ผู้เขียน หัวข้อ: รถเบนซ์เข้าศุนย์เช็คระยะ ไม่เปลี่ยนไส้กรองอากาศ, ไส้กรองแอร์ ได้มั้ยครับ  (อ่าน 6678 ครั้ง)

ออฟไลน์ sagachoo

• Newbie
  • *
กำลังจะเข้าศูนย์เช็คระยะ ปีที่ 2 Service B ครับ แต่ผมเปลี่ยนไส้กรองอากาศ กับ ไส้กรองแอร์ เองไปแล้ว เพราะเหตุการณ์ PM 2.5 ที่ผ่านมา

ถ้าผมเอารถไปเข้า Service B แล้วบอกว่าไม่ต้องเปลี่ยนสองรายการนี้จะมีผลอะไรกับ Warranty มั้ยครับ?

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
กำลังจะเข้าศูนย์เช็คระยะ ปีที่ 2 Service B ครับ แต่ผมเปลี่ยนไส้กรองอากาศ กับ ไส้กรองแอร์ เองไปแล้ว เพราะเหตุการณ์ PM 2.5 ที่ผ่านมา

ถ้าผมเอารถไปเข้า Service B แล้วบอกว่าไม่ต้องเปลี่ยนสองรายการนี้จะมีผลอะไรกับ Warranty มั้ยครับ?

ขอบคุณครับ
กรองแอร์ไม่เกี่ยวครับขึ้นกับเราว่าจะเปลี่ยนไหม ส่วนกรองอากาศถ้าเพิ่งเปลี่ยนไปก็ไม่จำเป็นครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ turbo lover

• Sr. Member
ก็อยู่ที่ตัวเรา ดีลกับช่างครับ ว่าจะเปลี่ยนไม่เปลี่ยนอะไรบ้างครับ
E300 bluetec ผมทำเรื่องเคลมแบตเตอรี่ก้อนใหญ่ก่อนรถหมดประกัน ก็ฟรีครับ

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
ตอนให้เขาทำใบเสนอราคา บอกช่างให้เอากรองแอร์กับกรองอากาศมาให้เราดูด้วยทุกครั้ง แล้วเราพินาเองครับว่าจะเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยน ดำมากก็เปลี่ยน ดำน้อยก็ให้เขาเอาไปเป่าลมไล่ฝุ่นพอครับ

ออฟไลน์ maggie

กรองแอร์อย่ที่เราเองครับว่าจะเปลี่ยนหรือไม่ ลองดูก่อนว่าตัวเราเองขับรถเปิดกระจกบ่อยมั้ย ฝุ่นมันเข้า เมื่อก่อนผมสูบบุหรี่เปิดกระจกขับรถ กรองแอร์ดำไวมาก เดี๋ยวนี้เลิกพฤติกรรมพวกนั้นแล้ว วิ่งไป20000โลกรองยังขาวอย่เลย

ออฟไลน์ ho-mannie

กรองอากาศ​ กับกรองแอร์ตัดได้คับ