ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ซื้อรถใหม่ accord g10 (Hybrid tech) ช้าเร็ววัดจากอะไรครับ  (อ่าน 5394 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nicklambo

• Newbie
  • *
ระหว่างศูนย์กรุงเทพ ต่างจังหวัด คิวรอรถ ถ้าศูนย์ในกรุงเทพจะคิวเยอะรอนาน ความต้องการสูง
ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

อีกเรื่องนึงนะครับ รถใหม่ๆอย่างg10 ของแถม ดอกเบี้ย แต่ละศูนย์แตกต่างกันมากมั้ยครับ

ขอบคุณครับ🙏🙏🙏
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2019, 12:57:57 โดย Nicklambo »

ออฟไลน์ เต๋า AV

• Hero Member
วัดจาก เส้นใครใหญ่กว่ากัน
ลอตแรก 1000 คัน มี 100 ศูนย์
บางศูนย์ ได้ 20 คัน
บางศูนย์ อาจไม่ได้รถเลย

รถเปิดตัวใหม่ ดอกเบี้ย ส่วนลด ของแถม แทบไม่ต่างกัน

ของแถมส่วนลด มันแล้วแต่ความสนิทกับเซล
ตอนซื้อ FC 1.5T ได้ ป.1 ลดอีก 1.2 แสน ไม่มีของแถมอื่น
เซลเอาค่าคอมมาเป็นส่วนลดให้ สนิทกัน

ออฟไลน์ TeslaX

อยู่ที่ dealer นั้นมี power มากแค่ไหน ส่วนมากศูนย์ที่ stock รถเยอะๆ โอกาสได้รถเร็วก็มีมากกว่า

ออฟไลน์ SM.

อยู่ที่การจัดสรร และ power ล้วนๆ

ออฟไลน์ apinui

จริงๆ Power เกี่ยวไหม ก็มีส่วนครับ แต่ในกรณีรถเปิดตัวใหม่ เค้าจะจัดสรร รถให้ตามโควต้าของยอดขายครับ

ดีลเลอร์ไหน ยอดขายสูงอันดับต้นๆ ก็ได้รถเยอะหน่อย ดีลเลอร์ไหน ยอดขายน้อย ก็รอจัดสรรไปตามโควต้าครับ

บางดีลเลอร์ยอดขายไม่กระเตื้อง จะมาขอแอคคอร์ท ทีเดียว 10 คัน คงเป็นไปไม่ได้ครับ ให้ใหญ่ขนาดไหนก็เถอะ ..

ดีลเลอร์ที่ยอดขายสูงๆ ยอดสั่งรถเยอะๆ ก็จะได้รถรุ่นใหม่หรือรุ่นที่ขายดี เยอะกว่าคนอื่นครับ ...

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

Dealer มีส่วนแน่นอนครับ และ มีผลมากๆ ด้วย

แต่ขึ้นอยู่กับการบริการจัดการด้วย ยิ่งค่ายตลาดอาจจะไม่ชัด แต่ค่ายรองนี่ชัดมาก