ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอย่างไร จึงจะได้จอดรถในช่อง VIP ของ ห้างครับ  (อ่าน 25665 ครั้ง)

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
เมื่อวานไปห้าง central มา เห็น รปภ.ยืนบริการ โบกรถให้เข้าไปจอด ในช่องที่เตรียมไว้ให้ ช่อง VIP(ว่างมาก)ซึ่งดูรถแล้วก็ธรรมดามาก  รถที่จอดช่องปกติยังหรูกว่า
  อันนี้อยากทราบครับว่า เขาดูที่บัตร หรือ ที่อะไรครับ จะว่ารถก็ไม่น่าใช่  ???

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: ทำอย่างไร จึงจะได้จอดรถในช่อง VIP ของ ห้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 07:41:17 »

บัตรเครดิต พ่วงกับห้าง  หรือ  บัตรสมาชิกห้างแบบ vip

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
Re: ทำอย่างไร จึงจะได้จอดรถในช่อง VIP ของ ห้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 07:46:35 »
ตอนภรรยาผมท้องแก่ใกล้คลอด บอก รปภ. เขาก็บริการให้ครับ
แต่ละช่องมีเงื่อนไขต่างๆอยู่ อยากรู้ตองถามรปภ.ครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 07:52:32 »
ถ้าไม่ใช่สิทธิจาก the1 black หรือบัตรอื่นๆ ก็เป็น vip ที่เป็นบอร์ด, ผบรห, แขกมางาน event และผู้ที่มียอดจ่ายถึงครับ

ภายใน 1 วัน 6 แสนหรือ 1 ล้านไม่แน่ใจ แต่ของ paragon 1 ล้านนึ จะได้บัตรจอดมา 1 ปี ต่อปีนิไม่ทราบจริงๆ เหมือนจะเข้าเงื่อนไขของ the1 ตัวเชิญมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2019, 07:55:49 โดย axister »

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 07:53:06 »
 ตอนนี้ในห้าง จะมีการแบ่งแยก Priority Parking Reserved นะครับ เท่าที่ผมนึกออกคือ
1. VIP
2. Supercar
3. Lady (ผู้หญิง)
4. Disabled (ผู้พิการ)
5. บัตรเครดิตระดับ Platinum ขึ้นไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2019, 07:55:05 โดย flybigbear »

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 08:10:04 »
ปกติที่เห็นจะมีป้ายบอกชัดครับ ว่าเงื่อนไขการเข้าจอดคืออะไร ส่วนมากก็จะเป็นบัตรประเภทใดประเภทหนึ่ง
ถ้าเป็นห้างยอดฮิต ผมมักเห็นที่จอดพวกนี้เต็มก่อน (อาจจะบังเอิญ) เพราะส่วนมากพอเข้าเงื่อนไขของบัตรนึง ก็มักจะมีอีกบัตรนึงที่ให้สิทธิเดียวกันในมือด้วย เนื่องจากเป็นฐานลูกค้ากลุ่มเดียวกัน

เราคนธรรมดาก็วนหาที่จอดกันไปครับ
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ BigCat

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 08:13:35 »
central ที่อิสาน ที่ผมอยู่ ปีนี้เป็ปีที่2ที่ผมขอต่อบัตรครับ

หลักการที่ถามมาคือ

แต่ละกิจการใน เซนทรัล จะได้โควต้า VIP ให้ลค ของผมใช้จากสองเจ้า บ หลักทรัพย์ของปีที่แล้ว เป็นVIPในนั้น เค้าก็จะขอสิทธิ์ให้ครับ

ของปีนี้ใช้ของ ธนาคารสีม่วง (บ หลักทรัพยืเดิม ไม่เช่าที่ต่อ) ผมไปคุยกับ ผจก เค้าบอกว่าบอกมี โควต้าให้มา5ที่ เหลือ 1ที่ แต่เงื่อนไขก็คือ ผมก็ต้องโยกเงินมาใส่เพิ่มครับ จะเป็นรูปแบบกองทุนรวม ก็ได้  7 หลักครับ

แต่ละที่น่าจะหลักการคล้ายๆกันครับ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 09:05:27 »
ง่ายสุดคือบัตรเครดิตที่ต้องเสียค่าธรรมเนียม 2000บ ต่อปีครับ  บัตรของเซ็นทรัล
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 09:21:55 »
ถ้าเป็นบัตรเครดิต มีของ KBank Wisdom กับ SCB First ครับ
ผมถือสองใบ ของ First เต็มบ่อยกว่าครับ แต่ของ Wisdom ไม่มีทุกสาขา

เวลาจะจอดก็ทำท่าจะเลี้ยวเข้าครับ คนโบกจะมาเลื่อนแผงกั้นให้
จอดเสร็จเค้าจะขอดูบัตรครับ แล้วก็ลงชื่อ
ที่ จขกท. เห็นว่า รปภ โบกให้เลยคิดว่าน่าจะจำรถได้ครับ

รถที่จอดก็มีตั้งแต่ Eco car จนรถแพงๆครับ
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 10:51:49 »
รถธรรมดา ที่จอดในช่อง VIP อย่าคิดว่าเค้าจนนะครับ ..

