ผู้เขียน หัวข้อ: ติดฟิล์มรถยนต์ HeatGard ดีมั๊ยครับ  (อ่าน 18239 ครั้ง)

ออฟไลน์ bravo

• Hero Member
ติดฟิล์มรถยนต์ HeatGard ดีมั๊ยครับ
« เมื่อ: เมษายน 21, 2019, 15:47:14 »
ลดความร้อนสูงสุด98% ด้วยเทคโนโลยีการผลิตที่ทันสมัยที่สุดจากประเทศเยอรมัน ทำให้ได้ฟิล์มที่เหมาะสมกับสภาพอากาศเมืองไทยโดยเฉพาะ รับประกันสูงสุด 18 ปี !!!
ดูจากสเปค ค่า ir 100
มีใครเคยใช้หรือมีข้อมูล ฟิล์มยี่ห้อนี้บ้างครับ

แก้ไขข้อความครับ จาก รับติดดีมั๊ย เป็น ติดดีมั๊ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2019, 16:05:32 โดย bravo »

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Re: รับติดฟิล์มรถยนต์ HeatGard ดีมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2019, 16:01:13 »
โห...รับประกัน 18 ปีเลย   ??? 
ไม่รู้ว่าผลิตที่เยอรมัน แล้วทดสอบกันที่ไหน ในห้องทดลองหรือแดดจริง
ต้องรอดูกันต่อไปนะครับ ผมว่าอีกไม่เกิน 5 ปี คงมีฟิล์มรุ่นใหม่รับประกัน 20 ปีแน่

ถ้าถามว่าควรรับติดมั้ย ถ้าเป็นสินค้ารุ่นใหม่ในตลาด ผมว่าก็ควรนะ จะได้กินก่อนคนอื่นครับ  8)

(ผมใช้ฟิล์ม เซรามิค CTX จอดในร่ม แดดส่องด้านหน้าบ้าง 3 ปีแล้ว รู้สึกสีซีดขึ้นบ้าง แต่ยังกันร้อนโอเคอยู่)

Re: รับติดฟิล์มรถยนต์ HeatGard ดีมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2019, 16:06:52 »
ไม่รู้ว่าผลิตที่เยอรมัน แล้วทดสอบกันที่ไหน ในห้องทดลองหรือแดดจริง
ต้องรอดูกันต่อไปนะครับ ผมว่าอีกไม่เกิน 5 ปี คงมีฟิล์มรุ่นใหม่รับประกัน 20 ปีแน่

ถ้าถามว่าควรรับติดมั้ย ถ้าเป็นสินค้ารุ่นใหม่ในตลาด ผมว่าก็ควรนะ จะได้กินก่อนคนอื่นครับ  8)

(ผมใช้ฟิล์ม เซรามิค CTX จอดในร่ม แดดส่องด้านหน้าบ้าง 3 ปีแล้ว รู้สึกสีซีดขึ้นบ้าง แต่ยังกันร้อนโอเคอยู่)
ข้ออภัยครับ ผมคัดลอกข้อความมา
แก้ไขแล้วครับ

ออฟไลน์ Newhang

Re: ติดฟิล์มรถยนต์ HeatGard ดีมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2019, 16:22:45 »
ถ้าเค้าว่ามาจาก เยอรมัน
แล้วเว็บเยอรมันมีรึเปล่า
ค่าพวกนี้ในไทยเขียนเท่าไหร่ก็ได้ ไม่มีใครตรวจสอบ

ลองเทียบกับ huper ceramin จากหน้าเว็บเยอรมันดู
รู้สึกว่า heatgard น่าจะปล่อยเกรด

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
Re: ติดฟิล์มรถยนต์ HeatGard ดีมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2019, 17:45:00 »
เรื่องฟิล์มมีช่วงนึง ผมศึกษาจริงจัง แทบทุกเจ้า จะถูกจะแพงบอกว่า ผลิตอเมริกา หรือ ยุโรป หมด

ส่วนตัวตกผลึกวิธีเลือกได้ประมาณนี้ครับ
1. เข้าไปดูเว็บต่างประเทศ ถ้ามีจริงถือว่าผ่าน
2. ดูสี ดูรีวิว ขอดูรถตัวอย่าง

