ผู้เขียน หัวข้อ: ถนนพระราม 3 นราธิวาส ลามไปถึงสะพานภูมิพล มันซ่อมถนนบ้าบอ อะไรนักหนา  (อ่าน 6893 ครั้ง)

ออฟไลน์ nhnnot

• Newbie
  • *
  • FK2017
ขอถามหน่อยครับ มันซ่อมอะไรนักหนาครับ  >:(

ล่าสุดผมกลับจากฝั่งสุขสวัสดิ์ ว่าจะวิ่งพระราม 3 ยาวๆไปท่าพระ ตอน 4 ทุ่ม คิดว่ารถจะไม่ติด

พวกพี่แกเล่นขุดถนน เหลือเลนเดียว ติดเป็นชั่วโมง บ้าบอกันไปใหญ่ เท่าที่จำความได้ มันเล่นขุดกันทุกอาทิตย์

แถมปูพื้นได้หยาบมาก อยากถามว่า มันเป็นอะไรของมัน มันจะซ่อม จะขุดถนน อะไรนักหนา

อีกเส้นคือ จาก แมคโคร ไปนราธิวาส ทุกๆ 50 เมตร มีร่องท่อตลอด มันบ้าไปแล้ว

มีใครพบเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ  >:(

ปล รถผมรถเดิมๆเลย ไม่ได้แต่งอะไร แต่สงสารรถคนอื่น ยิ่งถ้าเปลี่ยนแมกส์มานะ มีร้อง

ออฟไลน์ superest

• Full Member
ขอเดาว่า เป็นโครงการ อุโมงค์ส่งน้ำ แก้น้ำท่วม ของ กทม. หรือเปล่า ไม่แน่ใจ

ออฟไลน์ ange1us

• Newbie
  • *
น่าจะทำสายไฟลงใต้ดินรึเปล่าครับ บ้านผมอยู่แถวเซ็นทรัลพระรามสาม เห็นทำมาตั้งนานละ

ที่เดาว่าแบบนี้เพราะ ถ.บางเส้นแถวนี้ สายไฟฟ้าเริ่มทยอยลงดิน

แต่ก็ไม่แน่ใจนะครับ เดาล้วนๆ

ออฟไลน์ city552

• Sr. Member
เป็นการเอาสายไฟลงดินครับ พวกนี้จะมาทำกันตอนกลางคืนครับ ปิดถนนทีละหลายเลนครับ
2015   Mazda BT50 Pro 2.2 Hi-racer
2019   Toyota Altis Hybrid Hybrid Mid
2020   Mercedes-Benz C220d W205
2020   Toyota Fortuner 2.4V 2WD
2021   Honda Civic gen11(FE) 1.5 EL+

ออฟไลน์ turbo lover

ตรงช่วงแมคโคร คือโครงการ เอาเสาไฟลงดินครับ ทำมาหลายปีแล้วครับ เห็นด้วยกับจขกทครับ ปูได้หยาบมาก ทำรถผมยางแตกไปทีแล้วครับ
ส่วนช่วงพระราม3ข้ามไปด้านคลองเตย เค้าทุบสะพานข้ามแยกคลองเตยครับ เป็นโครงการทำสะพานข้ามไปด้านศูนย์ สิริกิต เลยครับ รถจะติดแบบนี้ไปอีกอย่างน้อย3-4ปีครับ กว่าโครงการจะแล้วเสร็จ ครับ เลี่ยงได้เลี่ยงเถอะครับ
บ้านผมอยู่ย่าน พระราม3 แขยงเลยครับ ถนน ถนนจากดีๆพังหมดเลย ทั้งถนนสาธุก็เหมือนกัน อย่างกับวิ่งอยู่บนโลกพระจันทร์

ออฟไลน์ ATONGA

• Jr. Member
  • **
.....ถนนใน กทม. เส้นไหน ถ้าเรียบๆ ดีๆ จะมีโครงการขุดถนนอยู่เรื่อยๆครับ ถ้าเส้นไหนถนนพังแล้วถึงจะเลิกขุดกัน ลองสังเกตุซิครับ เส้นไหนดี เดี๋ยวต้องมีหน่วยงานหาเรื่องขุด ไม่งั้นบริษัทก่อสร้างก็ไส้แห้งพอดี

