ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเพื่อนสมาชิกถึงรถยนต์ เลกซัส suv  (อ่าน 8810 ครั้ง)

ออฟไลน์ yongan

• Jr. Member
  • **
ว่า เป็นรถยนต์ที่คุณภาพดีมั้ยครับ เมื่อเทียบกันกับ BMW BENZ ในด้านการใช้งาน optionต่างๆ ความทนทาน ตลอดจนค่าใช้จ่ายในการบำรุงรักษา  และถ้ามีงบฯ ประมาณ 3.5 ล้านบาท พอจะซื้อรุ่นใดได้บ้างที่ไม่ใช่ไฮบริดครับ..  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2019, 15:31:11 โดย yongan »

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
Re: ขอสอบถามเพื่อนสมาชิกถึงรถยนต์ เลกซัส suv
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2019, 15:14:44 »
มันก็คือ TOYOTA

คำว่า TOYOTA คือ รถที่คุณภาพดี ทนทาน ไม่จุกจิก ซ่อมบำรุงง่าย ครับ

แต่ค่าบำรุงรักษา ก็ตามราคารถ คงไม่ถูกแบบ TOYOTA แน่นอน แต่ก็ไม่โหดแบบยุโรปบางค่ายครับ

ข้อเสียเดียวคือ ราคาเมืองไทย ตั้งไว้แบบจับไม่ลง ครับ

ออฟไลน์ samaklen

Re: ขอสอบถามเพื่อนสมาชิกถึงรถยนต์ เลกซัส suv
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2019, 15:19:23 »
เพื่อนกันใช้ s class ตัวดีเซล
เจอสไลด์ออนกลับบ้าน ระหว่างกลับ
ก็สัมภาษณ์คนขับสไลด์ฯ ว่า
รถยี่ห้อไหน ขึ้นสไลด์ฯ น้อยสุด
เขาบอกว่าตั้งแต่ขับมา ยังไม่เจอเลกซัสเลย
มองได้สองมุม
1 รถมันดีมาก
2 รถมันน้อยมาก เลยโอกาสเจอน้อย
ลองตัดสินใจดูครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2019, 15:35:37 »
ถ้าไม่ติดที่ราคา (เมื่อเมียบกับราคาจริงจากต่างประเทศ) เป็ฯรถที่น่าเล่นมากๆๆ ขับดี ภายในหรู ซ่้อมบำรุงง่ายสไตล์รถญี่ปุ่น

ออฟไลน์ RL1234

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2019, 16:55:07 »
หามือสองครับ เอา Hybrid จะได้หาเรื่องต่อราคาไปได้อีก บอกเดี๋ยวนู่นนี่พังราคาเท่านี้เท่านั้นไปเรื่อย ถ้าเจ้าของใจอ่อนลดให้ รีบคว้าไว้เลยครับ

ออฟไลน์ Minister of Joy

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2019, 17:21:35 »
เป็นรถที่ดีมากๆ คันนึงเลยครับ เหมาะกับเมืองไทยมาก เคยใช้ตั้งแต่ 2008 Harrier 240G, 2014 Lexus RX270 มาถึงคันล่าสุดเพิ่งออกเร็วๆ นี้ RX300 Premium

เท่าที่ผ่านมายังไม่เจออะไรที่ทำให้ปวดหัวเลยครับ maintenance ทั่วๆ ไป ตามระยะเฉยๆ

ข้อเสียอย่างเดียวจริงๆ คงเป็นที่มันกินน้ำมันกว่า diesel จาก bm, mb ในราคาใกล้เคียงกัน

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2019, 20:44:24 »
นึกถึงความทนระดับ Fortuner ถ้าวิ่งถนนดำหรือขับทั่วๆไป
แอร์เย็นเหมือนโตโยต้าทั่วๆไป อะไหล่เบิกไว ซ่อมไม่นาน ไม่จุกจิก

แต่ขับดีกว่ากันฟ้ากับเหว
วัสดุภายในหรูกว่า เนื้อสัมผัสที่ดีกว่า เงียบกว่า

แต่ข้อเสียคือ แพง ภาพลักษณ์สู้ดาวไม่ได้ และค่อนข้างกินน้ำมันเมื่อเทียบคู่แข่ง

ออฟไลน์ amsa

• **
  • เอาใจเขา ใส่ใจเรา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2019, 00:23:35 »
ขอแชร์นิดครับ
เน้นนุ่ม สะดวกสบาย เบาะหลังปรับได้ แบบ sedan ใน style SUV เมื่อเทียบค่ายยุโรป นุ่มออกย้วยกว่า ขับสบายๆ ครับ
เลยนั่งโดยสาร สบายกว่า เบาะหลังปรับเอนได้ครับ 200 หลังออกแคบครับ เพราะ 300 ผมไม่สู้ 555
ติดราคาที่โดด มากๆๆๆ อะไหล่ บางชินแชร์ได้กับ Tota.
กับหน้ากระจัง ล้ำๆ ไปหน่อยครับ Harrior สวยกว่าในส่วนตัวผม
กินน้ำมันอย่างท่านอื่นว่า ในส่วนของ เบนซิน Bm ก็พอกันครับในเครื่อง แบบเดียวกัน
ลองไปขับครับ หรือ ให้ พนง มาลองที่บ้าน แล้วขับเส้นทางชินๆ ที่จะรับรู้ ถึงหลุม บ่อเทียบกัยรถที่ใช้อยู่ครับ และนั่งกันหลายๆ คน เพื่อช่วยตัดสินใจ ครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2019, 07:29:57 »
ทนทานแน่นอนครับ วัสดุภายในก็ดีมากๆ

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2019, 08:17:11 »
เหลือ NX หรือไม่ก็ Harrier ครับ 

แต่ Hybrid ไม่มีปัญญา แถมได้ความประหยัดพร้อมการรับประกันแบตเตอรี่10ปี

ปล. ถ้าเอา Hybrid ก็ควรลอง UX ด้วยก็ดีครับ

ออฟไลน์ yongan

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2019, 18:21:24 »
ขอบคุณครับสำหรับทุกๆความคิดเห็น

วันนี้ที่เซนทรัลลาดพร้าวมีรถ เลกซัสมาโชว์พอดี เลยเดินทางจากต่างจังหวัดเข้าไปลองนั่ง ลองดูตัวจริง

ส่วนตัวคิดว่ารูปทรงภายนอกสวย ใช้ได้ ภายในเบาะหน้า หลัง นั่งสบาย งานประกอบคิดว่าดีครับ แต่พอฟัง

ราคาขายนี่สิ คิดว่าราคาค่อนข้างสูง ใครที่ซื้อแบรนด์นี้คงต้องชอบจริงๆ