครับ ปกติใช้รถอื่นผมไม่เคยเป็นเลยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2019, 20:22:53 โดย Newhang »

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เดาว่าออกจาก Makro มาครับ แต่คงจะออกผิดทาง ที่ถูกคือเลี้ยวซ้ายไปกลับรถประมาณ 1-2 กม.
กลับมารอติดไฟแดงแยกนี้อีกรอบเพื่อเลี้ยวขวา (ซึ่งรถเยอะมาก มีแค่ 1 เลนตรงคอสะพาน เขียวเดียวมักจะไม่ผ่าน)

แต่ไม่อยากเสียเวลาไม่อยากรอ เพราะเวลามีค่ามากกว่าชีวิต
เลยเลี้ยวซ้ายย้อนศรมาเลย ไวดี

เข้าใจว่ามารออยู่แล้วล่ะครับ แต่รถที่เลี้ยวขวามาทางปกติมาเยอะไม่มีช่องให้แทรก พอไฟแดงก็เลยพึ่งจะยัดเข้ามา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2019, 20:50:54 โดย Fong »
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ toonze

ก็มันขับรถย้อนศรประจำไม่เคยโดนจับไงครับ พอมาขับรถใหญ่ก็เอานิสัยการขับรถจักรยานยนมาใช้

ออฟไลน์ ATONGA

• Jr. Member
  • **
.....ขี่มอไซด์ย้อนศรประจำ พอมาขับรถ 4 ล้อ ก็เอานิสัยเดิมๆมาใช้ บวกกับความขยันน้อยของตำรวจจราจร ทุกวันนี้ทำผิดแทบไม่โดนจับ ถ้าไม่ซวยจริงๆ ถ้าคนทำผิดแล้วโดนจับทันที คนจะกลัวมากกว่านี้

ออฟไลน์ lovelymemo

• Jr. Member
  • **
ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ พอดีผมเจอปัญหากล้องสั่นแบบในคลิปเลย รถผมเป็นรีโว่แต่เป็นมากกว่าหน่อย
 มีวิธีแก้ไขมั๊ยครับ ผมยึดกับขากระจกมองหลังซึ่งก็ยึดแน่แล้วนะครับ ปกติใช้รถอื่นผมไม่เคยเป็นเลยนะ
ที่สั่นเป็นเพราะไออากาศร้อนจากข้างนอกคับ รถผมก็เป็นถ้าวันไหนอากาศภายนอกร้อนจัดๆคับ
I'm so Jazz !!!

ออฟไลน์ burst

• Full Member
.....ขี่มอไซด์ย้อนศรประจำ พอมาขับรถ 4 ล้อ ก็เอานิสัยเดิมๆมาใช้ บวกกับความขยันน้อยของตำรวจจราจร ทุกวันนี้ทำผิดแทบไม่โดนจับ ถ้าไม่ซวยจริงๆ ถ้าคนทำผิดแล้วโดนจับทันที คนจะกลัวมากกว่านี้

ผมก็ว่า สันดานมอเตอร์ไซค์ตลาดล่างมากๆ
ชีวิตมีค่าน้อยกว่าเวลา ไม่กี่นาที (แถมสุดท้ายก็เอาเวลาไม่กี่นาทีไปทำเรื่องไร้สาระอีก)
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi

ออฟไลน์ Newhang

ที่สั่นเป็นเพราะไออากาศร้อนจากข้างนอกคับ รถผมก็เป็นถ้าวันไหนอากาศภายนอกร้อนจัดๆคับ
วันที่อากาศเย็นก็เป็นเหมือนกันครับของผมเป็นทุกวันเลยครับ สังเกตุว่าช่วงที่ตืดเครื่องเดินเบาจะสั่นเป็นคลื่นๆ เหมือนในคลิป แต่พอรถเริ่มเคลื่อนตัว จะสั่นสะบัด2-3ครั้งและจะดีขึ้น จนไปเป็นอีกที่ตอนรอยต่อถนนเป็นครั้งๆไป
แต่ถ้าช่วงที่ดับเครื่องแต่กล้องยังบันทึกต่อ 15วินาที หรือบันทึกแบบไม่ได้ติดเครื่องยนต์ จะนิ่งเลยครับ

ออฟไลน์ หนุ่ย

• Newbie
  • *
ลองยึดกับกระจกครับ เคยได้ยินได้ฟังมาว่ายึดกับขากระจกมันจะสั่นครับ

ออฟไลน์ BN`

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Krongbun