ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการปรับแต่งรถครับ  (อ่าน 3601 ครั้ง)

ออฟไลน์ GoLFlK

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่องการปรับแต่งรถครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2019, 21:08:08 »
สวัสดีครับ
พอดีเพิ่งออก Avant มาครับ เป็นเพราะอ่านบทความ และดูYouTube หลายรอบ ผมก็เลยห้ามใจไม่ได้
ตั้งแต่มีรถมาไม่เคยแต่งหรือจูนอะไรเลยครับ ว่าจะเริ่มจากคันนี้คันแรก เลยไปถามร้านแต่งรถ เค้าบอกว่าจูนecuศูนย์ไม่รู้ประกันไม่เสีย มันจริงรึปล่าวครับ แล้วอยากทราบว่าถ้าจูนecuจาก250 เป็น 300แรงม้า เปลี่ยนท่อไอเสีย จะมีผลกระทบมากน้อยแค่ไหนกับรถครับในระยะยาว แล้วกรองอากาศพวกBMCจำเป็นมั้ยครับ หรือพอหาอ่านหรือศึกษาจากไหนได้บ้างครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องการปรับแต่งรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2019, 21:21:36 »

ขับเดิมๆให้คล่องก่อน

ออฟไลน์ SM.

Re: สอบถามเรื่องการปรับแต่งรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2019, 22:18:58 »
รอให้หมดวารันตีก่อนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2019, 08:16:26 »
ถ้ารถมีปัญหา  เข้าไปอ่านค่าในกล่องก็รู้แล้วครับ  ดังนั้นหมดวารันตีแน่นอน

ถ้าอยากแต่ง  อยากเล่น  หารถเก่า ๆหน่อยมาแต่งดีกว่า  ทำเท่าไรก็ไม่เสียดาย...

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2019, 08:23:09 »
"ถ้า"ศูนย์ไม่รู้ ก็ประกันไม่เสีย ... ถูกครับ "ถ้า"

ถามว่าศูนย์รู้ไหม ... ถ้าจิ้มดูค่าในกล่องก็รู้ครับ เป็นเหตุให้ประกันขาดแน่ครับ

ออฟไลน์ vitavas

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2019, 08:24:49 »
ถ้าร้านบอกว่า ประกันหมด
เขาก็ขายคุณไม่ได้หรอก

เช่นเดียวกับเซลล์ขายรถ. ไม่มีใครบอกว่ายังมี defect หรอก
ทุกคนบอกว่าแก้ไขแล้วทั้งนั้นแหละ. ยกเว้นรายที่ซื้อประจำ ซึ่งเป็นส่วนน้อย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2019, 08:43:16 »
ถ้าร้านใหญ่ก็ให้ร้านรับประกันต่อให้สิครับ ถ้าออกป้ายแดงมาก็ให้รับประกันตามศูนย์เลย ทำสัญญาให้ถูกต้องตามกฎหมายด้วย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2019, 15:02:52 »
0รู้เปล่าผมไม่รู้นะ แต่Stage1ส่วนใหญ่ไม่เป็นอะไรหรอกครับ
แต่ที่จะมีปัญหาคือติดใจอยากไปต่อนั่นแหละปัญหาแน่ๆ