ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 1 มิถุนายน 2019  (อ่าน 4462 ครั้ง)

ออฟไลน์ DR!VE by J!MMY

• Global Moderator
  • Full Member
พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง

4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122

2. Webboard ที่กระทู้นี้

3. Facebook Fanpage :  https://web.facebook.com/headlightmag/photos/a.183844775058081/2064955886946951/?type=3&theater

FM 105.0 MHz.

(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)

บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ

" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2019, 12:03:50 โดย DR!VE by J!MMY »

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
อยากให้ทางทีมงาน วิเคาะห์ ว่าเครื่อง  YS23DDTT ที่วางใน Terra ถ้าไปวางในกระบะ Navara ชนกับเกียร์ธรรมดา 6MT พละกำลัง แรงฉุดลาก ความประหยัด สามารถสู้หรือเทียบกับเครื่องของ GD ของ Toyota Revo ทั้ง 2.4 กับ 2.8 ทั้งสองตัวได้หรือไม่ครับ ถามเพราะสนใจออกตอนเดียว จะมาลากทุเรียน 3-4 ตัน เพราะที่ล้งใช้ Toyota กับ Nissan แค่ 2 ยี่ห้อครับ แซสซีบรรทุกดีกว่ายี่ห้ออื่นๆ  คิดว่า Revo กับ Navara 2.3 Bigminor น่าจะมาพร้อมๆกัน จะได้เลือกได้ถูก

ออฟไลน์ jayjung

• Newbie
  • *
รถ camry hybrid 2019
ถ้าฉีดน้าล้างใต้ท้องรถ จะมีปัญหาอะไรไหม รวมทั้งระบบไฟด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2019, 12:34:01 โดย jayjung »

ออฟไลน์ devilwingzx

รบกวนถามพี่จิมมี่ครับ ฮุนได H1 มีโอกาสจะได้คอนโซลหน้าแบบใหม่ไหมครับ ถ้าได้มีโอกาสมาประมาณช่วงไหนครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

ในขณะนี้ระบบ Hybrid ของค่ายเหล่านี้ อันไหน รวนสุด และ ซ่อมแพงสุดครับ
MB , BM , Nissan, Toyota

และ Nissan Hybrid เช่น XTRAIL ระบบไฟฟ้าซ่อมแพงเหมือน Prius ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MaximaLotion

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้สนใจ Lexus LS460L ปี 2008 ราคาน่าสนใจดีครับ ว่าจะเอามารับส่งคนแก่ เลยอยากทราบเรื่องการขับขี่ และการซ่อมบำรุงของตัวนี้หน่อยครับว่าเป็นไงบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2019, 12:33:17 โดย MaximaLotion »

ออฟไลน์ polwath

กรณีที่ต้องซื้อรถมือสอง แต่เครื่องยนต์และอุปกรณ์ในรถถูกเปลี่ยนไม่ตรงกับรุ่น เช่น Ford Fiesta เครื่อง Vios หรือเปลี่ยนแผงหน้าปัดรุ่นอื่นมาใส่ เป็นต้น จะต้องใช้เกณฑ์อะไรในการตรวจสอบก่อนซื้อครับ แล้วจะรู้ได้อย่างไรว่า Sensor หรือระบบของรถอย่าง ABS, น้ำมันเครื่อง ฯลฯ ยังทำงานได้เหมือนเดิมหรือใกล้เคียงครับ ไม่ใช่แค่ไฟหลอกตรงแผงหน้าปัด

ออฟไลน์ tsubasa

• Hero Member
BMW X7 มีแผนประกอบในประเทศมั้ยครับ?

็อยากเปลี่ยนยางใส่ HONDA ACCORD 2.4EL NAVI  ปี 2016 ของเดิมเป็น 235 45 R18 อยากได้ยางใหม่ที่นุ่มและเงียบครับ อยากขยับซีรี่ย์จาก 45 ไป 50 ด้วยครับ

ออฟไลน์ IVORY

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ อยากทราบว่า Accord 1.5 TURBO TECH  จะมาไหมครับ

ออฟไลน์ bugcamry

• Newbie
  • *
กำลังจะออกรถใหม่ ต้องเลือกระหว่าง Camry 2.0 G กับ Accord 1.5 turbo (รุ่นใหม่ all new ทั้งคู่)  เลือกคันไหนดีครับ รักพี่เสียดายน้องครับ

ออฟไลน์ Textmyex.

• Newbie
  • *
มีโอกาสที่  Toyota Camry หน้าแบบ Xse แบบตัวเมกา จะเข้าไทยมาเป็นตัว Extremo ไหมครับ ถ้ามาจะมาช่วงไหน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ezra162

• Newbie
  • *
BMW 1-Series เปลี่ยนมาใช้การขับเคลื่อนล้อหน้าแล้ว คาดว่าราคาจะลดลงมั้ยครับ

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
งานประกอบของ Accord G10 ถือว่าทำได้ดีกว่ารุ่นก่อนๆ ไหมครับ หรือว่ายังเป็นสไตล์ Honda อยู่เหมือนเดิมครับ