ผู้เขียน หัวข้อ: altisตัวใหม่จะมาช่วงไหนของปีนี้ครับ  (อ่าน 13856 ครั้ง)

ออฟไลน์ Inwsatan

• Jr. Member
  • **
altisตัวใหม่จะมาช่วงไหนของปีนี้ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2019, 21:11:36 »
ใครพอทราบบ้างว่าnew altis จะมาช่วงไหนของปีนี้ครับแล้วตัวปัจจุบันยังน่าใช้ไหมครับขับไม่เกิน120ตอนนี้ควรได้ส่วนลดของแถมเท่าไหร่หรือรอtngaดีกว่ากัน

ออฟไลน์ nappyhippo55

• Newbie
  • *
Re: altisตัวใหม่จะมาช่วงไหนของปีนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2019, 22:08:46 »
ติดตามด้วยคนครับ
altis โฉมนี้ ตัวที่คุ้มราคาที่สุดคือ Esport option รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Hero Member
    • Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
Re: altisตัวใหม่จะมาช่วงไหนของปีนี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2019, 22:41:25 »
ตัวใหม่นี้ เป็น TNGA หรือยังนะครับ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ nsb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2019, 23:13:46 »
เพิ่งถามเซลส์รายหนึ่งไปเมื่อบ่าย... คำตอบคือ รุ่นปัจจุบันรถหมดแล้ว

ตัวใหม่จะมาเดือน 7 ... เค้าว่างั้น ... ถ้ามาเดือน 7 ตอนนี้ ควรเริ่มตีฆ้องร้องป่าวได้แล้วนิ ไง๊ยังเงียบกริ๊บ

ออฟไลน์ Thnn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2019, 02:18:21 »
2-3 อาทิตย์ก่อนเจอ Test Car พรางตัววิ่งอยู่แถว รฟฟ. แบริ่ง
คาดว่าอีกไม่กี่เดือนก็พร้อมขายแล้ว

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2019, 10:07:14 »
ไม่รู้ในภาพใช่ new altis ไหม แม่ผมเจอเมื่อกี้นี้ อยู่เส้นมิตรภาพ ขก-โคราช

NyNyu Ssipal

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2019, 10:11:25 »
ไม่รู้ในภาพใช่ new altis ไหม แม่ผมเจอเมื่อกี้นี้ อยู่เส้นมิตรภาพ ขก-โคราช

รูปนี้คือ All-New COROLLA ALTIS (TNGA Platform) แน่นอนครับ ลักษณะเส้นสายด้านข้าง เส้นกระจกหน้าต่าง ไฟหน้าแหลมๆ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2019, 11:15:43 »
มีท่านใดพอจะทราบมั๊ยครับว่าจะมีเกียรธรรมดามาด้วยมั๊ยครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Night_Angel

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2019, 11:32:17 »
มีท่านใดพอจะทราบมั๊ยครับว่าจะมีเกียรธรรมดามาด้วยมั๊ยครับ

ไม่น่ามีแล้วล่ะครับ ดูจาก ตัว taxi โฉมปัจุบันได้  ไม่เหลือแล้ว  ถามคนขับ ไม่กลับไป ธรรมดากันแล้ว
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ Beats

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2019, 14:34:21 »
ติดตามด้วยคนครับ
altis โฉมนี้ ตัวที่คุ้มราคาที่สุดคือ Esport option รึเปล่าครับ

คหสต ถ้าไม่เอาของแต่ง S น่าจะคุ้มสุด ได้ช่วงล่างแบบ ESport Option เลยแต่ถูกลงมาหน่อย แต่ถ้าเอาของแต่ง สเกิร์ต สปอยเลอร์ ท่อไอเสีย ESport Option คุ้มครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2019, 14:43:16 »
ตัวใหม่นี้ เป็น TNGA หรือยังนะครับ

เป็นละครับ น่าติดตามมากๆ แล้วยังได้ CVT แบบใหม่ที่ใช้เกียร์แรกเป็นเฟืองด้วย

https://www.classictoyotatyler.com/blogs/2332/toyota-direct-shift-cvt-tyler/
อ้างถึง
The new system will use a launch gear to give drivers the feel of a traditional transmission, and it will improve its efficiency in the lower gear ratios. This launch gear is just like the first gear in a regular transmission, and as the vehicle starts to speed up, it switches out and starts working as a normal CVT. By using these fixed ratio gears, the new CVT will improve the belt efficiency and increase the shift speed ratio, resulting in better performance.

ออฟไลน์ siwakorn

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2019, 14:57:33 »

เป็นละครับ น่าติดตามมากๆ แล้วยังได้ CVT แบบใหม่ที่ใช้เกียร์แรกเป็นเฟืองด้วย

https://www.classictoyotatyler.com/blogs/2332/toyota-direct-shift-cvt-tyler/
อ้างถึง
The new system will use a launch gear to give drivers the feel of a traditional transmission, and it will improve its efficiency in the lower gear ratios. This launch gear is just like the first gear in a regular transmission, and as the vehicle starts to speed up, it switches out and starts working as a normal CVT. By using these fixed ratio gears, the new CVT will improve the belt efficiency and increase the shift speed ratio, resulting in better performance.

