ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan juke ความแรงพัดลมแอร์ไม่เพิ่มไม่ลด Auto  (อ่าน 7480 ครั้ง)

ออฟไลน์ yaoya

• Sr. Member
  • จิ๊กโก๋ 3 เกียร์
พอดีผมนำรถไปเปลี่ยนตู้แอร์มาร้านข้างนอกมาครับ

สาเหตุเกิดจากการเปลี่ยนเสร็จ

1.แอร์เปิดที่ 25 องศา ไม่ว่าอากาศร้อน - เย็น ความแรงพัดลมค้างอยู่ที่ 3 ตลอดเวลา auto

2.แอร์ปกติตู้เก่าจะตัดทุกๆ 10 วิ แต่นี้จะตัดตอนเร่งเครื่องรอบสูงเท่านั้น

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
Re: Nissan juke ความแรงพัดลมแอร์ไม่เพิ่มไม่ลด Auto
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2019, 12:23:36 »
ร้านน่าจะต่อสายไฟที่เกี่ยวกับเทอร์โมสตรัทผิดครับ กลับไปให้ร้านแก้ชัวร์สุดครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

Re: Nissan juke ความแรงพัดลมแอร์ไม่เพิ่มไม่ลด Auto
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2019, 13:56:29 »
ร้านน่าจะต่อสายไฟที่เกี่ยวกับเทอร์โมสตรัทผิดครับ กลับไปให้ร้านแก้ชัวร์สุดครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าไม่หายจะลองเข้าศูนย์เช็คเพื่อความชัวครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2019, 15:33:19 »
แสดงว่าต่อสายไฟผิดครับ
ตามปกติคอมแอร์นิสสันรุ่นใหม่ๆจะตัดต่อทุกๆ 10-15 วินาทีหลังจากห้องโดยสารได้อุณหภูมิที่ตั้งไว้แล้ว

แนะนำเข้าศูนย์ดีกว่า ไม่ก็ช่างป๊อบนิสสันรามอินทราครับ
ไปที่เดิมเกรงว่าจะโดนรี้อสายไฟ ไม่จบง่ายๆแน่นอน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2019, 16:10:39 »
แสดงว่าต่อสายไฟผิดครับ
ตามปกติคอมแอร์นิสสันรุ่นใหม่ๆจะตัดต่อทุกๆ 10-15 วินาทีหลังจากห้องโดยสารได้อุณหภูมิที่ตั้งไว้แล้ว

แนะนำเข้าศูนย์ดีกว่า ไม่ก็ช่างป๊อบนิสสันรามอินทราครับ
ไปที่เดิมเกรงว่าจะโดนรี้อสายไฟ ไม่จบง่ายๆแน่นอน

ครับ ขอบคุณครับ

พอดีไปเปลี่ยนตู้แอร์ และใส่ตู้เทียบแทน เลยแปลกๆ แต่ตอนนี้ล่าสุดองศาลมปรับ และมีตัดแต่จะนานกว่าเดิมหน่อยครับ