ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเพื่อนๆครับ อยากซื้อรถเก่าคันนึงที่เป็นฝันในอดีต แต่ทางบ้านไม่อนุญาต  (อ่าน 22437 ครั้ง)

ออฟไลน์ yoknipas

• Newbie
  • *
w211 e240 สวยครับ ชอบความนุ่มของช่วงล่าง mercedes ในยุคนั้น ยุคที่ avantgarde คือ trim สูงสุด ตามมาด้วย elegance และ classic ล้อจากโรงงานยังนิยขอบ 16-17 อยู่ (ในรูปน่าจะขอบ 17 รึเปล่า?) ยิ่งได้เครื่อง 6 สูบ นี่นุ่มทั้งช่วงล่างทั้งเครื่องเลย ผู้ใหญ่ๆที่ชอบรถนุ่มๆชอบแน่ๆ

ใช่ครับตัวนี้ E240 ได้เป็น Avangarde เลยส่วนล้อยังได้ขนาด 16 อยู่ครับ ซึ่งผมถือว่า Ok เลยเพราะทำให้ได้ยางที่ค่อนข้างหนา เวลาขับพ่อบอกว่านุ่มสบายดีครับ ตอนนี้ถูกใจมาก เหลือแค่ต้องพยายามปรับตัวฝึกใช้ระบบต่างๆในรถที่ทันสมัยกว่าคันเดิมมาก แรกๆก็ยังงงอยู่ครับ ต้องค่อยๆอ่านคู่มือไปก่อน

คันนี้ได้มาเพราะตั้งใจหาเฉพาะเครื่อง V6 เลยครับ เพราะไปศึกษาในคลับรุ่นนี้มาว่าควรเลี่ยงๆ Kompressor กับ ดีเซลไว้ถ้าไม่อยากจุกจิกครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
แต่ละครอบครัว คนเป็นพ่อแม่ก็ต้องสอนลูกจากสิ่งที่ตัวเองพบเห็นมา

ไม่มีถูกผิดครับ คนยังไม่มีลูก อธิบายยังไงก็ไม่เข้าใจหัวอกคนเป็นพ่อแม่ เค้าก็เลือกในสิ่งที่ตัวเองคิดว่าดีที่สุดในวันนี้ ซึ่งมันอาจจะดีที่สุดเฉพาะแค่วันนี้ หรือเมื่อถึงวันนึงหรือเวลามาถึง สุดงอมพอ คนเป็นลูกก็จะเข้าใจได้เองครับ

บทเรียนบางเรื่อง ถ้าเวลาและอายุ ความรับผิดชอบยังไม่ถึง พูดให้ตายก็ไม่เข้าใจหรอก

อยากบอกให้ จขกท คิดแค่ว่า ทำตามสัญชาติญาณตัวเอง ยึดตัวเองและคนในครอบครัวเราเป็นหลักไว้ครับ เวลามีสุข คนอื่นเข้าใจ ดีใจแทน แต่เวลามีทุกข์ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนจริงๆ จากนั้นก็มีแค่พ่อแม่เรานั่นแหละครับ

ขอให้มีความสุขกับสิ่งที่เลือกครับ