ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู รีวิว TOYOTA SUPRA 2020 ฝั่ง อเมริกา กันฮะ (by Redline Review)  (อ่าน 10914 ครั้ง)

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
Re: มาดู รีวิว TOYOTA SUPRA 2020 ฝั่ง อเมริกา กันฮะ (by Redline Review)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2019, 12:53:59 »
ไอ้ช่องลมเก๊ไม่เก๊ นี่ ฝรั่งก็เถียงกันพอสมควรครับ

แต่ถ้าได้เห็นรถคันจริงแล้ว จะพูดได้เลยว่ามันเก๊ครับ
เพราะมันไม่ได้ทะลุไปไหนเลย
มันไม่ได้มีรู แล้วเอาพลาสติกมาแแปะไว้นะครับ

ถ้าจะทำให้มันใช้งานได้ ก็ต้องเจาะรถครับ

โตโยต้าบอกทำเพิ่มให้สำนักแต่งเปิดช่องได้ ก็อาจจะจริง แต่ก็ต้องเจาะรถอยู่ดี

ผมได้ทดลองขับ (ที่ญี่ปุ่น) แล้ว ชอบมากครับ ไอ้เรื่องช่องลมเก๊ ไม่เก๊ นี่ไม่เป็นประเด็นเลย
ถ้าคิดว่ามันเป็น BMW Z4M แต่เอาเขาศูนย์ Toyota ได้ ผมว่าน่าซื้อมากครับ
(แต่ไม่รู้ว่าค่าแรง ค่าอะไหล่ จะคิดแบบ BMW หรือ Toyota นะครับ)

ผมติดอย่างเดียวแค่ ได้ iDrive เวอร์ชั่นเก่า
จริงๆ น่าจะได้เวอร์ชั่นใหม่เหมือน Z4

เห็นพวกรีวิวรถญี่ปุ่น รีวิวแล้วก็ตลกดีเหมือนกัน ไม่รู้ Toyota จ้างกี่บาท (กี่เยน) ห้ามพูดคำว่า BMW ทั้งๆ เปิดฝากระโปรงมาก็เจอตรา BMW แปะหราแล้ว ::)

ปล. ตอนนี้มีข่าว Toyota กำลังทดสอบรุ่นเกียร์ธรรมดาอยู่นะครับ ท่านไหนจะซื้อก็ใจเย็นๆ รอดูก่อนครับ