ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับแอร์ CHR ครับ  (อ่าน 5932 ครั้ง)

ออฟไลน์ XyteBlaster

• Hero Member
สอบถามเกี่ยวกับแอร์ CHR ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2019, 22:10:15 »
อยากทราบจากทั้งคนที่ใช้หรือมีข้อมูล ว่า ระบบปรับอากาศ auto ของ chr ทั้งตัวเบนซินและไฮบริด
มีระบบผสมลมร้อนด้วยรึเปล่าครับ

หรือใช้วิธีลักไก่ ตัดต่อคอมเพรสเซอร์ เหมือน อัลติส ตัวปัจจุบัน

ตัวผมมีปัญหากับรถที่แอร์หนาวๆ ปกติขับรถตั้ง 26-27 ตลอด
แต่ตอนขับอัลติสที่ตั้งแอร์เท่าไหร่มันก็หนาว ต้องอาศัยกดปิดเปิดปุ่ม AC เอามันก็ไม่เวิร์คสำหรับผมเท่าไหร่ครับ

พยายามหาข้อมูลแล้วไม่ค่อยมีครับ ถามเซลล์ ก็งงๆ  ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับแอร์ CHR ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2019, 22:20:44 »
มีฮีตเตอร์ครับ ทั้งรุ่นเบนซินและไฮบริด

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
Re: สอบถามเกี่ยวกับแอร์ CHR ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2019, 22:21:09 »
ของผม HV High มีครับ เอาไว้อบฆ่าเชื้อโรคได้เลยครับ :P
หรือจะซาวน่าก็ได้ ทำแล้วดับกลิ่นสารพัดยามหน้าฝนดีสุดๆครับ

ถ้าปรับสุดลมร้อนชนิดที่ร้อนแบบแดดกลางวันเลยครับ
ปรับอุณหภูมิได้คงที่ดี แยกซ้ายขวา ผมชอบต่ำ 25
แฟนชอบเกิน 25 อยู่กันได้คันนี้  ::) ::) ::)
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2019, 22:22:31 »
ถ้าตัว HV เป็น full auto กับท่อร้อนนะ แต่ตัวเบนซินไม่รู้
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ โบตั๋น

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2019, 22:50:23 »
ถ้าไม่แน่ใจ ลองหาศูนย์ที่มีรถตัวเบนซิน แล้วเปิดกระโปรงหน้า
หาดูว่ามีท่อ coolant จากเครื่องต่อเข้าไปในห้องโดยสารไหม จะมีท่อ 2 ตัวติดกันต่อเข้าไป
ถ้ารุ่นไหนไม่มีเขาจะเอาท่อยางอุดไว้น่ะครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2019, 23:01:46 »
ขอบคุณทุกคำตอบครับ HV มีแน่ ๆ ชัวร์  Benzene ให้มี 1 เสียงครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2019, 23:50:11 »
เบนซินก็มีฮีทเตอร์นะ ผมยืมมาขับ 7 วันตอนนั้นเคยลองแล้ว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2019, 08:06:25 »
อ่อ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2019, 14:49:48 »
เบนซินมีครับ เคยใช้อยู่