กลัวตัวแรกยังจะมาเครื่องเดิมเกียร์ cvt เดิม แล้วค่อยลงเครื่องใหม่ตอน MC แบบที่ทำกับ altis หน้าแบนและ camry

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2019, 15:01:18 »
เพิ่งถามเซลส์รายหนึ่งไปเมื่อบ่าย... คำตอบคือ รุ่นปัจจุบันรถหมดแล้ว

ตัวใหม่จะมาเดือน 7 ... เค้าว่างั้น ... ถ้ามาเดือน 7 ตอนนี้ ควรเริ่มตีฆ้องร้องป่าวได้แล้วนิ ไง๊ยังเงียบกริ๊บ

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ  :(  หมดคือยังไงอะครับ อย่างน้อยๆเขาไม่ผลิตให้ ตาม order หน่อยเลยเหรอ
จริงๆผมก็ยังลังเลกับโฉมปัจจุบันอยู่นะ เพราะเริ่มจะต้องใช้รถแล้ว เดี๋ยวหน้าฝนมาอาจจะอดทนรอตัวใหม่ไม่ไหว จัดโฉมนี้ไป เอาส่วนลดเยอะๆแทน ถ้าไม่มีให้ซื้อเลย ตั้ง 3 เดือนอย่างน้อยๆก็แย่เลยนะเนี่ย

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2019, 17:31:05 »
ยังไม่หมดหรอกครับ รุ่นใหม่ยังไม่ออกเลยจะเลิกขายรุ่นเก่าได้ไง

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2019, 11:29:31 »
น่าจะมาช่วง Q3 ปีนี้แหละครับ และจะตามมาไล่ๆกันก็เป็น Mazda 3 ใหม่

ออฟไลน์ nsb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2019, 14:33:57 »

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ  :(  หมดคือยังไงอะครับ อย่างน้อยๆเขาไม่ผลิตให้ ตาม order หน่อยเลยเหรอ
จริงๆผมก็ยังลังเลกับโฉมปัจจุบันอยู่นะ เพราะเริ่มจะต้องใช้รถแล้ว เดี๋ยวหน้าฝนมาอาจจะอดทนรอตัวใหม่ไม่ไหว จัดโฉมนี้ไป เอาส่วนลดเยอะๆแทน ถ้าไม่มีให้ซื้อเลย ตั้ง 3 เดือนอย่างน้อยๆก็แย่เลยนะเนี่ย

วันนี้ ก็ถามเซลส์อีกเจ้า ... ยืนยันตรงกันว่า ไม่มีรถแล้ว ปิดสายการผลิตแล้วครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2019, 22:24:09 »

วันนี้ ก็ถามเซลส์อีกเจ้า ... ยืนยันตรงกันว่า ไม่มีรถแล้ว ปิดสายการผลิตแล้วครับ

ขอบคุณที่อัพเดตครับ ถ้าทำแบบนี้ เดือน 7 ก็ควรรีบมาได้ละนะ... พี่เล่นไม่ขายเลยเดี๋ยวคนจะหนีไปยี่ห้ออื่นหมดนา

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2019, 22:27:30 »
น่าจะมาช่วง Q3 ปีนี้แหละครับ

ถ้าจำไม่ผิดที่คุณจิมมี่สรุปเอาไว้ก็บอกว่า Q3 ไม่รู้เหมือนกันว่าจะมาต้นหรือปลาย quarter

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2019, 22:29:36 »
ยังไม่หมดหรอกครับ รุ่นใหม่ยังไม่ออกเลยจะเลิกขายรุ่นเก่าได้ไง

นั่นนะสิครับ งงเหมือนกัน

ออฟไลน์ NeyKrub

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2019, 00:11:40 »

ขอบคุณที่อัพเดตครับ ถ้าทำแบบนี้ เดือน 7 ก็ควรรีบมาได้ละนะ... พี่เล่นไม่ขายเลยเดี๋ยวคนจะหนีไปยี่ห้ออื่นหมดนา

อย่างนี้ จะเปิดตัวแล้วปล่อยรถออกเลยไหมครับเนี่ย ปล่อยแกปว่างขนาดนี้ // ลุ้นเล็กๆให้ท็อปเบนซินได้เครื่อง 2.0 รหัส M20A FKS กับ เกียร์ใหม่ direct shift cvt จะว้าวมากครับ

ออฟไลน์ Peter Wen

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2019, 09:50:07 »
คิดเล่นๆอยากให้ทำออกมาประมาณนี้

1.8 J
1.8 E
1.8 G
1.8 Esport
2.0 Esport
2.0 V
長樂.文

ออฟไลน์ I-PULSE

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2019, 11:11:04 »
2.0 เครื่องใหม่ไม่น่ามา อาจต้องรอไมเน่อสักสองปีถึงมา