ผู้เขียน หัวข้อ: // สรุปยอดจองรถยนต์ทั้งหมดในงาน Motor Show 2019 รวม 37,769 คัน //  (อ่าน 18025 ครั้ง)

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
เศรษฐกิจไม่ดี แต่รถขายเอา ๆ ยอดดีกว่าปีก่อนหน้าอีกนะ
ตกลงมันไม่ดีจริงป่าวเนี่ย

ไม่ดีจริงรึเปล่าไม่รู้ ไปรับรถมาวันนี้รอไม่ถึง ชม. เห็นเซลปิดยอด bmw ที่ศูนย์ไป 5 คัน

ออฟไลน์ lorenzo

• Sr. Member
ยอดจองสิทธิ์ นี่ไม่นับใช่มั้ยครับ Mine mobility EV สัญชาติไทยเราได้ตั้ง 4,558 คัน

รถไฟฟ้าคนไทย จัดไปครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์

Porsche : 150 คัน
Maserati : 22 คัน
Jaguar : 14 คัน
Lamborghini : 10 คัน
Aston Martin : 9 คัน
Rolls-Royce : 6 คัน
Bentley : 5 คัน

อยากเป็นหนึ่งในนี้บ้างจัง5555

แลมโบ 10

พอช 150 แม้เจ้า

ออฟไลน์ dt9

เป็นเรื่องปกติของ Benz ไปแล้วครับ  ยอดจอง อันดับ 5 ก็เคยได้มาแล้ว

ออฟไลน์ Krongbun

ยอดจองสิทธิ์ นี่ไม่นับใช่มั้ยครับ Mine mobility EV สัญชาติไทยเราได้ตั้ง 4,558 คัน

รถไฟฟ้าคนไทย จัดไปครับ

ดีใจด้วยจริงๆ

ออฟไลน์ VORA

mine  นี่จองสิทธิการ testdrive นะไม่ใช่หรือครับ ผมก็จองไป ไม่มีค่าใช้จ่าย กำหนด
ประมาณปลายปี จะได้รถจริง ไม่ใช่คัน prototype ไฟเบอร์

จริงๆแล้วรถน่าสนใจครับ แต่อยากให้ข้อมูลเซลแน่นกว่านี้ เช่นตัวถังเปลือกนอกของคันจริง
ทำจากอะไร ..  เซลตอบเป็นอลูมิเนียม......โอวไม่น่าใช่นะ   

ชิ้นส่วนพลาสติกทำที่ไหน เซลบอกทำในไทยทั้งหมด .....ถ้างานฉีดทำในไทยไม่น่าจะคุ้มนะ

คือ ออกแบบ R&D โดยไทยนี่ก็ OK แล้วครับ พร้อมสนับสนุน ชิ้นส่วนจากจีน มาประกอบไทย
QC ไทยก็ Ok  ..... พยายามให้ข้อมูลจริงในการนำเสนอ

รอดูคันจริงปลายปีครับ

ออฟไลน์ HHHsung

เศรษฐกิจไม่ดี แต่รถขายเอา ๆ ยอดดีกว่าปีก่อนหน้าอีกนะ

ไม่ดีจริงรึเปล่าไม่รู้ ไปรับรถมาวันนี้รอไม่ถึง ชม. เห็นเซลปิดยอด bmw ที่ศูนย์ไป 5 คัน

อาจเป็นเพราะคนรอซื้อในงานก็เป็นได้ครับ ต้องดูยอดรายเดือนรวมกันทั้งปี ถ้าเทรนต่ำก็ตามเศรษฐกิจ

ปล. เดี๋ยวนี้งานแฟร์ลดราคามีตลอดปี คงเพราะกำลังซื้อลด คนขายก็เลยต้องปรับตัว

ออฟไลน์ Jo_Jungko

อีซูซุขายแค่กระบะกับรถดัดแปลงได้ขนาดนี้ก็ดีอยู่นะ ยังขายดีกว่าบางยี่ห้อที่ขายหลายรุ่นกว่าอีก

ออฟไลน์ SM.

isuzu ลงมาพอสมควรเลย

ออฟไลน์ alpha14

นิสสันยอดจองยังน้อยกว่าเบ็นซ์อีกเหรอนี่!

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
นิสสันยอดจองยังน้อยกว่าเบ็นซ์อีกเหรอนี่!
ทำตัวเองครับ บูธน่าสงสารสุดละครับ มีแต่คนเมิน
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ pat643

• Jr. Member
  • **
งานแบบนี้ไม่เป็นตัวแทนที่ดีของทั้งประเทศหรอกครับ
งานปลายปี Toyota แพ้ Mazda เห็นหลายคนว่า Toyota ตกยุคอีกหน่อยคงสูญพันธุ์
พอสรุปยอดจริง Toyota เกือบเท่าอันดับ 2+3 Honda+Izusu
ส่วน Mazda อันดับตกไปไหนก็ไม่รู้

คนกรุงเทพอาจสนใจรูปร่างหน้าตา แต่คนตจวเงินน้อยกว่าส่วนมากมีรถได้คันเดียวใช้งานต้องได้ทุกด้าน
จะเจาะทั้งประเทศต้องทำให้ศูนย์เยอะซ่อมเร็ว อะไหล่ถูก ช่างนอกชำนาญก่อนครับ

ออฟไลน์ BN`

ช่วงนี้เห็นคนเริ่มหันมาใช้รถยุโรปมากขึ้นทุกปีๆ ยอดขาย Benz พุ่งขึ้นตลอดเลยครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
MG อันดับ 9 เลย
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ AyeBAng

• Jr. Member
  • **
Re: // สรุปยอดจองรถยนต์ทั้งหมดในงาน Motor Show 2019 รวม 37,769 คัน //
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2019, 16:14:43 »

ไม่ดีกับคนส่วนใหญ่ แต่บางกลุ่มก็ยังดีอยู่นะ
สินค้าเกษตรไม่ดี ทำให้คนต่างจังหวัดไม่ค่อยมีรายได้ ตามสภาพเศรษกิจของอาเซี่ยน (มาเลย์นี่โดนหนักกว่าไทยอีกมั้ง) แต่ส่งออก กับการท่องเที่ยว ไทยยังดีอยู่ครับ