คนรวยไม่จำเป็นต้องขับรถแพงเสมอไปครับ ... เพราะเมื่อคุณเข้าไปเดินในห้างแล้ว ต่อให้ขับ supercar มาคนในห้างเค้าไม่เห็นครับ บัตรทองต่างหากครับที่เค้าดู ...

ออฟไลน์ Arm

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 11:47:59 »
แล้วแต่บริบทครับ

กรณีของผมคือ ไปห้างมักจะเอารถตู้ไป เพราะห้างจะสำรองที่จอดรถหลังคาสูงให้ จอดชั้น 1 มียามโบกให้  ::)
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 12:00:23 »
คราวต่อไปคงต้องลองถาม รปภ  อยากทราบอะครับ ส่วนใหญ่ วนหาที่จอดเองก็ไม่ค่อยลำบาก . 8)

ออฟไลน์ dt9

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 12:17:05 »
เห็นมีสติ๊กเกอร์จอดรถ ที่มากจากลูกค้าของธนาคาร ค่ายมือถือ หรือของห้างเอง
ลงประกาศขายในเน็ตหรือตามเพจอยู่บ่อยๆ แต่จะคุ้มมั้ยต้องลองพิจารณากันดู

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 12:47:25 »
บางห้างก็มี Ais serenade ครับ  8)

ออฟไลน์ Tonnam92

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 13:50:53 »
ต้องมีพวกบัตรสิทธิพิเศษหรือสติ๊กเกอร์ติดหน้ารถครับ ซึ่งเดี๋ยวนี้หาซื้อกันได้จากคนที่ได้รับมาครับ
1997 Toyota Exsior 1.6 GXI Sold
2003 BMW 323i Sold
2011 Toyota Camry 2.0 G
2015 Toyota Altis 1.6 G Sold
2016 Honda Civic 1.5 TB RS Sold
2017 Toyota Camry 2.0 G
2009 Toyota Wish 2.0 Q ST3

ออฟไลน์ Denn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 14:53:52 »
ผมเคยเห็นมีคนเอาสติ๊กเกอร์ที่จอดรถ VIP มาขายใน Fbนะ 1500 งดต่อ

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 15:56:00 »
ส่วนใหญ่ต้องเป็นสมาชิกบัตรเครดิตครับ
อย่างพี่สาวผมก็เป็นสมาชิกบัตรเครดิตแห่งนึงที่ร่วมกับทางห้าง สามารถจองที่จอดผ่าน App ได้ ไม่จำเป็นต้องเลื่อนแผงกั้น
เวลาไปถึงช่องจอดก็ใช้แอปเปิด ไม่ต้องกลัวใครแย่งครับ

หรือห้างที่มี Serenade Platinum ก็สามารถไปจอดได้ครับ เพราะมีสติกเกอร์เหมือนกัน

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 16:17:43 »
แบง 100 ครับ ยื่นโชวแล้วชี้ไปที่จอด ได้แน่นอนครับ ถ้าไม่ใช่ที่จอดคนพิการหรือsuper car

ออฟไลน์ adiPureII

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 16:23:59 »
เห็นในเฟชมีขาย ได้จากห้างมา ใบละ 4000 มั้ง ส่วนตัวผมว่าไม่คุ้มหากซื้อต่อ ใช้ได้ปีต่อปีเอง

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 22:49:23 »
ขอบคุณทุกท่านครับ ผมเองมีบัตร เซเรเนด ของ ais แต่ไม่เคยเปิดดูว่า โกลด์ หรือ แพลตตินั้ม บัตรเครดิตมีแต่ก็ไม่ค่อยได้ใช้ ห้างก็นานๆเข้าที เข้าแล้ววน หาที่จอด ก็ไม่ถึงกับลำบาก...แต่จอดตรงนี้ได้ก็ดี สงสัยคงลิงถาม รปภ.ดู ส่วนยื่นแบ็งค์สีแดง กลัวเขาไม่รับ จะอายเขานะสิครับ ....????

