ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง cx5 Diesel น้ำดันครับ แก้ไขได้หรือยังครับ  (อ่าน 23712 ครั้ง)

ออฟไลน์ civic666

• Full Member
Re: เรื่อง cx5 Diesel น้ำดันครับ แก้ไขได้หรือยังครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2019, 12:53:31 »
เจนแรกบางคันได้เปลี่ยนเครื่อง2ครั้งแล้วก็มี ระบบรุ่นใหม่ก็คงเดิม สุดท้ายเปลี่ยนนำ้มันเครื่องทุก3000กิโลก็ยืดอายุได้แต่ก็พังอยู่ดี ผมติดตามในเพจช่วยเหลือและเพจบ่นรถเพราะชอบหน้าตา ลองขับแล้วชอบช่วงล่าง ชอบสีเงินและสีแดง ของโฉมใหม่ ตามมาราว2ปี ผมยอมมีความสุขน้อยลงในการขับ ยอมขับรถกะป๋อบประกอบห่วย ยอมขับรถช่วงล่างดังยางดังแต่ไม่ต้องคอยระวังรถตายเครื่องพังดีกว่า