ผู้เขียน หัวข้อ: Honda city ใหม่คิดว่าจะเปิดตัวในไทยทันภายในปีนี้ไหมครับ  (อ่าน 10685 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hiimtoy

• Newbie
  • *
เพราะอย่าง jazz ยังเห็นรถพรางวิ่งทดสอบที่ต่างประเทศ
แต่ city ยังไม่มีภาพออกมาเลย แล้วคิดว่าในไทยจะมีเครื่อง
Hybird ได้ใช้ด้วยไหมครับ

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
2 Gen ที่ผ่านมา เปิดตัวในไทยเป็นที่แรกๆ ของโลกเลยครับ ภาพหลุดออกมาก่อนหน้าก็ถือว่าน้อยมาก คือถ้ามาก็โพล่งมาเลย ไม่ไทยก็อินเดียก่อน

โฉมที่แล้วมาอินเดียก่อนเดือนสองเดือน ก่อนที่จะข้ามปีใหม่ 2014 มาก็เปิดต่อในไทยเลย คิดว่าโฉมนี้ถ้าอินเดียมาก่อนอีก ไทยก็หลังสิ้นปีไม่นานคร้าบ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ whoami

ถ้าจำไม่ผิดในเงื่อนไขสัญญาของรถที่เข้าข่าย eco car phase2 ต้องเปิดตัวภายใน 31 ธันวาคม 62 นี้ครับ

ซึ่ง city จะเข้าร่วมโครงการกับเขาด้วย เพราะงั้นผมว่าช้าสุดๆยังไงก็ต้องมาภายในปีนี้

รวมทั้งค่ายอื่นๆด้วย

ออฟไลน์ JF2KPNSX

• Sr. Member
เปิดตัวภายในปีนี้ครับ

คิดว่าไม่เกิน3เดือนจากนี้ น่าจะได้เห็น spy shot

ออฟไลน์ BN`

เปิดตัวในปีนี้ครับ น่าจะมาพร้อมกับเครื่อง 1.0T

ส่วนเครื่อง Hybrid น่าจะเปิดตัวตามมาช่วงปีหลังๆมั้งครับ

ออฟไลน์ IVORY

• Jr. Member
  • **
ขอแค่อย่าตัดที่ท้าวแขนด้านหลังก็พอ มันเป็นสิ่งที่รถเก๋งซีดาาควรมี  บริโอ้อเมซก็ไม่ตัดออก ซิตี้ไมเนอร์ฮอนด้าตัดออกเฉย B segment sedan  รุ่นอื่นๆก็เริ่มไม่มี

ออฟไลน์ mobgang33

• Full Member
รุ่นนี้ก้อมาปลายปีครับ
ปลายปีครบ ห้าปีพอดี

ออฟไลน์ TeslaX

ปีนี้มาแน่นอน ตอนนี้ลดแลกแจกแถมเต็มที่ รอเครื่อง 1.0turbo แรงบิด 200 nm

ออฟไลน์ Devil13

เดือน 11

ออฟไลน์ kakashi

• **
เปิดตัวในปีนี้ครับ น่าจะมาพร้อมกับเครื่อง 1.0T

ส่วนเครื่อง Hybrid น่าจะเปิดตัวตามมาช่วงปีหลังๆมั้งครับ

ถ้า 1.0T มาจริง แล้วราคาไม่โดด น่าสนใจมาก

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
City, Almera, Toyota Ecocar2 ต้องเปิดปีนี้ครับตามข้อบังคับ แต่อาจจะลีลาส่งรถจริงกันต้น-กลางปี 63

ส่วน Mirage ในร่าง Micra ไม่ต้องรีบเปิดปีนี้เพราะตัวปัจจุบันที่แต่งหน้าอัพเครื่องก็เป็น Ecocar2 อยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2019, 00:58:55 โดย U9WS »

ออฟไลน์ vee.p

• **
City, Almera, Toyota Ecocar2 ต้องเปิดปีนี้ครับตามข้อบังคับ แต่อาจจะลีลาส่งรถจริงกันต้น-กลางปี 63

ส่วน Mirage ในร่าง Micra ไม่ต้องรีบเปิดปีนี้เพราะตัวปัจจุบันที่แต่งหน้าอัพเครื่องก็เป็น Ecocar2 อยู่แล้ว

เก็บตังรอ จะพอดาวน์ใหมน้อ น่าสนใจตรงค่ายใหนสวย ได้ออฟชั่น  ราคาถูก มีโปรดี ๆ จะได้จัดเลย

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
ปลายๆปีนี้มาแน่นอนครับ

ออฟไลน์ SM.

ถ้าจำไม่ผิดในเงื่อนไขสัญญาของรถที่เข้าข่าย eco car phase2 ต้องเปิดตัวภายใน 31 ธันวาคม 62 นี้ครับ

ซึ่ง city จะเข้าร่วมโครงการกับเขาด้วย เพราะงั้นผมว่าช้าสุดๆยังไงก็ต้องมาภายในปีนี้

รวมทั้งค่ายอื่นๆด้วย