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
หลังๆ ถนนไหนมีขุดหรือทำรถไฟฟ้า ขับกลางคืนบางทีติดกว่ากลางวันอีก เพราะบีบเหลือเลนเดียว แต่กลางวันเขาคืนพื้นที่ให้วิ่งได้ปกติ แถมต้องคอยสังเกตเพราะปิดซ้ายปิดขวา กลางคืนมืดๆ มองไม่ชัดอันตรายมาก
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ทำสายไฟลงดินครับ ผมขับผ่านทุกวัน บางทีปปิดพื้นถนนไม่เรียบด้วย กระแทกมาหลายรอยแล้ว
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ผมวิ่งเกือบทุกวัน ลงสะพานข้ามแยกมาผมยัดซ้ายก่อนเลยครับ ตอนทำใหม่ๆนี่ซัดสันขอบไป2รอบแล้วดีที่ล้อไม่ดุ้งสตัทไม่แตก เห้ออออ

ออฟไลน์ Barracuda

เส้นเทียมร่วมมิตร ศูนย์วัฒนธรรม เหมือนกันครับ เจ็บตรงเอาเด็กแว้นมาโบกรถมั่ว หลัง 4 ทุ่มติดกันระนาว

ออฟไลน์ Sit: )

การก่อสร้างถนนบ้านเรา มันมาตรฐานต่ำมากเลยนะครับ ขุดกันทีก็ทิ้งรอยไว้ สร้างข้างบนข้างล่างพัง ไม่รู้ว่าไม่มีปัญญาทำให้มันเรียบเหมือนเดิมได้จริงๆ หรือ ไม่สนใจว่าจะยังไง ขอให้มันเสร็จๆไป หน่วยงานที่ดูแลน่าจะลืมตามองโลกบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2019, 21:56:51 โดย Sit: ) »

ออฟไลน์ NoName__???

เพื่อนต่างชาติมาบอกถนนบ้านเราเป็นประเทศโลกที่ 3 เลย แม้จะกลางเมือง สุขุมวิทก็เถอะ

ออฟไลน์ SM.

การก่อสร้างถนนบ้านเรา มันมาตรฐานต่ำมากเลยนะครับ ขุดกันทีก็ทิ้งรอยไว้ สร้างข้างบนข้างล่างพัง ไม่รู้ว่าไม่มีปัญญาทำให้มันเรียบเหมือนเดิมได้จริงๆ หรือ ไม่สนใจว่าจะยังไง ขอให้มันเสร็จๆไป หน่วยงานที่ดูแลน่าจะลืมตามองโลกบ้าง

+1 อยากส่ง อุโมงค์รัชโยธิน เข้าประกวดด้วยเลยครับ ในอุโมงค์ก็ไม่เรียบ เป็นคลื่น ส่งด้านบนรอบอุโมงค์ พื้นเหมือนยังไม่ได้ปรับสภาพผิว ไม่รู้เซ็นรับงานได้ไง ยังไม่รวม สะพานที่สร้างใหม่เส้นพหลโยธิน ที่อยู่ใกล้ๆกันนะครับ

ออฟไลน์ renew

.....ถนนใน กทม. เส้นไหน ถ้าเรียบๆ ดีๆ จะมีโครงการขุดถนนอยู่เรื่อยๆครับ ถ้าเส้นไหนถนนพังแล้วถึงจะเลิกขุดกัน ลองสังเกตุซิครับ เส้นไหนดี เดี๋ยวต้องมีหน่วยงานหาเรื่องขุด ไม่งั้นบริษัทก่อสร้างก็ไส้แห้งพอดี

ต่างจังหวัดก็เป็น ยิ่งเส้นไหนเป็นเขต อบต. ยิ่งหนัก ซ่อมแล้ว ซ่อมอีก ราดใหม่อยู่ไม่ถึงครึ่งปี ปริอีกแล้ว

มาตรฐานต่ำมากๆ พอไปดูป้ายโครงการก็เข้าใจ คนกันเองทั้งน้านนน

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เก็บงานแย่มากครับ มอเตอร์ไซต่างถิ่นถ้ามาเร็ว ๆ มีสะดุจล้มได้นะ  8)

ออฟไลน์ Ty ESC

รถผม ใหม่ๆ สามคัน ออกมาช่วง สามสี่ปีนี้ ทุกคันโช้คไปก่อนเวลา ไม่เกินสี่หมื่นโล
บางคันเครมได้รอดไป

ทำไม่ว่าแต่ปิดผิวได้ชั่วร้ายเกินไปจริงๆ ต้องผ่านหน้าบ้านทุกวันเซ็งมากๆ

แล้วทำแบบไม่มีความรีบร้อน

ทั้ง นรา ทั้ง พระราม สาม ปิดผิวได้ห่วยมาก อัตรายสุดๆ