ผู้เขียน หัวข้อ: พอซื้อรถตู้มาใช้ คนขับรถลาออกเลย ปรึกษาเรื่องการให้เงินเดือนครับ  (อ่าน 15810 ครั้ง)

ออฟไลน์ BN`

• Hero Member
เดี๋ยวนี้มีช่องทางในการหาเงินมากขึ้นครับ คนงานที่บ้านผมหาเงินจากช่องทางอื่นจนมากกว่าบ้านผมให้อีก

สมัยนี้ถ้าอยากให้พนักงานอยู่กับเรานานๆ ต้องให้เงินเดือนที่เค้าสามารถเลี้ยงดูครอบครัวได้ครับ

ถ้าเค้ารู้สึกว่าอยู่แล้วมั่นคง สามารถเลี้ยงดูครอบครัวได้ เค้าก็จะอยู่กับเรานานครับ

อาจจะไม่ต้องมากจนเกินไป แต่ต้องไม่น้อยเกินไปครับ สมัยนี้การแข่งขันสูงครับ

ไม่ใช่เฉพาะในฐานะลูกจ้างหรือพนักงานเท่านั้น แต่ในฐานะนายจ้างก็ต้องแข่งกันหาคนดีๆขยันๆเหมือนกัน

ที่บ้านผมก็มี Alphard เหมือนกัน แต่ว่าไม่เคยจ้างคนขับรถเลยครับ ปกติก็จะขับกันเองนี่แหล่ะครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
เป็นที่คนมากกว่าครับ