ออฟไลน์ BN`

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 23:54:31 »
ต้องยอมรับจริงๆครับว่าเดี๋ยวนี้ที่จอดธรรมดาหรูกว่าที่จอด VIP เยอะครับ

คนรวยที่ผมรู้จักหลายคนส่วนใหญ่ไม่ค่อยสนใจสิทธิพิเศษในการจอดรถเท่าไหร่ครับ

ถ้าได้สิทธิจากบัตรเครดิตหรือจากสมาชิก Serenade, Black Card ก็ถือว่าเป็นผลพลอยได้ครับ

เพราะสมัยนี้สติ๊กเกอร์จอดรถมีขายต่อกันเยอะมากครับถ้าลองดูตามออนไลน์

และอีกอย่างนึงคนรวยหลายคนมักไปห้างคนละเวลากับคนส่วนใหญ่ ซึ่งเป็นเวลาที่คนยังไม่เยอะ

คือขับเข้าห้างยังไงก็มีที่จอด เค้าก็เลยอาจจะไม่ซีเรียสเรื่องนี้แหล่ะครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2019, 01:24:04 »
รถธรรมดา ที่จอดในช่อง VIP อย่าคิดว่าเค้าจนนะครับ ..

คนรวยไม่จำเป็นต้องขับรถแพงเสมอไปครับ ... เพราะเมื่อคุณเข้าไปเดินในห้างแล้ว ต่อให้ขับ supercar มาคนในห้างเค้าไม่เห็นครับ บัตรทองต่างหากครับที่เค้าดู ...
+1 คนรู้จัก รวยมาก ที่ดินเยอะมาก ทำธุรกิจก็เงินสดล้วนๆ ขับ Jazz รุ่นแรก อายุรถก็สิบกว่าปีแล้วครับ

ญาติผมรวยมากๆ เช่นกัน คนนึงขับ City 2003 อีกคนขับ Teana 2009
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2019, 06:48:04 »
แบง 100 ครับ ยื่นโชวแล้วชี้ไปที่จอด ได้แน่นอนครับ ถ้าไม่ใช่ที่จอดคนพิการหรือsuper car

ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ พี่ๆ รปภ.เค้าดีใจและเต็มใจให้บริการกว่าพวกบัตรเบ่งทั้งหลายด้วยครับ

ออฟไลน์ h0661036

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2019, 09:46:33 »
ตีซี้ รปภ  ครับ  ใช้ดีกว่าบัตรอีก   :) 

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2019, 11:29:47 »
ตาม คห. ข้างบนเลยครับ ..
อยู่ กทม. แบบคนธรรมดา ต้องพยายามหาอะไรที่ทำใช้ชีวิตสบายไว้ก่อนครับ

ผมกับภรรยา จะถือบัตรไม่ซ้ำกัน รวมแล้วราว 6 ธนาคาร .. ทีนี้เปิดสิทธิพิเศษมาให้ มันจะเยอะมากครับ

อีกวิธีคือ ขับรถสปอร์ตไปครับ พี่ยามจะกระโดดดักหน้ารถ . . . แล้วโบกให้เข้าเองครับ  โดนครั้งแรกเกือบเบรคไม่ทัน 55

ออฟไลน์ Drgozy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2019, 11:33:15 »
ไม่ต้องใช้เงินก็ได้บัตร vip เหมือนกันครับ ถ้าเป็นหัวหน้าส่วนราชการในจังหวัดนั้นๆก็ขอบัตร vip ได้เหมือนกัน

ออฟไลน์ Beats

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2019, 13:45:51 »

+1 คนรู้จัก รวยมาก ที่ดินเยอะมาก ทำธุรกิจก็เงินสดล้วนๆ ขับ Jazz รุ่นแรก อายุรถก็สิบกว่าปีแล้วครับ

ญาติผมรวยมากๆ เช่นกัน คนนึงขับ City 2003 อีกคนขับ Teana 2009

จริงเลยครับ คนที่มีเงินจริงๆที่ผมเห็นมานี่ ดูที่ภายนอกไม่ออกหรอกครับ ไม่เหมือนกับคนรวยแบบที่ละครทีวีไทยชอบนำเสนอกัน  ;D 

อย่าไปยึดติดกับภาพ stereotype ดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ nutvas

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2019, 14:02:51 »
ผมใช้สิทธิพิเศษจาก Embassy Club กับ T1 Black ครับ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2019, 18:11:57 »
คราวต่อไปจะลองถาม รปภ.ว่าทำอย่างไรจึงจอดได้ ต้องมีอะไรบ้าง(นอกจากยื่นแบ็งค์ให้ ;D :)) คือเห็นว่าที่จอดมันสะดวกดีครับ จอดปุ้ป เดินเข้าห้างปั้ป..เวลาออกมาถือของพรุงพรัง  สะดวกดีครับ แต่ถ้าจอดช่องปกติก็ไม่ลำบากครับ..ปกติก็ทำแบบนี้อยู่แล้ว

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2019, 06:59:28 »
มีสิทธิ์จอด แต่ไม่เคยได้จอด ก็เยอะแยะนะครับ เต็มก่อนตลอด  :'( :'( :'( :'(