ผู้เขียน หัวข้อ: ล้างห้องเครื่องรถกันไหมครับ  (อ่าน 14971 ครั้ง)

ออฟไลน์ civic666

• Full Member
Re: ล้างห้องเครื่องรถกันไหมครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 06:31:30 »
ล้างมา30ปีแล้วครับ ทั้งดีเซล เบนซิน ยุโรป ญี่ปุ่น คาร์บู หัวฉีดกลไก ไฟฟ้า ไม่เคยอย่างเดียวคือไฮบริดเพราะว่าที่บ้านไม่ใช้ สมัยก่อนก็นำ้ก๊อกธรรมดาฉีดให้ทั่ว แปรงสีฟัน ฟองน้ำชุบแฟ้บ ราดอีกทีแล้วเช็ดแห้ง ติดเครื่อง รอเย็นแล้วก็นำ้ยาทายางหรือแว้กซี่ทา พอแห้งเอาผ้าแห้งเช็ดจได้ไม่ดูดขี้ฝุ่น ตอนหลังมีนำ้แรงก็ใช้ฉีดปกติ มีวิธีฉีดคือบริเวณอุปกรณ์อย่าฉีดแช่ให้สาดไปเรื่อยๆ นำ้จะไม่เข้าไม่ขัง ผมล้างอาทิตย์ละครั้งครับ ล้างง่ายไม่สะสม ไม่เคยมีปัญหา มีคันเดียวที่มีคือซีวิค3ประตู เป็นรถทำเครื่อง ต้องระวังตรงสายหัวเทียน นำ้จะเข้า

ออฟไลน์ Sympho

• Sr. Member
Re: ล้างห้องเครื่องรถกันไหมครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2019, 14:30:39 »
เช็ดเท่าที่ล้วงได้ครับ นานๆที