สรุปจากที่แนะนำเพื่อน ญาติ และ ใช้เอง ได้ประมาณนี้ครับ
1. ฟิล์มใส: VKool VK Series หรือ 3M Crystaline
2. ฟิล์มดำ: แนะนำไปฟิล์มเซรามิค SolarFX, Huper
3. ฟิล์มแถม: 3M FX Series ตัว FXR สะท้อนหนักมาก ไม่แนะนำบานหน้าครับ แต่เกรดนี้ใช้ไป 3-4 ปี เหมือนสีจะซีดและร้อนขึ้น หลังๆเลยแนะนำให้ติดดีๆไปเลย จบ

ส่วนเจ้าดังๆ อันไหนผมหาเว็บต่างประเทศไม่เจอ ผมตัดออกไปเลย เผื่อเป็นแนวทางตัดสินใจครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 08:47:36 »
เรื่องฟิล์มมีช่วงนึง ผมศึกษาจริงจัง แทบทุกเจ้า จะถูกจะแพงบอกว่า ผลิตอเมริกา หรือ ยุโรป หมด

ส่วนตัวตกผลึกวิธีเลือกได้ประมาณนี้ครับ
1. เข้าไปดูเว็บต่างประเทศ ถ้ามีจริงถือว่าผ่าน
2. ดูสี ดูรีวิว ขอดูรถตัวอย่าง

สรุปจากที่แนะนำเพื่อน ญาติ และ ใช้เอง ได้ประมาณนี้ครับ
1. ฟิล์มใส: VKool VK Series หรือ 3M Crystaline
2. ฟิล์มดำ: แนะนำไปฟิล์มเซรามิค SolarFX, Huper
3. ฟิล์มแถม: 3M FX Series ตัว FXR สะท้อนหนักมาก ไม่แนะนำบานหน้าครับ แต่เกรดนี้ใช้ไป 3-4 ปี เหมือนสีจะซีดและร้อนขึ้น หลังๆเลยแนะนำให้ติดดีๆไปเลย จบ

ส่วนเจ้าดังๆ อันไหนผมหาเว็บต่างประเทศไม่เจอ ผมตัดออกไปเลย เผื่อเป็นแนวทางตัดสินใจครับ

ใช่ครับ แนะนำประมาณเดียวกัน

จำได้ว่า ก่อนติด huper ผมไล่หา web ปรากฎว่า มีตัวตนจริงที่เยอรมัน ก็เลยไว้ใจที่จะติดแหละ แต่ประเภทไร้ที่มา ที่ไป อันนี้ ยังไงก็ไม่ติดครับ

ปล. huper มันไม่ดำนะครับ มันเป็นเซรามิค ที่สีไปโทนปรอท เงาๆ เลยครับ

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 10:15:58 »
รอดูสัก 3 ปีถ้าไม่เจ๊ง ค่อยตัดสินใจใหม่ดีกว่ามั้งครับ ฟิล์มเทพกว่า V Kool, 3M อีกนะเนี่ย
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 17:01:05 »

มียี่ห้อรับประกันตลอดอายุการใช้งานครับ ลองหาข้อมูลดู ผมไม่เอ่ยละกัน

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 20:22:21 »
ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ กู้ภัยเมืองตรัง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2019, 19:46:30 »
เหมือนความเห็นอื่นๆ ว่าค่าที่แสดงเอามาจากไหน ยิ่งค่า TSER ยิ่งมากจนฉงน ลองไปเทียบกับ Vkol VK ที่ติดคันนึงเรียกว่าเทพของฟิล์มดู สเป็กยี่ห้อในตารางนี้ดีกว่า Vkool ไปไม่รู้กี่เท่า เสียดาย vk , easypass ไม่ผ่าน เลยเอาอีกคันลองเสี่ยงติดตามเพื่อนแนะนำมา เซรามิคยี่ห้อใหม่ ecoblue รุ่น  MAX-UV ทั้งลด UV400 ลดอินฟาเรด 96-97% ค่า TSER ก็ประมาณ 60-70  % กว่าเอง ถามบริษัท เค้าบอกว่าส่งทดสอบในแลบกระจกประหยัดพลังงานมา เทียบค่าก็น้องกับ vk และ crystalline ไม่โอเว่อขนาดไป 90%

ลองดูเยอะๆครับ ฟิล์มปล่อยเกรดมีเยอะ